Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm công tác.

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi MEGIABAO2005, 26/8/2011.

1. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

Chào các bố, các mẹ, các con lớp 1b tiểu học Vietkid năm học 2011-2012.

Xin tự giới thiệu mình là mẹ của cháu Nguyễn Lê Gia Bảo, mình xin mạo muội lập topic này để chúng ta những phụ huynh của lớp 1B có một nơi chốn đi về trao đổi tình hình học tập cũng như sinh hoạt của các con chúng ta. Mình hy vọng đây sẽ là cái cầu nối để tập thể 23 chú gà con cùng 23 cặp gà bố mẹ đoàn kết , gắn bó với nhau trong những năm học tại Vietkid cũng như sau này trên bước đường đời.

Rất mong mọi người ủng hộ và xây dựng để tập thể lớp chúng ta luôn là tập thể vững mạnh và đoàn kết.

Mời mọi người ăn mừng tân gia :partyman: và chiếm đất xây nhà mặt tiền.
    Hà nội 26-8-2011 megiabao2005.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MEGIABAO2005
    Đang tải...

2. thanggieng

thanggieng Thành viên chính thức

Re: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm công t

Chào các bố, mẹ của các con :p

Mẹ Khánh Linh cũng xin xếp gạch xây mặt tiền. Giờ này cả nhà chắc đi đón kon cả rồi!

Chúc ngôi nhà 1B - VK của chúng ta luôn vững chắc, gia đình đoàn kết, làm ăn khấm khá, cả nhà khỏe mạnh! :p

3. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

Ðề: Re: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm cô

ke ke vậy là mới có em và mẹ khánh linh xây nhà thôi, các mẹ nhà mình tiếp tục vào cắm hoa quét nhà đi nhé.

4. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

Ðề: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm công t

Đã gửi đường link cho các mẹ rồi mà sao nhà mình vẫn vắng vẻ thế nhỉ. thôi mình lại cắm hoa( icon này đâu nhỉ? )quét dọn nhà vậy.

5. HoangMinh1B

HoangMinh1B Thành viên chính thức

Ðề: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm công t

Chào cả nhà, mình đăng ký nick trên này mãi 2 hôm mới nhận đc mail kích hoạt.
    Mẹ Gia Bảo ơi, tối thứ 7 tới này bà cho tôi mượn bộ đĩa tiếng ANh mà trường phát cho các con nhé! (Bạn Hoàng Minh nhà tớ đi chơi làm mất cặp mất luôn bộ đĩa rồi :(). Tôi mang về copy lại rồi gửi trả cho con zai nhé!
    tks bà.

Mẹ Hoàng Minh

6. thanggieng

Re: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm công t

Hoa ơi, sáng nay đến lớp thấy các lớp không khí Trung thu khí thế quá nên không chờ em nữa nên chị, chị Hương - Mẹ Quang Anh và Nhung, lúc sau có Hằng nữa cùng trang trí rồi.

Gia Bảo nhà em khen: Lớp mình đẹp nhất – làm chị suýt nổ cả mũi, nó khéo khen ghê.

Con nhóc nhà chị cũng thích. Có lẽ con mắt của trẻ con khác nhỉ, chị thấy lớp 1A đẹp hơn :p

Về trò chơi Trung thu tối t7, chị nghĩ mình có thể thiết kế thêm trò ném vòng vào cổ chai. Trò này cũng hay đấy.

Ngoài ra còn có trò: Bịt mắt bắt dê, Ném bóng vào rổ khá thú vị nữa.

Chị thấy nhiều bố mẹ đăng ký tham gia đấy nhé. Em cứ check mail. Sáng nay mẹ Hồng Kiên cũng đăng ký và nộp tiền, nhờ Nhung gửi em đấy.

Cái quả cầu đỏ của lớp mình hơi bị to quá (lúc đầu định treo giữa lớp, nhưng mà nó to quá nên sợ chắn tầm nhìn của các con), nhưng các mẹ bảo treo trước cửa lớp cho khí thế, em qua lớp ngắm xem được không nhé (quả này treo Tết thì hợp hơn) - lần sau lưu ý vậy, con mắt của mẹ Khánh Linh to quá nên mua quả cầu cũng to uỳnh.

@ các bố mẹ: lịch tổ chức Trung thu, cô Mai Anh gợi ý là vào tiết sinh hoạt tập thể ngày mai (10h20 - 11h hơn gì đó) chứ kh phải buổi chiều. Bạn Khánh Linh đăng ký mẹ cho đem cốm đi, chả biết mua lúc nào được đây?

7. thanggieng

Chương trình ngày mai, ngoài việc phá cỗ Trung thu, BPH cũng sẽ tặng quà SN các bạn sinh nhật tháng 7,8,9 vào dịp này. Đối với các bạn khác thì sẽ gửi quà để GVCN tặng hộ vào đúng ngày SN các bạn ấy nhé.
    Hôm qua mẹ Khánh Linh loay hoay 1 hồi cũng ra mấy cái thiệp handmade, thử up cả nhà xem nào.

Thiep 002.jpg

Chả ra được hình luôn nhỉ?

Quà thì mẹ Khánh Linh đã hỏi hỏi han han các bố mẹ để nhờ tư vấn, nhưng vì thời gian có hạn, lại được 1 sự giới thiệu kịp thời của một mẹ, mẹ Khánh Linh đã chuẩn bị được các phần quà cho các con rồi, chuyên đề rô bốt trái cây ạ, hi vọng các bạn ấy thích.

8. thanggieng

Mẹ Khánh Linh chia sẻ vài hình ảnh ngày khai trường, bố mẹ nào có ảnh thì up lên nhé.

Post hình Bố con Khánh Linh trước khi đi khai giảng, bạn ấy không thích chụp ảnh (tự dưng lại thế) nên nét mặt ứ vui cho lắm, còn bố mẹ thì cười hết cỡ:

Bo con Khanh Linh.jpg

Attached Files:

9. thanggieng

Lối lên tầng 2 Hội trường phải đi qua khu tổ chức đám cưới Nghĩa Trang (2 người này khéo chọn tên quá);)

Dam cuoi N-T.jpg

Cô hiệu trưởng đánh trống khai giảng, mẹ KL cũng thấy bổi hổi bồi hồi :heart:

Danh trong khai giang.jpg

10. thanggieng

Chào cờ - Chào! - Oai ghê ta::D

Chao co- Chao.jpg

Đại Lộc tranh thủ tìm Lan Chi, Lan Chi đang phát tín hiệu bằng cái ông sao phát sáng.:rolleyes:

To con tim Lan Chi.jpg

(hơ, sao chỉ cho 2 cái ảnh vào 1 lần post thôi nhỉ?):?:

11. thanggieng

Một trong số tiết mục của cô và trò trường Vietkids:

Co va tro.jpg

Các tiết mục hay lắm, nhưng vẫn có bạn "chổng mông vào nghệ thuật" như thế này - Bạn Đức Anh: :cool:

Chong mong vao nghe thuat.jpg

12. thanggieng

Đây là cái tên được nhiều bạn trai nhắc đến nhất sau giờ học, thậm chí trước khi đi ngủ - công chúa Quỳnh Nhân (xinh đẹp, viết đẹp và giỏi văn nghệ nữa chứ), hứa hẹn sẽ làm nhiều bạn trai mất ngủ đây - bố mẹ Quỳnh Nhân bố trí chỗ gửi xe trước cửa nhà rộng 1 chút nhé:

Quynh Nhan.jpg

Thêm 1 thành viên đội văn nghệ nữa nè, bạn Nhật Anh.

Nhat Anh.jpg

13. thanggieng

Sau khai giảng, các bạn chạy lung tung làm không tóm kịp để chụp ảnh, xếp hàng cho nghiêm chỉnh cũng khó: Ai cao đứng giữa, không được tranh nhau - vậy là có 2 bạn hiểu ngay vấn đề - mặt nghiêm trọng thế::p

Cao nhat duoc dung giua- mien tranh nhau.jpg

Tranh thủ ngồi bập bênh sau khi các bố mẹ buôn được 1 thúng dưa: :rolleyes:

Bap benh bap benh.jpg

14. mehonkon

mehonkon Banned

Chào cả nhà
    Sáng nay các mẹ nhiệt tình trang hoàng lớp đẹp quá ạ! Thay mặt các phụ huynh không tham gia gửi lời cảm ơn các mẹ đã dành thời gian cho các con!
    Mẹ Khanh Linh có nhiều ảnh quá, em xin phép up lại cho dễ nhìn ạ

ẢNH CÔ VÀ TRƯỜNG VIETKID

BẠN NÀO MỎI QUÁ NẰM XUỐNG ĐÂY
    MINH KHÔI - PHƯƠNG BÌNH - KHÁNH LINH

BẠN QUỲNH NHÂN XINH ĐẸP

TRANH THỦ BỐ MẸ HỘI NGHỊ DIÊN HỒNG, CÁC CON VUI CHƠI

THÀNH VIÊN ĐỘI VĂN NGHỆ BẠN GÁI XINH ĐẸP NHẬT ANH!

HAI BỐ CON NHÀ BẠN KHÁNH LINH, KHAI GIẢNG NĂM LỚP 1 CÁC BỐ MẸ CŨNG THẤY HÁO HỨC

BẠN KHÁNH LINH NGHIÊM TRANG CHÀO CỜ

BẠN ĐẠI LỘC

CÒN ĐÂY LÀ TẤM THIỆP SINH NHẬT, MÌNH CÓ CON GÁI PHƯƠNG BÌNH ĐƯỢC TỔ CHỨC ĐỢT NÀY, THẬT XÚC ĐỘNG QUÁ

Mà hôm đó lớp 1B chia thành hai khu vực ngồi đấy ạ, các ảnh mẹ Khánh Linh chụp là trên tầng 2, còn một nhóm bạn ngồi dưới tầng 1!

Sửa lần cuối: 8/9/2011
    thanggieng thích bài này.
  15. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

ok nhớ nhắc tôi mang ra đi cho nhé mà bà nhớ đến sớm để gọt hoa quả xếp cỗ cùng tôi nhé.

16. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

Ðề: Re: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm cô

Hôm nay mà em không bị ốm là em giận chị rồi đấy , hẹn người ta chiều đến sớm mà lại trang trí từ sáng rồi,nhưng cũng may mọi người đã làm xong vì hôm nay em không thể đi được sáng dậy bị tụt huyết áp chiều đi khám về sớm nhưng mệt quá không đi đón con được.

Bác cứ khiếm tốn chắc phải đẹp tui nó mới khen chứ , để mai đi đón con em ngắm nhé.

về danh sách trung thu em sẽ lên danh sách và gọi điện check lại các mẹ lần cuối rồi sẽ post lên đây nhé.

Về trò chơi thì ok càng nhiều càng vui chị ạ, em dạo này đầu óc u mê nên chỉ nghĩ ra thế thui hihi
    Box của lớp mình vẫn vắng quá chị các bố các mẹ khác đi đâu hết cả rồi , bà Nhung bà Hằng đâu rồi.chán quá:sad:

17. thanggieng

Nhung với Hằng, chắc còn đang mò cách lập nick, he he, mấy nàng này mới đúng là Gà mẹ, chả cập nhật gì cả.

Tối nay mẹ KL ngồi xếp xếp, loay hoay 1 hồi cũng xong mấy món quà cho các con để tặng ngày mai sinh nhật mấy nhóc sinh tháng 7, 8, 9. Bạn Khánh Linh hào hứng lắm, cứ bắt mẹ phải hứa là đến sinh nhật con, cũng phải có quà như các bạn. Đã chụp choẹt báo cáo các bố mẹ tình hình chuẩn bị quà cho các con mà quên cái dây nối để chuyển ảnh vào máy tính (tự dưng quên cái đó gọi là cái rì).:?:

Bạn Khánh Linh dạo này cố gắng trên lớp hơn nhiều đấy, bạn ấy sợ mẹ bị mất chức Trưởng ban PH ạ :D Bạn ấy báo cáo là bạn ấy không tham gia vào phi vụ va chạm với PB hôm trước đâu cô Hoa ơi.

Ngày mai mẹ KL sẽ cố gắng xin nghỉ sớm để tham gia ngay từ đầu buổi Trung thu trên lớp với các con, các bố mẹ mà có thời gian, xin mời đến chung vui cùng các con, thời gian tổ chức được cô thông báo lại là bắt đầu từ 2h chiều.

Post nhanh không thì "ngày mai" lại biến thành "hôm nay" vì giờ cũng muộn quá rồi.:cool:

18. Duc Hieu

Duc Hieu Thành viên tập sự

Chào các bố, các mẹ lớp 1B. Mình là mẹ Đức Anh - người "chổng mông vào nghệ thuật" :) như bức ảnh chú thích... Hôm khai giảng mình cũng chụp được 1 số ảnh nhưng chưa kịp upload lên mạng và cũng chưa biết cách upload lên forum như thế nào cả. Hẹn gặp các bố các mẹ vào tối mai.

thanggieng thích bài này.
  19. thanggieng

Re: Ðề: Gà con 2005-1Btiểu học Vietkid cố gắng đạt 100% học sinh giỏi cho bố mẹ yên tâm cô

Mẹ Hoàng Minh ơi, mẹ KL có nhận được thư của Bố Hoàng Minh v/v cách tặng quà các con nhân SN thế này:

Đầu tiên rất cám ơn BPH đã tổ chức cho các con rất Chu đáo.
    Tôi chỉ xin có 1 chút ý kiến về việc tặng quá sinh Nhật cho các con hàng tháng:
    - nếu hàng tháng chỉ tặng quà cho các con có sinh Nhật thì sẽ gây ra 1 phản ứng tâm lý ko tốt cho các con khác, dễ bị cảm nhận phân biệt vì ko phải con nào ở tuổi này cũng nắm rõ là SN thì có quà. Các con chỉ nghĩ sao các bạn có quà mà mình ko được, đặc biệt đó là những quà mà các con đều thích.
    - nên chăng cứ vào mỗi tháng chúng ta tổ chức các con có sinh Nhật sẽ tặng cho tất cả các bạn ở lớp 1 món quà nhỏ để khích lệ học tập( tất nhiên các con SN cũng có quà). như vậy sẽ tạo được sự Hoà đồng, yêu mến nhau hơn. Tôi nghĩ chi phí này ko lớn, các gia đình có thể đóng góp thay cho việc tặng thưởng học giỏi hàng tháng.
    Tôi có chút đề xuất vật, rất mong các phụ huynh tham khảo.
    Gia đình cháu Hoàng Minh.

Cũng hơi bị nan giải nhỉ. Hôm qua một số bạn trăn trở là không biết đến SN con thì có nhận được món quà như thế này không? Và còn bao lâu nữa thì đến SN con? Hôm nay có mẹ đã gọi điện đến hỏi chỗ mua quà cho các bạn để mua tặng con. Bạn Khánh Linh thì xin mẹ tặng quà trước là bộ đất nặn, đến bao giờ SN con, con sẽ nhận những thứ nhỏ khác.
    Vậy là bạn ấy nhận quà trước rồi ạ.

Tình hình như thế thì cũng phải bàn lại cách tặng quà thật, mặc dù mẹ KL đã tính trước, xin 1 lố tờ giới thiệu để tặng các bạn ấy rồi (để an ủi những bạn chưa có quà SN, nwhng xem ra chưa ổn). Thực ra mẹ KL đã đặt trước các bộ thẻ robo trái cây để tặng ngay ngày hôm qua, nhưng hôm đó họ hết sạch, còn đúng 7 bộ. Sáng nay ra thì họ có rồi, nhưng lại qua dịp tặng quà, mà ôm "hàng" về trước, nhỡ lúc đó các bạn ấy chuyển sang hâm mộ món khác thì ế mất.

20. HoangMinh1B

HoangMinh1B Thành viên chính thức

sorry mẹ nó tối hôm t7 đến muộn vì con nhỏ nhà tôi bị rota vật nhau v nó mãi mới đi đc. Hôm đấy mẹ nó thật chu đáo, đúng là có năng khiếu tổ chức rồi ý.
    Cảm ơn mẹ nó nhé! :)