3 tháng đầu: Các mẹ giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi galafun.vn, 17/11/2010.

1. galafun.vn

galafun.vn Thành viên tập sự

Giúp em với, hiện em đang rất lo lắng
    - Vừa rồi em bị trễ 12 ngày, mua que về thử thì thấy lên 2 vạch, 1 vạch thì rất là mờ. Em đi siêu âm thì bác sĩ nghi em chửa ngoài dạ con. Làm xét nghiệm máu beta HCG nồng độ là 28.2 u/L
    - 3 ngày sau em đi siêu âm lại, bác sĩ vẫn nói là em có nguy cơ chửa ngoài tử cung và cho em đi xét nghiệm máu thêm lần nữa.
    - Giờ là ngày 17 tháng 11 em đi xét nghiệm lại thì nồng độ beta HCG là 392.05 mlU/ml (em thử lại que thử thai thấy lên 2 vạch rất nhanh và đậm gần như nhau). Em có gọi cho bác sĩ để thông báo kết quả xét nghiệm thì bác sĩ bảo em bị chửa ngoài tử cung, cần phải đi bỏ
    Em rất phân vân và lo lắng vì từ ngày bị trễ em ko có triệu trứng đau bụng hay ra máu. 2h chiều này bác sĩ hẹn em vào viện rồi. Em rất mong được các mẹ tư vấn giúp, liệu có trường hợp nào thai vào tử cung chậm đến mức như em không ạ??? Đầy là em bé đầu của vợ chồng em, nên em rất ko muốn có những nhầm lẫn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi galafun.vn
    Đang tải...

2. Bong dieu

Bong dieu HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Ðề: Các mẹ giúp em với ạ

Việc này mẹ nó phải theo lời khuyên bs thôi, phát hiện sớm chửa ngoải tử cung thì ít có biến chứng hơn bạn ạ. Cố gắng lên.

3. galafun.vn

hiz. vc em mong mỏi mãi mới có được vậy mà giờ...em đi siêu âm ở một chỗ khác thì người ta lại khuyên 3 ngày nữa đi khám lại tức là cuối tuần này. Em nên làm sao giờ, thật sự em không muốn mất em bé.

4. thu_hanoi_1982

thu_hanoi_1982 Thành viên tích cực

Tớ nghĩ bạn nên siêu âm thêm 1 vài bác sỹ nữa. Các triệu chứng của bạn thường không gặp ở người bị chửa ngoài. Thường chửa ngoài sẽ bị đau bụng kèm ra máu và nồng độ HCG rất cao. Việc thai chưa vào tử cung có thể do tháng này trứng của bạn rụng muộn, thai làm tổ muộn nên chưa vào tử cung thôi. Bình tĩnh đi khám chỗ khác xem sao nhé.

5. galafun.vn

Các mẹ có biết chỗ nào khám tin tưởng một chút ko, hiện em đang khám ở chỗ bác sĩ Lương 996 Đê La Thành đối diện viện nhi Thụy Điển. Em đã đi siêu âm 3 lần rồi, đi siêu âm nhiều quá em sợ ảnh hưởng không tốt

6. thu_hanoi_1982

thu_hanoi_1982 Thành viên tích cực

Ấy ra 56 Hai Bà Trưng xem sao. Ở đó toàn bác sỹ ở C khám thôi.

7. Docom

Docom Thành viên tích cực

Em ở Hà Nội hay ở đâu vậy? Cũng nên đi siêu âm lại ở một vài bác sỹ khác. Chị hồi có bầu bé đầu cũng phải hơn hai tuần mới thấy thai vào tử cung. Lúc đầu bác sỹ cũng nghi chửa ngoài tủ cung cũng comment là rất có khả năng phải bỏ. Lúc đó ax lại đi công tác, mỗi mình ở nhà, khóc suốt thôi. Bây giờ thì nhờ trời được hai cháu 1 gái, 1 trai. Gái đầu đang học lớp 1.

8. mekuMit2011

mekuMit2011 Thành viên chính thức

Theo mình, với những trường hợp quan trọng như vậy, bạn không nên chỉ khám duy nhất 1 bác sĩ, hãy khám ít nhất 3 bác sĩ, tìm nơi có uy tín và bác sĩ có tay nghề, đừng vào mấy phòng khám tư nhân nhan nhản ngoài đường mà ko tên tuổi. Nếu thực sự bị chửa ngoài dạ con, thì có phải xử lý muộn chút nhưng ít ra bạn không phải lăn tăn, áy náy hoài nghi vì bạn đã rất cẩn thận khám nhiều người. Còn nếu bác sĩ đầu tiên nhầm, thì quá tuyệt vời rồi! Hi vọng bạn sẽ có kết quả tốt!

9. beanhquay2

beanhquay2 Thành viên mới

Em cũng nghĩ chị nên khám nhiều nơi cho chắc nhé,em hồi trước trể 2 tuần thử que mới lên 2v mờ,hình như gần 4.5 tuần gì em mới thấy thai trong tc đo,nhiều khi trứng làm tổ trể,chúc chị may mắn nhé,đừng giống em bị thai luu