Giờ Mới Hiểu Câu Chồng Là Giỏ, Vợ Là Hom

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Thiên Phú 4.0, 20/12/2018.

1. Thiên Phú 4.0

Thiên Phú 4.0 Thành viên sắp chính thức

Hai vợ chồng mình vốn là viên chức nhà nước tại một tỉnh lẻ, lấy nhau cũng được gần 10 năm, chỉ với đồng lương của cả hai vợ chồng cộng lại chưa nổi 10 triệu vậy mà vợ mình đã tiết kiệm (không phải hà tiện) giành giụm trả xong tiền vay mua nhà, đến hôm vừa rồi vợ nói, mình mới thật sự giật mình, không thể tin nổi. Vợ chồng mình mua nhà hết gần 500 triệu, ngoài tiền của vợ chồng có một ít, ông bà hai bên cho, vợ chồng mình phải vay gần 200 triệu đồng. Thời điểm mình mua là năm 2014. Mình thấy nhiều người lương tháng 15 hai mươi triệu mà còn kêu không để ra được đồng nào, vậy mà vợ chồng mình với mức lương chỉ xấp xỉ 10 triệu, cộng thêm hai con nhỏ, hỏi thì vợ bảo lương của em chỉ thì để tiêu của anh đưa thì tiêu một ít còn lại là e cất để tiết kiệm. Sau khi nghe vợ kể mình mới thực sự hiểu được ý nghĩa của câu chồng là cái giỏ, vợ là cái hom.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thiên Phú 4.0
    Đang tải...

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Vợ bác khéo vun vén quá ạ. Chúc mừng bác!
    À mà e hỏi ngu,cái hom là cái gì ạ? Hi ,về nghĩa câu thì hiểu nhg từ thì e k biết thật

3. Mai Vu252

Mai Vu252 Thành viên mới

Bác có dịp đi chợ quê sẽ thấy cái giỏ tre, miệng nó rộng nên phải có cái hom. Cái hom này nó như cái phễu ấy. Cho con cua, con cáy vào thì dễ nhưng nó khó chui ra được. Nghĩa là có vào mà khó có ra. À mà bác hỏi anh Google sẽ biết hình hài nó luôn.

4. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

A bác tả vậy là e biết rồi hihi cảm ơn bác

5. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Người ta nói: Đàn bà là tay hòm chìa khóa mà. Đàn ông là ng kiếm tiền, nhưng nói để tiết kiệm thì khó lắm. Nhưng đần bà, họ chi li. nhưng vẫn để cho ck con thoải mái nhất. :D

6. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

có vợ như vậy tự hào quá bác ơi, luôn lo cho gia đình chồng con, bác phải thương vợ hơn nhé!

7. mountain90

mountain90 Ổn áp Standa chính hãng

Vợ biết chắt chiu tiết kiệm thế là tốt đấy bn ạ. Chúc gia đình mình hạnh phúc nhé!