Giup em voi!!! Co me nao biet co bac si nao kham mat cho tre de non tai nha k?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi medancoi, 9/4/2010.

1. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

sinh non

Hic, sinh non nên mẹ nó phải chịu khó đi vậy, bé nhà mình cũng sinh non, phải đưa sang Sing để mổ đây này, cũng phải chấp nhận, khi đi sang Sing bé nhà mình chỉ được 1.5kg thui, bé hơn bé nhà mẹ nó nhiều (khi sinh ra được có 1,2kg)

Đúng là nếu khám ở Nhi hay viện mắt thì đều phải dùng thuốc giãn đồng tử hết, chờ 30p,tên thuốc là mydrin_p, (thuốc này phải có đơn bs mới mua được, nhỏ 3 lần, mỗi lần cách nhau 10p, nhưng thuốc này có nhiều tác dụng phụ, bé nhà mình bị dị ứng thuốc này) chờ ngoài viện mắt còn thoáng chứ chờ ngoài viện nhi đông và bí lắm
    Ở viện mắt TW hiện nay có 2 bác sỹ khám tốt nhất là bs Tịnh và bs Hương, mẹ nó nhờ được 2 người này khám là chuẩn nhất, khoa mắt SS còn có bs Huy, Ngọc...
    Mình có cả chú mình làm ở đó, nhưng vẫn nhờ bs Tịnh khám
    hồi trước mình đi khám thì mình được bác sỹ dăn nhỏ giãn đồng tử ở nhà, đến đó chỉ vào khám thui
    Mình đang còn thuốc và đơn thuốc (để mua), nếu bạn cần qua nhà mình lấy nhé

Đang tải...

2. me_bonggau

sinh non

Cái này nhiều người bị lắm mẹ nó ạ,nhưng thị lực của bé quan trọng lắm nên tốt nhất là phải đi khám, nhiều nhà chu quan k đi đến khi con bị mù lúc đo có kêu cũng k được

Sửa lần cuối: 11/4/2010
  3. me_bonggau

Mà để yên tâm hơn thì mẹ nó sang bệnh viện Việt Nga khám nữa đi, chất lượng và dịch vụ đều tốt. hơi đau ví tí thui, k biết bgio có chuyên gia Nga nào khám đó nữa

4. JerryMother

JerryMother Thành viên chính thức

Bạn ơi không khám tại nhà được đâu vì khám phải có dụng cụ đặc biệt. Bé nhà mình trước cũng sinh sớm có 33 tuần thôi nên cũng phải đi khám. Mình cho bé khám ở Viện Mắt TW khoa mắt trẻ em vì khám chuyên khoa sẽ tốt hơn. Mà phải sau 1 tháng mới khám chứ đưa đi sớm cũng không khám được vì các hiện tượng sẽ chưa thể hiện rõ ràng. Hồi trước mình cho con đi khám sớm lại phải đưa về, bác sĩ hẹn sau đầy tháng mới quay lại khám đấy.

5. anna.letrinh

anna.letrinh Thành viên mới

Ðề: Giup em voi!!! Co me nao biet co bac si nao kham mat cho tre de non tai nha k?

bs Tịnh ở viện mắt TƯ có phòng khám ở 19 lạc trung, bạn ở Hà Nội thì nên đi khám vào chiều thứ 3 và thứ 5 sẽ đỡ đông hơn.

6. ngohuong89

ngohuong89 Bắt đầu tích cực

Ðề: Giup em voi!!! Co me nao biet co bac si nao kham mat cho tre de non tai nha k?

Mắt con bị l.sao vậy mn ? Nếu đau mắt bt thì mn vắt sữa mình ra chén sạch để 1lúc cho lắng sữa , rồi mn gạn lấy phần nước sữa trong nhỏ mắt cho con, vì trong sữa mình có kháng Thể cao nên nhạy lắm mn ạ.