Be bi rom rat rat nhieu...

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Hoa Vàng, 24/12/2009.

1. Hoa Vàng

Hoa Vàng Thành viên mới

Bé nhà em 18 tháng rồi nhưng nặng 16kg,người bé lúc nào cũng có rôm rất rất nhiều,đặt biệt là vùng lưng .tay. Bs da liễu nói bé thì hay bị rôm vậy đó ,nếu k ngứa lắm thì khỏi đi nữa,Bs Nhi thì bảo tại bé mập nên nóng trong người nên bị vậy đó,mua hoa atiso về uống cho mát nhưng tình hình k cải thiện,em cũng tắm đủ thứ lá,khổ qua,trà xanh....nói chung là ai chỉ gì cũng làm 2 tuần mỗi thứ nhưng da bé vẫn vậy ,Mẹ nào có con hay bí kíp gì chỉ giùm em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hoa Vàng
    Đang tải...

2. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mẹ nó thử xem có phải do con uống sữa gây nóng ko, vì con mình cứ uống sữa abott là rôm ngay, nhưng uống hipp thi ko sao

3. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Choài oai, đồng minh ơi đồng mình. Không phải mập mà bị vậy đâu mẹ nó à, bé nhà mình gầy nhom. Kinh nghiệm từ mình ra (ngày bé chi chít rôm), nguyên nhân là nóng gan mẹ nó ạ. Mình cho con uống thêm ống TIÊU ĐỘC MÁT GAN, thuốc nam trong ống thủy tinh í mà. Bẻ ống, đổ thuốc ra 1 cái cốc. Gạn thuốc sang 1 cốc khác cho chắc ăn (ko bị vụn thủy tinh). Uống cái này đơn giản mà hiệu quả, mà rất lành cho bé. Tắm thêm cho con lá cây bạch đồng nữ (mua ở hàng lá thuốc, hoa trắng). Mình đã từng đi cắt thuốc nam bắc cho con, bao nhiêu thang, khó uống kinh, lại còn tốn hàng triệu đồng, CHẲNG HẾT GÌ CẢ. Mẹ nó thử xem nhe!

4. me_cu_bong

me_cu_bong Thành viên chính thức

Ðề: Be bi rom rat rat nhieu...

cứac bé bị nogns trong rui mẹ nó. Cho bé ăn nhiu đồ mát, tránh đồ nóng, mỡ, chiên xào ra

5. cadum

cadum Thành viên chính thức

Ðề: Be bi rom rat rat nhieu...

Bạn có thể dùng nước vệ sinh Eau netoyante cadum để làm sạch da bé, loại này dùng thay phấn rôm, nên da bé thoáng.Có nhiều khách hàng mình dùng rồi thì nghiện luôn. Mời bạn tham khảo nhé www.cadum.vn