Thông tin: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Làm Sinh Trắc Vân Tay

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi KKlyTran, 29/9/2016.

1. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Chào các mẹ!

Dạo gần đây, trên các diễn đàn, mình thấy có rất nhiều mẹ hỏi về dịch vụ sinh trắc vân tay có đúng không? Có đáng tin không? Làm ở đơn vị nào là chất lượng, tin tưởng, ổn nhất...
    Có nhiều ý kiến trái chiều đưa ra, có mẹ ủng hộ, có mẹ phản đối vì nghĩ nó là đa cấp, lừa đảo, bói toán...Mình là người đã làm sinh trắc vân tay cho con rồi, không biết các mẹ đã làm rồi có suy nghĩ như mình không, nhưng mình xin đưa ra một số kinh nghiệm làm sinh trắc vân tay của riêng mình như thế này:
    -Thứ nhất là trả lời cho câu hỏi sinh trắc vân tay có đúng không? Mình khẳng định là đúng, mình làm cho con nhà mình rồi nên mình biết, người tư vấn nói đến đâu mình gật đầu đến đó, từ tính cách, sở thích, rồi đặc điểm, con hợp với bố hay với mẹ. Con nhà mình chỉ nghe lời mình, bố nói thì cũng quay sang hỏi ý kiến mẹ rồi mới làm. Mình thấy riêng phần đúng cũng phải trên 90%. Cái này thì các mẹ phải làm mới nhận ra được.
    - Thứ 2: Sinh trắc vân tay có đáng tin hay không?
    Câu hỏi này được rất nhiều mẹ hỏi, không biết khi nghe đến sinh trắc vân tay các mẹ có lên mạng tìm hiểu như mình không, mình thì tìm hiều khá kĩ, hầu như những đơn vị làm sinh trắc vân tay này đều giải thích và so sánh giữa sinh trắc vân tay và bói toán, xem đường chỉ tay, rất rõ ràng. Yếu tố quan trọng nhất, khác biệt nhất đó là xem bói người ta nói về tương lai, xem có giàu sang, vợ chồng con cái như thế nào, mà chả có căn cứ gì, chỉ nghe theo lời của những người xem bói, còn sinh trắc vân tay đâu nói về tương lai, họ đưa ra các chỉ số, chủng vân tay dựa vào bài phân tích. Họ nói về con mình có tính cách, khả năng bẩm sinh như thế nào, rồi hiện tại vấn đề con đang gặp phải là gì, sau đó đưa ra giải pháp cho các mẹ để cải thiện hoặc nâng cao cái khả năng kia của con lên, làm cho con phát triển đúng với những gì con có sẵn, chứ làm sinh trắc vân tay mà con thành thiên tài thì chắc mọi người đã không ngồi đây đọc bài này mà đổ xô đi làm cho con rồi. :)))
    - Thứ 3: Sinh trắc vân tay chỉ sử dụng công nghệ thông tin, chả có cơ sở khoa học gì?
    Theo mình tìm hiểu thì sinh trắc vân tay này, được khoa học nghiên cứu từ thế kỉ 19, các nước phát triển họ đã áp dụng vào nhiều lĩnh vực từ lâu rồi, mà sinh trắc vân tay mới vào Việt Nam được 5, 6 năm nay thôi. Trên mạng cũng cả núi thông tin về cơ sở này, đọc không hiểu thì các mẹ có thể lên youtube xem sẽ khách quan hơn. Về công nghệ, mỗi đơn vị họ lại có công nghệ phân tích từ các nguồn khác nhau, có của Mỹ, Maylasia, Sigapore...mình đi làm thử 2 chỗ thì đều ra tính cách chủng vân tay như vậy, nên mình nghĩ chắc công nghệ cũng giống nhau, khác cách trình bày.

Cuối cùng là chọn đơn vị làm sinh trắc vân tay: Sinh trắc vân tay mới vào Việt Nam thì số lượng doanh nghiệp làm cũng không có quá nhiều, các mẹ có thể dễ dàng hơn trong việc so sánh và lựa chọn. Nhưng theo mình thì các mẹ nên chọn đơn vị nào có lịch sử lâu đời, sẽ uy tín hơn, chất lượng tư vấn phải đặt lên hàng đầu các mẹ nhé. Lưu ý tới dịch vụ sau tư vấn vì sau khi tư vấn xong, nếu không có bản ghi âm hay cái gì đó để mình lưu lại thì nghe tư vấn không thể nhớ hết được và sau này muốn xem lại cũng chỉ có bản báo cáo thì thật lãng phí.
    Sinh trắc vân tay không hề xấu, mà mình nghĩ các doanh nghiệp đã làm biến tướng, nói quá về sản phẩm của công ty mình, nên khi không được như mong đợi thì các mẹ bị mất niềm tin mà thôi. Các mẹ hãy suy nghĩ cũng như tìm hiểu kĩ rồi đưa ra quyết định sáng suốt nhất!
    Đó là chia sẻ của cá nhân mình để các mẹ tham khảo thôi nhé.
    Chúc các mẹ nuôi dạy con tốt!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KKlyTran
    Đang tải...

2. quyetchien22

quyetchien22 Thành viên chính thức

Mình nghĩ tính cách hình thanh theo thời gian và do mội trường còn vân tay thì sinh ra thế nào thì lớn lên vẫn vậy chứ

3. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Sinh trắc vân tay cho ra tính cách bẩm sinh ý bạn, vân tay thì đúng là không thay đổi rồi. Sinh trắc vân tay này làm cho các con nhỏ thì ý nghĩa nhất.

4. Hongnhungcan

Hongnhungcan Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, ở cái thứ 3 ý, giống nhau chỉ khác về trình bày nhưng sao mình thấy mỗi chỗ làm sinh trắc vân tay lại một giá?

5. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

ý mình là công nghệ sinh trắc vân tay dù ở nước nào thì kết quả cho ra cũng tương tự nhau. Còn giá khác nhau là do mỗi chỗ nào sinh trắc vân tay một khác, còn phụ thuộc vào tư vấn, chất lượng tư vấn, đối tượng làm sinh trắc, kiểu hay có giảm giá khi làm theo nhóm với làm trực tiếp tại trưởng mầm non của con.

6. Hongnhungcan

Ngại mỗi cái là ko biết chỗ nào làm chất lượng. Giá không chênh lệch quá nhiều. Mẹ nó cho mình xin tên công ty để làm cho Bống nào ::)

7. KieuThanh09

KieuThanh09 Thành viên tập sự

Mình không tin sinh trắc vân tay này đâu. Con mình như nào mình biết, bố mẹ không hiểu con thì ai hiểu con nữa. Chú ý quan sát con hàng ngày, nói chuyện rồi chơi với con thường xuyên là được. Sinh trắc vân tay này vừa tốn kém, dịch vụ lại lộm cộm. Chả tin được.

8. Hongnhungcan

Mẹ nó tìm được công ty uy tín, chất lượng làm là yên tâm mà, sinh trắc vân tay nó là khoa học, không phải bói toán gì đâu. Làm xem con mạnh, yếu cái gì, định hướng cho con được. Nhưng mà tớ cũng đồng ý là mình phải quan sát con thường xuyên, nói chuyện, chơi với con nữa. ;)

9. Lthuyhuong

Lthuyhuong Thành viên tập sự

Mình được bạn giới thiệu cho người tư vấn nên việc chọn đơn vị nào không quá khó khăn, bạn nên mình tin tưởng, làm sinh trắc vân tay quan trọng là người tư vấn các mẹ ạ, người ta đưa cho mình quyển báo cáo, bao nhiêu số liệu, mình đọc chả hiểu, được người tư vấn có tâm thì tốt.

10. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Mẹ nó dành thời gian cho con được thì quá tốt rồi :))

KieuThanh09 thích bài này.
  11. Maianhtran95

Maianhtran95 Thành viên tập sự

Sinh trắc vân tay là gì thế ạ, lần đầu e nghe thấy ?

12. KieuThanh09

KieuThanh09 Thành viên tập sự

mình cũng ko có nhiều thời gian nhưng cứ rảnh là chơi với con, dạo này thấy nhiều mẹ đi làm sinh trắc vân tay cho con, cũng hóng nhưng cũng chưa muốn làm hì hì

13. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Sinh trắc vân tay là ngành khoa học được nghiên cứu vào thế kỉ 19, mới vào Việt Nam được vài năm thôi các mẹ, nói về đặc điểm tính cách con mình, điểm mạnh, cũng như điểm yếu, xem con có tố chất khả năng gì bẩm sinh, từ đó phát triển con lên các mẹ ạ. Ngoài ra nếu mẹ nào có con mà bị mất tập trung, hay lười học, hay tự kỉ thì cũng có thể giải thích qua bài báo cáo phân tích đc, con mình thì không bị mấy vấn đề đó nên chỉ tư vấn phương pháp học tập thôi.

14. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Nó kiểu như 1 dạng của giáo dục sớm ý e, dựa trên 10 vân tay của con rồi phân tích vì vân tay có mối quan hệ với não bộ e ạ

15. Maianhtran95

Maianhtran95 Thành viên tập sự

Oanh dấu topic, e tìm hiểu thêm về sinh trắc vân tay rồi vào bàn luận cho xôm ạ :))

16. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Mình ngửi thấy mùi...

17. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Một chia sẻ nữa của mình đó là các mẹ làm thử đi rồi biết, trải nghiệm dịch vụ. Vì cái gì nó cũng có giá của nó mà :)

18. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Có nhiều thứ người ta nói nước đôi suy kiểu gì cũng đúng. Vả lại việc cứ ám ảnh bởi những lời tiên tri không có gì làm chắc chắn đó sẽ có nguy cơ tự giới hạn hoặc đóng hộp tương lai con cái của chúng ta.

Thật là thứ vô cùng nguy hiểm.

thienbinh_83 thích bài này.
  19. KKlyTran

KKlyTran Thành viên mới

Em đồng tình với suy nghĩ của anh, có những người tư vấn nói nước đôi, kiểu gì cũng đúng, tuy nhiên không phải người tư vấn nào cũng vậy. Chất lượng người tư vấn tất nhiên là có sự chênh lệch? Có thể anh gặp phải người tư vấn chưa đủ Tầm để hiểu hết bài phân tích nên mới chung chung như vậy?

20. maysudo

maysudo Thành viên chính thức

Mình cũng đã đi nghe giới thiệu về sinh trắc vân tay của diễn giả HKD
    Đại khái là 5 đầu ngón tay tương ứng với 5 thùy não. Nên nghiên cứu vân tay sẽ đoán biết được điểm mạnh yếu của bản thân qua đặc điểm của não bộ.
    Mình thấy nếu có tiền thì cứ làm cho bản thân và trẻ nhỏ để tham khảo thêm. Thấy mấy chị làm rùi cũng đăng ký làm cho con nhiều mà. Giá dao động từ 2,8tr - 3,2 tr thì phải.