Cần giúp: các mẹ ơi , cho em hỏi về sữa Nutriben và Meiji

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi duongthao_0701, 3/6/2013.

1. duongthao_0701

duongthao_0701 Thành viên sắp chính thức

con em được 9 tháng rồi , hơi còi và chiều cao cũng chỉ xấp xỉ mức chuẩn ,(đẻ ra 52cm, bố mẹ chiều cao tương đối ),em đang cho bé uống friso gold , giờ em muốn đổi sữa cho bé.em đang phân vân giữa Nutriben và Meiji , đọc thì thấy 2 loại sữa này đều phát triển chiều cao , các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi tý , theo các mẹ thì loại nào dễ uống hơn ? hay xét về độ ngọt , thơm , ngậy cũng được , và mẹ nào có con dùng lâu dài rồi , thì đánh giá về vụ chiều cao cái nào ok hơn ? đương nhiên là em biết mỗi bé hợp 1 sữa , nhưng có những ví dụ cụ thể thì cũng thấy yên tâm hơn , cảm ơn các mẹ nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duongthao_0701
    Đang tải...

2. shop_be_xinh

shop_be_xinh Thành viên nổi tiếng

Ðề: các mẹ ơi , cho em hỏi về sữa Nutriben và Meiji

Sữa nutriben thì mình không rõ nhưng bé nhà mình uông sữa meji 4 (hàng NK) thì mình thấy cũng dễ uống, không quá ngọt

3. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em thấy chị phòng em bảo cho con uống nutriben ổn lắm.; phát triển chiều cao rất tốt

4. pthao117

pthao117 Thành viên rất tích cực

Mình mới cho con uống Meiji & Icreo hàng nội địa của Nhật. 2 loại sữa này đều là dòng sữa cao cấp của Nhật, nhưng Meiji ko thơm ngon bằng Icreo, bản thân mình cho con ăn thấy thế. Còn về chiều phát triển chiều cao thì thành phần trong 2 loại sữa này rất đảm bảo, ko mẹ nào chê được, mỗi tội ví của mẹ có chịu đc ko thui hihi

5. duongthao_0701

duongthao_0701 Thành viên sắp chính thức

mình mới mua 1 hộp sữa meiji 9 cho bé , nhưng mình thấy sữa này có vị hơi tanh , có đúng ko các mẹ ? mình mua ở shopyeucon , 184 lê trọng tấn , theo tư vấn của họ thì sữa meiji thơm , nhiều bé thích uống hơn , mình vừa vác về 1 hộp . mà có vẻ bé không thích lắm , hichic