Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

Ðề: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

bài này hay quá,cảm ơn chủ top ạ.

Đang tải...

2. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Giá mà có 10 chữ thanks để bấm vào bài của anh em cũng bấm. Thỉnh thoảng vào ngó để áp dụng cho giai nhà em.
    Em đang ước j có bài thuốc dân gian nào ko mùi, ko vị nhạt như nước để chữa ho và đờm ko? Nhóc nhà em cứ cái j khác lạ là nôn ồng ộc đến tận cùng ruột gan. sáng nay lại ho rùi.

3. tunglam0983

tunglam0983 a

nôn nhiều thế em xem VA có vấn đề gì không nhé.
    nếu sợ uống thuốc thì hiện tại có cách ngâm chân với gừng (1 củ giã nhỏ) + một núm muối hạt với nước ấm để chữa ho. Em thử xem nhé. anh sẽ tìm thêm xem có cách nào không phải uống thuốc mà vẫn chữa được bệnh không. :).

4. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Nhóc nhà em thường xuyên bị viêm tiểu phế quản co thắt, đợt này đang thấy ho hắng, viêm họng. Em đang cho con uống diếp cả đun với nước vo gạo thử xem có đỡ hơn không đấy ạ

tunglam0983 thích bài này.
  5. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

diếp cá nấu với nứoc vo gạo chữa bệnh j vậy các mẹ? bé nahf mình đang bị ho

6. BeTraucon

BeTraucon Thành viên rất tích cực

mò được top này, tuyệt quá, tks bác chủ top

7. tunglam0983

tunglam0983 a

chữa ho đó bạn. ^_^

8. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

ảm ơn chủ top, bé nhà mình ho có đờm ,ngạt mũi và viêm phế quản. bé mới dc 3.5 tháng thì có dùng đc bài thuốc trên k

9. tunglam0983

tunglam0983 a

bé vậy thì dùng những bài thuốc hấp cách thủy mẹ nó nhé. :)

10. bibi7684

bibi7684 Thỏ yêu Rùa

A ơi bé nhà e lúc 23 ngày tuổi đã phải nằm viện do bị viêm tiểu phế quản, phổi. Hiện giờ cháu 3,5 tháng lại bị tái phát, tiếng thở của cháu rít và khò khè. E cho cháu đi khám bs bảo bị viêm tiểu phế quản hay hen phế quản. Ngày nào cháu cũng phải khí runh cho dễ thở. Vậy có bài thuốc nào cho cháu bé như bé nhà e ko a? Tks a nhiều!!!

11. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Bố chồng mình bị ho lâu giờ thành hen, có mẹ nào biết chỗ nào chữa tót mách mình với

12. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Re: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

khổ thân cháu, với những biểu hiện trên thì anh nghĩ thuốc của anh có thể chữa cho cháu được em ạ.

13. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Cám ơn bạn đã giúp mình, hôm nay mình nhờ ngừoi qua lấy nhé, thank bạn :D

14. nhím_xinh!

nhím_xinh! Thành viên chính thức

đánh dấu để áp dụng .....................

15. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

nói hơi nhiều nhưng rất cảm ơn chủ top nhé! mình đánh dấu để khi nào cần tìm xem nhÉ!!

16. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

qua bác học hỏi nh thứ cơ mà em toàn quên khi con em bị ốm hic hic

17. huongsau82

huongsau82 Bắt đầu nổi tiếng

Mình phải đánh dấu để học ................... Cám ơn chủ top.

18. tieuho7

tieuho7 Thành viên mới

Chào chủ Top, mình là mẹ của bé 4 tháng bên Gia Lâm đã xin bạn 1 đơt thuốc hen cho cháu. Mặc dù lúc chia thuốc do bất cẩn chồng mình làm bay mất 1 phần nhưng mình vẫn chia đều lại làm 5 phần và cho cháu uống thuốc với nước dừa, cháu uông 5 ngày vàkeetst hợp với khí dung 2 ngày thi khỏi, k dùng khí dung nữa mà chỉ xịt phòng hàng ngày. Do mình chưa kiểm nghiệm được thuốc hen của bạn chữa khỏi hẳn chưa nên vẫn xịt phòng, hàng ngày lúc ngủ dậy cháu bi ho vài tiếng rồi thôi, nhưng từ hôm qua thời tiết thay đổi cháu lại bị ho nhiều hơn về gần sáng và sáng, chị sợ cháu vẫn chưa khỏi hen được(chị tính là từ hôm uống thuốc hen của e được khoảng 20 ngày), lúc gần sáng ho nhiều chị phải xịt thêm thuốc Ventolin cho cháu dễ ngủ. Buổi tối trước khi đi ngủ chi cho cháu ngâm chân với gừng và nứoc muối 10p, ban ngày chị cho cháu uống lá hẹ với lát gừng giã nát rồi chắt lấy nước hấp 30 thêm đường phèn rồi cho cháu uống túc tắc trong ngày nhưng 2 ngày chị thấy cháu ho nhiều hơn, e có thể tư vấn thêm cho chị được k? thực sự là cháu bé quá, chị muốn chữa cho cháu dứt điểm luôn vì sịt phòng khi cháu còn bé quá thì sợ chậm lớn. E có thể nhờ ông e tư vấn cho Trường hợp của chị được không? nếu được vợ chồng chị sẽ đưa bé về tận nhà ông e để chữa hen.

Còn về cách chữa ra mồ hôi cho bé chị đã áp dung: Lá dâu tằm già (vàng, héo úa càng tốt nhưng vẫn ở trên cây), các mẹ lấy tay hái và tốt nhất là hái vào lúc sáng sớm nhé. Mỗi lần đung thì lấy 15 lá đun với 500ml nước cho cô đặc lại còn độ 200ml nước sau đó cho bé uống sẽ đỡ rất nhanh.==> cách này chị làm nhưng bé vẫn ra mồ hôi.

Chị đang áp dung bài tiếp theo: Trường hợp hôm sau vẫn bị thì có thể gia thêm vị thuốc Ngũ bội tử (ra hàng thuốc bắc là có thôi), mình mua lấy 1 lạng Ngũ bội tử (tương đương 37,5g nhé, vì cân tính theo cân cổ mà). Sau đó các mẹ mang về chia ra làm 2 phần bằng nhau. Lấy 1 phần rã nhỏ ra trộn với lá dâu cũng rã nát và dịt vào lỗ rốn của bé, sau đó lấy băng quấn lại, trong trường hợp này thì dùng ngay cái bỉm làm đai cũng được, làm lúc bé ngủ để tránh quẫy rơi thuốc nhé. Như vậy là trong thì uống lá dâu, ngoài thì bôi Ngũ bội tử với lá dâu. Thông thường chỉ sau 1 ngày là thấy đỡ rất nhiều, ít khi phải dùng đến ngày thứ 2. (các mẹ cứ cất dự phòng). ==> chị đã mua 1lạng Ngũ bột tử nhưng chia ra làm 2 phần thì thấy sao nhiều thế, bôi vào rốn của cháu làm sao hết e nhỉ, chỉ bôi tí thôi chứ, chị gọi đt e bảo là rã lá dâu ra và lấy ít nước trộn với Ngũ bột từ rồi bôi vào rốn bé lúc đi ngủ đến sáng đúng k e? trộn hết 1/2lang Ngũ bột tử chắc là nhều lắm, dùng k hết. Chị vẫn chưa làm cách này, e hướng dẫn chị cụ thể thêm đc k?

19. mehinhin21

mehinhin21 Thành viên mới

Ðề: Re: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Em cảm ơn anh Lâm nhiều lắm!
    Hôm thứ 6 vừa rồi e có qua anh lấy thuốc về cho bé nhà em. Con em uống đến ngày thứ 2 thì e thấy ko còn khò khè, thở dốc nữa. Hôm nay là uống ngày cuối, sáng ngủ dậy cháu hò hét e vẫn thấy tiếng ran ran lạo xạo khe khẽ ở cổ họng. Hi vọng con e hơp thuốc mà khỏi chứ 1 tháng bị tái đến 2 lần e sợ lắm! E không thấy a để anh sên trần ở page1 nữa. Anh có cần tìm loại sên này nữa không? e đang hỏi bạn bè, người thân xem nhà ai có cuối tuần đi xin về ah

20. tunglam0983

tunglam0983 a

em chào chị,
    thông thường sau khi uống thuốc hen, cơn hen sẽ hết, cơ thể có thời gian phục hồi cả về mặt sức khỏe lẫn hệ thống hô hấp. Tuy nhiên, thời tiết 3 hôm nay thay đổi đột ngột, bé nhà chị chưa đủ thời gian để hồi phục từ những đợt ốm trước nên dễ bị ho trở lại. Nhưng nếu chị nhớ hoặc hỏi các mẹ khác có bé bị hen, chỉ cần thời tiết đổi lạnh như vậy và sau 1 ngày ho là sẽ thở rít ngay, chứ không chỉ ho như vậy đâu nên chị đừng lo lắng quá nhé.
    Một đợt ho của bé thông thường cũng phải 5-7 ngày mới hết nếu chữa bằng phương pháp dân gian. Chị cố gắng ngâm chân bằng nước gừng, muối hột cho bé hàng ngày để người bé không bị lạnh thêm.
    Chị ơi, dùng hẹ và gừng là 2 vị tính nóng mà bé không khỏi, chị đổi ngay cho em bài củ cải trắng với đường phèn có tính mát nhé. Em sợ bé bị nóng trong người nên không phù hợp với hẹ và gừng. Về củ cải trắng đường phèn thì có tác dụng long đờm nên khi uống vào đờm sẽ long dần ra chứ không làm bé dịu ho ngay. Khi đờm ra đủ lượng lớn thì bé sẽ bị ọc sữa và đờm theo ra ngoài (vì bé không biết cách tống đờm ra như người lớn). Hy vọng hôm nay bé trớ ra đờm và sữa thì sau đó họng sẽ êm. chị chú ý nghe tiếng ho của bé, ban đầu ho nhẹ, sau ho ran phổi (sợ nhất là cái này duy trì lâu) , sau chuyển sang ho có đờm là sắp đến đoạn khỏi rồi. :).
    Về chữa mồ hôi trộm, em đã check lại thông tin về cách dùng ngũ bội tử, đúng là không nhiều như vậy do cân lượng theo đơn vị cổ khác với đơn vị bây giờ. Chị chỉ cần viên to gấp 4 lần lỗ rốn của bé và đặt vào đó là được chị ạ, chị lấy băng dính trong dán lại cho đỡ bị bẩn quần áo.
    Như về thuốc trị ho em nói ở trên, có một vấn đề khác cũng quan trọng là xem người bé có cơ địa mát hay nóng, chị tham khảo lại trang 1 để xem và áp dụng các món ăn chữa ho cho phù hợp hơn chị nhé.

Sửa lần cuối: 2/4/2013