Kinh nghiệm: Cách Kiểm Tra Mức Độ Cạnh Tranh Từ Khoá Để Tìm Ra Từ Khoá Cạnh Tranh Thấp

Thảo luận trong 'Học tập' bởi vinhtrieuvan238d, 13/7/2023.

1. vinhtrieuvan238d

vinhtrieuvan238d Thành viên tập sự

Từ khóa là yếu tố quan trọng trong chiến lược SEO của bất kỳ trang web nào. Tuy nhiên, không phải từ khóa nào cũng có thể mang lại hiệu quả tốt cho chiến dịch SEO của bạn. Vì vậy, việc phân tích mức độ cạnh tranh từ khóa sẽ giúp bạn đưa ra quyết định chọn từ khóa phù hợp và hiệu quả nhất cho chiến dịch SEO của mình.

1. Keyword Difficulty - Phân tích mức độ cạnh tranh từ khóa
    Keyword Difficulty là một chỉ số được sử dụng để đánh giá độ khó của một từ khóa để xếp hạng trên trang kết quả tìm kiếm của Google. Chỉ số này được tính dựa trên một số yếu tố như mức độ cạnh tranh của từ khóa, số lượng trang web cạnh tranh và chất lượng của các trang web đó.

1. Cách đánh giá độ khó từ khóa trong SEO
    Để đánh giá độ khó của một từ khóa trong SEO, bạn có thể sử dụng các công cụ như Google Keyword Planner, SEMrush, Ahrefs, Moz... Các công cụ này sẽ cung cấp cho bạn thông tin về số lượng tìm kiếm hàng tháng, mức độ cạnh tranh của từ khóa và các từ khóa đề xuất khác.

1. Bí Quyết Tìm Từ Khóa Cạnh Tranh Thấp
    Để tìm từ khóa cạnh tranh thấp, bạn nên tập trung vào các từ khóa dài hơn, có ít người sử dụng và chưa được tối ưu hoá trên các trang web cạnh tranh. Ngoài ra, bạn cũng nên tìm kiếm các từ khóa có liên quan để tăng cơ hội xếp hạng của mình.

https://www.tiktok.com/@trannamphong.top/video/7187236091337002267

1. Cách tìm hiểu các từ khóa của đối thủ cạnh tranh
    Để tìm hiểu các từ khóa của đối thủ cạnh tranh, bạn có thể sử dụng các công cụ như SEMrush, Ahrefs, SpyFu... Các công cụ này sẽ cho bạn biết về các từ khóa mà đối thủ đang sử dụng và đánh giá mức độ cạnh tranh của từng từ khóa đó.

1. Cách tính độ khó từ khóa
    Để tính độ khó của một từ khóa, bạn có thể sử dụng các công cụ như Google Keyword Planner, SEMrush, Ahrefs, Keywordtool.io... Các công cụ này sẽ cung cấp cho bạn thông tin về mức độ cạnh tranh của từ khóa và độ khó để xếp hạng trên trang kết quả tìm kiếm của Google.

1. Công cụ nghiên cứu từ khoá
    Các công cụ nghiên cứu từ khóa như Google Keyword Planner, SEMrush, Ahrefs, Keywordtool.io... cung cấp cho bạn thông tin về số lượng tìm kiếm hàng tháng, mức độ cạnh tranh của từ khóa và các từ khóa đề xuất khác. Bằng cách sử dụng các công cụ này, bạn có thể tìm kiếm và chọn ra những từ khóa phù hợp và tiềm năng nhất cho chiến dịch SEO của mình.

1. Lên bộ từ khóa SEO
    Sau khi nghiên cứu từ khoá và tìm ra được danh sách các từ khoá có độ cạnh tranh thấp và có khả năng chuyển đổi cao thì bạn hãy lên danh sách bộ từ khóa SEO: Đó chính là danh sách các từ khóa mà bạn sẽ sử dụng trong chiến dịch SEO của mình. Bộ từ khóa này nên được tạora dựa trên nghiên cứu kỹ lưỡng về ngành hàng hoặc lĩnh vực mà bạn muốn tối ưu hóa trang web của mình. Bạn nên lựa chọn các từ khóa có mức độ cạnh tranh thấp, có liên quan đến nội dung trang web và được tìm kiếm nhiều bởi khách hàng tiềm năng.

[​IMG]Gói Premium SEO Tools TranNamPhong.top đầy đủ công cụ để nghiên cứu

Tóm lại, phân tích mức độ cạnh tranh từ khóa là một công việc quan trọng trong chiến lược SEO của bất kỳ trang web nào. Bằng cách sử dụng các công cụ nghiên cứu từ khóa và đánh giá độ khó từ khóa, bạn có thể tìm kiếm và chọn ra những từ khóa phù hợp nhất cho chiến dịch SEO của mình, tăng cơ hội xếp hạng trang web và thu hút được nhiều lượt truy cập từ khách hàng tiềm năng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vinhtrieuvan238d
    Đang tải...