Các bạn cho mình hỏi về việc đi hay ở lại ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi itthanhhoa1, 4/12/2014.

1. itthanhhoa1

itthanhhoa1 Thành viên chính thức

Hiện tại mình đang làm cho một công ty cũng được hơn 7 tháng rồi, cũng là người nhiệt tình nên cũng được sếp yêu quý. Cũng có nhiều vấn đề về công việc và chế độ đãi ngộ nên mình mới viết tâm sự này. Hồi đầu vào làm việc sếp bảo thử việc 3 tháng và sau 3 tháng là ký hợp đồng, đóng bảo hiểm và tăng lương. Nhưng cho tới nay hơn 7 tháng mà vẫn không được đóng bảo hiểm, không được tăng lương. Do lương cũng ko cao nên mình đã làm thêm việc ngoài nhưng vẫn đảm bảo công việc trong công ty. Dạo này còn bị soi rất nhiều, chỉ vì vợ sắp sinh và cũng gần tết nên mình đang còn đắn đo quá. Các bạn cho mình lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi itthanhhoa1
    Đang tải...

2. thienbinh_83

thienbinh_83

Ðề: Các bạn cho mình hỏi về việc đi hay ở lại ?

Nên nghỉ việc nếu tìm được công việc nào đó tương đương rồi. Còn chưa tìm được việc thì nên tạm thời làm qua Tết đã, chứ thất nghiệp mấy tháng này mà chưa tìm được việc thì lại khó khắn. Là con trai, còn trẻ nên bay nhảy để tìm công việc phù hợp nếu cảm thấy công việc hiện tại không có gì níu giữ.

3. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Làm việc mà cứ hay bị soi thì cũng mệt lắm bác ạ, tốt nhất nên tìm công việc nào thoải mái hơn. Nhưng giờ cận tết rồi tìm việc khó, bác cứ cố bám trụ đến tết rùi tính.

4. Báo Cáo Tài Chính

Báo Cáo Tài Chính Thành viên đạt chuẩn

em cũng đắn đo chuyện đi hay ở lại ah, lại là chỗ quen biết nên cũng áy náy quá. Thôi thì ngậm đắng nuốt cay cho nó qua cái tết đã chứ giờ xin việc cũng khó nữa

5. chekhoaimon

chekhoaimon TẬN TÂM-THIỆN Ý

chắc là để ra tết thì bạn tìm công việc mới, nếu ok thì nhảy việc, đi bây h cũng ít nơi tuyển lắm,