Cần giúp: Cách Sinh Con Trai?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi trangdav, 4/12/2012.

1. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

Dear cả nhà!
    Tình hình là em sinh năm 89, bạn em sinh năm 81. Yêu nhau cũng đã được hơn 3 năm. Hôm rồi, bố bạn em goi đến chơi và nói chuyện: Nội dung là thật sự bác ý cũng ko ưng em lắm, vấn đề là vì tử vi và tương số gì đấy em không rõ. Nhưng tóm lại, do 2 đứa yêu nhau đã lâu nên bác cũng ko ngăn cản nữa, nhưng vẫn đề: Nhất định phải đẻ được con trai, 2 đứa càng tốt. Bạn em lại là con 1.
    Em nản quá, xin ý kiến các chị. Mong các chị chỉ bảo giúp em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangdav
    Đang tải...

2. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Ðề: Cách sinh con trai?

Cái này khó nói lắm em ơi. Khối người áp dụng đủ kiểu vẫn sinh con gái như thường. Chị cũng tính đúng vào ngày rụng trứng mà vẫn thêm một cách cách đây nè. Con cái trời cho thôi. Nhưng em cứ thử hỏi anh google xem, thấy thiên hạ áp dụng nhiều chiêu lắm.

NoiBaiProduction thích bài này.
  3. sanphamthailan

sanphamthailan >>>XÌTRUM THÁI 0937898895

ôi chị cũng đang muốn có baby đây mà chưa có. Bây giờ muốn con nao cũng đc
    hoàn cảnh của em chị chia buồn nhé :( bố chồng quan niệm cổ hủ quá

NoiBaiProduction thích bài này.
  4. phanduchn

phanduchn Thành viên chính thức

Mình muốn có con gái, con trai làm quái gì??? sao giờ lại còn suy nghĩ lạc hậu thế nhỉ?

5. kattyEmily

kattyEmily Thành viên tích cực

em lại thích có con trai đầu lòng, yêu lắm ý ạ, đứa au con gái cũng được mà em chưa có đứa nào, đang hóng để xem các mẹ có truyền kinh nghiệm j không hjchjc

6. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

cái này khó lắm trời cho con nào thì mình được con ấy thôi

7. shooting

shooting Ngọc Mắm: 0976 241 108

Đúng là ông bố chồng cổ hủ, đến mệt với các cụ, đẻ được là may lắm rồi lại còn đòi hỏi, kệ đi em ơi, con cái là lẽ tự nhiên,, là lộc trời cho với cả do chồng em quyết định chứ có phải do em đâu,

8. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

Em cũng thấy lo các chị ạ, bạn em đang độ tuổi khỏe mạnh, tầm cứ 23, 24t mà cứ có lại xẩy chứ đừng nói là gái hay trai. Em nghĩ, con cái là của trời cho, có được là tốt lắm rồi, Nhưng mà bác này khó tính thế, nên em cũng nản. SAu cưới về nếu ko sinh được con trai chắc lại sinh chuyện.

9. toetxinh

toetxinh Bắt đầu nổi tiếng

hj, mình con trai đầu lòng nè.nhưng nói thật là k có biện pháp gì cả.cứ tự nhiên thôi.áp lực quá đến có con còn khó nữa là con trai.Như bạn mình chữa 1 năm mới có con, may sao lại là con trai.cũng chẳng biết được con cái là của trời cho mà.
    chúc bạn may mắn.
    có bé mà đáng yêu, ông nào chẳng quý.không lo đâu bạn ơi.

10. diepxjnh

diepxjnh Thành viên mới

hix, bạn cũng học dav à, con cái là của trời cho. Cũng nhiều sách báo nói vấn đề đó lắm, bạn thử tham khảo xem

11. keoteamo

keoteamo Banned

Theo mình, quan trọng là người chồng tương lai của bạn cũng phải tỏ rõ thái độ và hành xử khéo để làm sao không gây áp lực cho vợ và khuyên giải ông bố cổ hủ dần. Chứ chưa gì họ đã thế thì mình sẽ rất khổ bạn à. Chúc bạn thoải mái tâm lý hơn, được bố chồng thông cảm hơn.

12. mylyket

mylyket Thành viên rất tích cực

e thấy bác ý nói thế thì thật là bất công,con cái là lộc trời cho có phải muốn mà đc đâu,đã thế còn đưa ra yêu cầu phải đẻ con trai thật vô lý

13. Bạn Cún

Bạn Cún Thành viên mới

Em hỏi giai nhà em xem anh ấy suy nghĩ thế nào về chuyện này? Chẳng ai nói trước được việc mình sẽ sinh con trai hay gái cả, mình cũng ko phải là cái máy đẻ để ông bà order cái gì mình cung cấp cái đấy. Thế nếu em ko đẻ được con trai thì ông bà định làm gì? Chồng em có định đi kiếm chác bên ngoài ko? Nói chung cứ xác định trước thế để sau này khỏi dằn vặt nhau. Còn thì tài liệu hướng dẫn làm thế nào để sinh con trai trên mạng cũng đầy ra, nhưng được hay ko thì chả ai dám chắc cả. Mình chỉ cố gắng trong khả năng của mình thôi, đừng căng thẳng quá.
    Chị nghe chuyện cũng thấy bức xúc lắm, thực sự rất khó chịu khi ông bà quá cổ hủ và can thiệp quá sâu vào cuộc sống riêng của mình.

14. mybube

mybube Bube Shop

cái này khó lắm bạn ạ, trời ban lộc thế nào thì hưởng thế đấy thôi

15. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

MÌnh quan niệm con cái là của trời cho nên để thuận theo tự nhiên, Tuy nhiên, mình có biết 1 số cách mà ông bà mình ngày xưa áp dụng khá chuẩn nên post cho các mẹ cùng tham khảo để kết hợp giữa truyền thống với hiện đại sẽ mang lại xác suất cũng khá cao đấy.
    Thứ nhất là muốn sinh con trai: bạn hãy ăn nhiều thịt, đặc biệt là thịt đỏ như là thịt lợn, thịt bò…, thường xuyên ăn các món ăn có vị hơi mặn một chút và tuyệt đối không được uống các lọa nước côca, soda..Vì theo như các cụ truyền tai nhau thì những gì bạn ăn trước khi bắt đầu thụ thai có thể ảnh hưởng khá nhiều đến giới tính thai nhi sẽ ra đời chín tháng sau đó.
    Thứ 2 là sau khi quan hệ xong, nhớ nằm im trên giường, kê cao gối ở dưới chân và nằm như thế một lúc trước khi dậy và đi vệ sinh. Cách này sẽ giúp các tinh trùng mang giới tính đực có cơ hội “lao” đến gặp trứng trước các tinh trùng mang giới tính cái. Hơn nữa trong lúc qh việc người chồng “lên đỉnh” trước cũng là một dấu hiệu cho thấy có khả năng bạn sẽ sinh con trai.
    Và 1 yếu tố nữa có liên quan là thời điểm thụ thai: Nên “yêu” vào những ngày trăng lưỡi liềm. “Yêu” vào ban đêm. Đánh dấu trên tờ lịch bàn – thường thì các bé trai sẽ được thụ thai vào những ngày lẻ của tháng.
    Thêm 1 chút nữa là nếu bạn thấy tinh thần mình thoải mái thì tức là bạn sẽ sinh bé gái, ngược lại, nếu khi mang thai mà lo lắng thì đích thị là con trai.
    Tóm lại, theo mình thì cho dù chọn sinh con trai hay con gái, theo cách dân gian hay khoa học, thì việc đảm bảo an toàn cho con, sinh con khỏe mạnh vẫn là điều mà tất cả chúng ta nên quan tâm nhiều nhất. Không nên quá đặt nặng vấn đề phải sinh con trai hay phải sinh con gái để giữ tinh thần thoải mái nhất, chuẩn bị chào đón thành viên mới trong gia đình. Chỉ đơn giản là thế thôi!
    Chúc các mẹ sớm đạt được tâm nguyện của mình.

16. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

ông bố chồng này cổ hủ nhỉ, ăn thua giai nhà em thui chứ như thế có bầu áp lực lắm đóa.

17. Meocon1223

Meocon1223 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ hãy kệ các ông bố chồng , các bà mẹ chồng đi, con mình sinh cơ mà , chủ yếu là tư tưởng của 2 vợ chồng thôi, tinh thần thoải mái, chuẩn bị sức khoẻ trước khi mang thai tốt là ok , cứ phải lo thế thì mệt lắm, cô kế toán chỗ mình đây này có ông chú trên Yên bái thèm GIAI, lấy 3 đời vợ sinh được 6 nàng công chúa, nhân tính ko bằng trời tính đâu, ông trời ông cho con gì nhận con ấy, ông ấy bảo 2 giai mà thèm gái cũng ko nặn được đâu.............

18. mi_gao_que

mi_gao_que Quà quê- Thực Phẩm Sạch - Handmade

Chị cũng nghĩ là em nên nói chuyện với bạn em xem thái độ bạn ý dư lào. Kiểu này mà lấy nhau về, ông bố chồng can thiệp quá sâu vào chuyện vợ chồng trẻ thì bức xúc lắm em ạ!

Còn về kinh nghiệm sinh con giai thì chị thấy nhiều người nói là ăn mặn một chút, chịu khó ăn đồ tanh nhiều, rồi bữa sáng phải có ngũ cốc, và thời điểm sinh hoạt thì nên là sau khi trứng đã rụng ý. Lý do là thông thường các bạn XY sẽ đi nhanh hơn bạn XX, nên bạn ý sẽ về đích ( trứng) sớm hơn.
    Chị cũng sinh con giai đầu lòng. Chị chỉ là vô tình có thói quen ăn uống giống như chị nói ở trên ý, không biết có phải vì thế mà dễ sinh con giai hơn ko? Nhưng thực lòng là đang mong có thêm cô công chúa đây, hihi

19. NoiBaiProduction

NoiBaiProduction Sim Số Đẹp

giờ còn lạc hậu vậy sao, :( ..............

20. tackecon

tackecon Bắt đầu tích cực

khó nhỉ :D giờ các cụ nhiều khi còn khó tính lắm :(