Cần giúp: Các bác cho em lời khuyên với! Em mất ăn mất ngủ mấy hôm rồi!!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi hoclamcha123321, 6/1/2014.

1. hoclamcha123321

hoclamcha123321 Thành viên tập sự

Chả là thế này! Vợ chồng em cưới nhau được hơn một tháng rồi( cụ thể là một tháng 3 ngày). Chúng em cũng có quan hệ trước khi cưới 10 ngày. Em nhớ rõ lắm! Hai vợ chồng, cả gia đình hạnh phúc lắm! rồi còn hạnh phúc hơn nữa khi vợ em nói chậm kinh mấy hôm. Và thử thì kết quả là 2 vạch. Hôm qua bọn em đi siêu âm. Khi đọc kết quả thì em cầm tờ phiếu siêu âm mà chết lặng người vì bọn em mới quan hệ lần đầu tiên cách hôm qua được 6 tuần 3 ngày mà kết quả siêu âm là thai đã 8 tuần 1 ngày. Mặc dù lo vợ buồn nhưng lòng em nặng trĩu. Em không giấu nổi những ánh mắt nghi ngờ tặng cho vợ. thực ra vợ chồng em cũng chỉ mới quen nhau trước khi cưới được mấy tuần. Nên cưới về cứ như lúc mới yêu ý. Khi quan hệ lần đầu thì em biết là cô ấy không còn trong trắng nhưng em cũng chẳng quan trọng gì. Nhưng còn cái thai??? Đã thế cô ấy còn nằng nặc nói là của em rồi bắt em đưa đi siêu âm lại ở chỗ khác. Và kết quả thì không khác một chữ 8 tuần 1 ngày. Giờ em không biết phải nghĩ như thế nào cả. em tin vợ em hết mực nhưng cái kết quả chênh lệch đến 2 tuần thì sao em chấp nhận được trong khi các bác sỹ nói kết quả siêu âm ở tuẦn 7-13 là chính xác nhất. Ngưới ta lệch có 2 ngày mà còn ấm ức. Đằng này 2 tuần..... nhưng mà thương vợ đang mang thai nên không thể nói vợ được. Các bác cho em xin ý kiến khách quan được không? Cứ thế này em ấm ức lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoclamcha123321
    Đang tải...

2. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các bác cho em lời khuyên với! Em mất ăn mất ngủ mấy hôm rồi!!!!

hic híc, ko muốn nghĩ sang hướng kia nhưng ý nghĩ của anh là ko sai đâu ah, chờ khi sinh con ra rùi đi xét nghiệm ADN thôi anh

3. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

vấn đề là bạn thôi. nếu tình yêu đối với vợ quá lớn, vượt qua hết tất cả thì chuyện con của vợ cũng sẽ là con của mình. Nhưng bạn cũng phải làm rõ (thử ADN đứa bé) để cho cô ấy hiểu là bạn cũng biết, để cô ấy sống tốt hơn. Còn không .....chấm dứt.

4. hoclamcha123321

Gần 1 năm trời chờ đợi rồi để đc gì chứ? Nếu không phải con em thì cuộc sống sẽ thế nào đây?

5. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

híc, đọc chuyện của bạn mà k biết chia sẻ với bạn thế nào...............

6. TM.Store

TM.Store Mua hàng tại kho

Ấm ức mà làm gì hả bạn, giải tán là cách tốt nhất đấy , đem trả về nơi SX thôi. Vì với tâm sự của bạn mình nghĩ bạn sẽ không vượt qua được kiếp con tò vò đâu. Tks

7. sv0727

sv0727 Thành viên rất tích cực

Bạn nên bình tĩnh. Kết quả siêu âm thường +-/ 7-10 ngày cơ mà. Cứ từ từ tìm cách mà giải quyết bạn à. Kẻo không phải lại tội cho mẹ con cô ý. Người ta dựa đoán tuổi thai theo kích thước của phôi mà, nếu em bé nhà bạn trộm vía phát triển lớn hơn bt thì kết quả dự đoán tuổi thai là hoàn toàn có thể. Bi giờ y học hiện đại lắm, nếu bạn quá nghi ngờ thì hình như có thể xét nghiệm ADN cả của thai nhi thì phải ( cái này mình nhớ ko rõ lắm) Chúc bạn vui khỏe, hạnh phúc

8. paichan

paichan Thành viên tích cực

Tuổi thai nhi tính theo kì kinh cuối nữa chứ ko pải từ lúc quan hệ đâu anh ạ nên số tuần sẽ lớn hơn mốc từ lúc quan hệ. A \nên tìm hiểu thêm không thì mất cả vợ cả con ấy.

9. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

bạn chủ top ơi!
    siêu âm thường người ta tính ngày đầu và cuối chu kỳ kinh. chứ ko tính thời điểm quan hệ nhé!
    nên chênh 2 tuần là đúng rồi. đừng có nghi ngờ vợ thế :)

10. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

hình như mình thấy là đâu phải cứ bạn với vợ quan hệ vào ngày đó thì tuổi thai là đúng như vậy đâu. họ xác định tuổi thai dựa vào nhiều yếu tố lắm ( cái này mình không rõ). mình nghĩ vợ bạn phải chắc là bạn cô ấy mới dám nói, chứ lừa dối nhau như thế thì mình nghĩ không đến nỗi. bạn tìm hiểu xem thế nào nhé.

11. dieutranganh

dieutranganh Thành viên tích cực

sao bạn không hỏi luôn bác sĩ? như trường hợp của mình hồi bầu tập 1 thì ngày đầu kỳ kinh cuối là 1/6, vc mình gần nhau vào ngày 10/6 (mình nhớ rõ vì vc mình ở xa nhau,ngày đó là ngày ô xã về). 15/7 mình thử que lên 2v,đi siêu âm thì e bé được 5 tuần. như vậy là tính theo kỳ kinh và sieu am thì đều cho kết quả tương đương

Sửa lần cuối: 11/1/2014
  12. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

siêu âm có 2 cách tính tuổi thai chủ top à,tính theo siêu âm và tính theo chu kỳ KN cuối.

13. Mam_ngon

Mam_ngon

Ôi ông bố trẻ ơi, kết quả đấy hoàn toàn chính xác đấy nhé, thường người ta tình tuổi thai dựa trên chu lỳ kinh nguyệt của phụ nữ nhé, chứ không phải là ngày quan hệ đâu nhé. Mình ví dụ 1 cô gái có chu kỳ kinh nguyệt 28 ngày thì ngày rụng trứng là ngày 14 tính từ ngày có kinh nguyệt của kỳ trước khi muốn có em bé nhé, thế nên tuổi thai của con bạn hơn 8 tuần là quá chính xác đấy nhé, yêu và động viện vợ bạn nhiều vào, để cô ấy nghĩ nhiều không tốt cho thai nhi đâu nhé. Chuyện vợ bạn còn trong trắng có quan trọng bằng tình yêu thương cô ấy giành cho bạn không? Bạn yêu cô ấy hay mang trinh kia thế? nên bạn hãy nghĩ mình đang có gì ở hiện tịa và vun đắp tình yêu nhé. Chúc bạn luôn hạnh phúc và nhớ tìm hiểu nhiều vào nhé ông bố trẻ, hồi trước xã nhà mình trước khi có con còn sưu tấm nhạc bà bầu, học tâm lý vợ khi mang bầu, và học cách chăm con đấy ạ. Bố trẻ hãy giành thời gian làm việc có ích ấy đi nhé.

14. summer cee

summer cee Thành viên chính thức

ôi trời ơi... Tuổi thai nhi có 2 loại: tuổi thai tính theo chu kỳ kinh và tuổi thật của thai nhi. Tuổi thật của thai nhi được tính từ ngày thụ tinh còn tuổi thai theo chu kỳ kinh được tính từ ngày đầu kỳ kinh cuối của người phụ nữ. Việc tính tuổi thật của thai nhi là rất khó vì k ai có thể xác định thai được thụ tinh trong lần nào quan hệ và ngày nào vì tinh trùng có 7 ngày sống và thụ tinh. Vì thế nên người ta tính tuổi thai từ ngày đầu kỳ kinh cuối của người phụ nữ. Để kiểm chứng bạn chỉ cần xác định từ ngày đầu kỳ kinh cuối của vợ đến ngày quan hệ có đúng là 2 tuần k. Nhưng mh thì chỉ thắc mắc có 1 điểm là... nếu chậm kinh khoảng vài ngày mà siêu âm luôn thì cũng chỉ tầm 6 tuần thôi chứ còn nếu 8 tuần thì phải chậm kinh khoảng vài tuần rùi. Còn về các chỉ số khi siêu âm thai thì nó k quyết định tuổi thai bạn nhé. Người ta có 1 cái bảng tiêu chuẩn về sự phát triển của thai nhi, bác sĩ sẽ so sánh các chỉ số siêu âm thai với tuổi thai (xác định theo ngày đầu kỳ kinh cuối) để nhận định xem thai có phát triển bình thường hay không. Mang thai là khoảng thời gian rất khó khăn, mệt mỏi và thay đổi rất nhiều về tâm sinh lý nên rất cần sự quan tâm của người chồng. Bạn nên dành thời gian và tâm sức cho việc quan tâm chăm sóc vợ thay vì nghĩ về những ch này. Mình nhớ có đọc 1 câu ch trên báo tương tự ch của bạn. Người chồng mặc dù được mọi ng phân tích cho rất nhiều nhưng vẫn k tin tưởng vợ, làm cô vợ buồn chán, bỏ về nhà ngoại sinh con, sau đó chồng hiểu ra và muốn nhận con... mặc dù người vợ có tha thứ cho ck vì thương con nhưng đối với ng phụ nữ ấy... tình cảm bao nhiêu lâu cũng như niềm tin,... đều k còn. 1 gia đình như thế, 1 cuộc sống như thế liệu có hạnh phúc, đứa trẻ kia liệu có phát triển tốt? Hãy dành thời gian để nghĩ về những điều tốt đẹp hơn bạn ah. Ở đời có luật nhân quả, chắc gì con do mình sinh ra đã yêu thương, có hiếu với mh bằng 1 đứa trẻ nào đó mh giúp đỡ ngoài xã hội. Đừng quá suy nghĩ về ch này bạn ah bởi có suy nghĩ cũng chẳng giải quyết đc gì nữa rồi. Đứa trẻ vô tội, đừng để những nghi ngờ, toan tính, tội lỗi của ng lớn đổ lên đầu nó.

15. hoclamcha123321

Ôi! Đúng thật là! Xấu hổ quá! Cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ. Em sai rồi! Đúng là em chưa có kinh nghiệm chăm vợ đẻ nên em chưa biết cách tính. Thực ra phiếu siêu âm tính tuần tuổi thai theo kỳ kinh cuối. Chỉ một phép tính cộng trừ nhân chia đơn giản là em đã tính ra ngày sinh theo ngày quan hệ trùng với ngày sinh trong phiếu siêu âm vậy mà nghi ngờ mù quáng đã suýt làm em đánh mất hạnh phúc gia đình. Thực ra 8 tuần tuổi thai chỉ là 1 cái quy ước chung. Còn tuổi thực tế của phôi thai thì bị chậm hơn 2 tuần. Hjhj. Em vừa vui vừa cảm thấy tội lỗi! Tự nhủ rằng sẽ phải chăm sóc vợ tốt hơn để bù đắp lại tổn thương do em gây ra cho vợ. Một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ suy nghĩ và hiểu biết của mình nhé! Hi vọng những anh chồng đa nghi sẽ đọc được topic này để khong còn tình huống sứt. Mẻ hạnh phúc như em nữa!

16. ALG Toàn Cầu

ALG Toàn Cầu Bắt đầu tích cực

đọc đến cuối cùng thì mình cũng cười được cái, chúc anh chị hạnh phúc nhé !

17. healthforfamily

healthforfamily Thành viên chính thức

Đúng là học làm cha, đọc mà nản hẳn bố nó ạ, tuổi của thai được tính theo tuổi của trứng (cụ thể là theo kích thước của thai nhi), tức là tính từ khi trứng rụng, chứ không phải tính từ lúc thụ thai, từ lúc trứng rụng, đi dọc qua ống dẫn trứng rồi xuống làm tổ dưới tử cung mất 1-2 tuần là đúng. nếu được thụ tinh thì trứng sẽ phát triển tiếp, không thì nó sẽ bị thoái hóa đi, rồi bong ra tạo thành kinh...

18. triệu dung nhi

triệu dung nhi Thành viên nổi tiếng

khi khám với siêu âm bác sỹ tính tuổi thai theo ngày cuối của chu kỳ kinh nguyệt của vợ bạn ý chứ họ đâu có tính tuổi thai theo ngày q.hệ.hầu như bao giờ xắc xuất cũng giao động +_ 7-->10 ngày có khi còn nhiều hơn nếu vợ bạn nhớ kỳ kinh cuối sai.ko phải lo lắng suy nghĩ gì đâu bạn ơi.cứ thoải mái chăm sóc yêu vợ bạn chu đáo nhé.nếu sau này e bé sinh ra mà ko có điểm nào giống bạn thì thử adn vẫn chưa muộn mà

19. thanhdat0312

thanhdat0312 Thành viên tích cực

cũng may là bố em bé nghĩ ra vừa kịp, chúc hạnh phúc nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. voivoi_abc

voivoi_abc 0983.444.559

Khiếp mấy mẹ đầu nói vợ anh í như đúng rồi, sợ quá. Chúc cả gia đình anh mạnh khỏe và hạnh phúc nha ^^