Em có bầu mà bị nổi hạch cổ sưng và đau quá huhu

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi chipngoan, 31/7/2012.

1. chipngoan

chipngoan Thành viên chính thức

Các chị ơi, em đang bầu bé thứ 2 được 30 tuần rồi, đợt vừa rồi em bị viêm họng và lợi bị sưng lúc đánh răng toàn bị chảy máu, đến hôm qua thì em bị nổi hạch ở dưới hàm bên trái. Sáng nay em ngủ dậy thì nó sưng to lệch cả mặt và rất đau. Em thì cố gắng an ủi mình là bị viêm họng với viêm lợi nên mới nổi hạch thôi, nhưng search trên mạng thấy nhiều thông tin về hạch mà em hãi quá, muốn lên đây hỏi thăm chị em về chỗ khám hoặc kinh nghiệm về bệnh này. Huhu mong các chị giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chipngoan
    Đang tải...

2. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: Em có bầu mà bị nổi hạch cổ sưng và đau quá huhu

Có hạch nổi lên khi cơ thể, bộ phận nào đó của cơ thể đang bị viêm nhiễm là chuyện bt, vì cơ thể đang tập trung để kháng cự lại sự viêm nhiễm ấy, nhưng em nổi hạch lên to và đau như vậy thì tốt nhất là nên đi khám. Đang có bầu thì bất cứ diễn biến khác thường nào của cơ thể đều phải đc theo dõi kỹ để có biện pháp điều trị kịp thời.
    Hồi xưa tự nhiên chị có mấy cái hạch nách, đau đau, đi khám là bs nghĩ ngay đến u vú đấy em ạ

chipngoan thích bài này.
  3. ginvarum

ginvarum Gin và Rum

Bạnowi, bạn nên đi khám ngay đi.
    Chỉ có bác sỹ mới có lời khuyên tốt nhất cho bạn. Đừng chần chờ gì nữa.
    Chúc bạn mọi sự tốt lành.

chipngoan thích bài này.
  4. chipngoan

chipngoan Thành viên chính thức

Em cảm ơn các chị, em cũng lo lắm í ạ, nhưng anh xã bảo em theo dõi đã đừng lo không thì đi bsĩ giờ hay dọa lắm, về lại đâm lo, nên em mới lên diễn đàn hỏi các mẹ thông thái. Mà các chị đã đi khám hạch thì cho em hỏi luôn là em định khám ở bệnh viện Nhiệt đới có đúng địa chỉ k ạ?! Thật ra thì cũng tại là đang có bầu nên mới lo thôi, chứ bình thường em cũng chưa chắc đã lo thế này, với lại mọi lần bị hạch do viêm họng em cũng k bị sưng tướng lên thế :((