Cần giúp: Hỏi địa chỉ cắt tóc đẹp ở HN?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me_Bao, 16/1/2009.

1. mercury2441

mercury2441 Thành viên chính thức

em thấy nhiều mẹ ở topic này khen cắt ở Tâm Loan,có chị nào biết tiền cắt tóc ở đấy bây h là bn với cả thợ nào ở đấy cắt đc ạ? em đang định cắt lại cái đầu ăn tết,em vừa làm xoăn với nhuộm ở Ngọc , Tống Duy Tân xong nhưng mà cắt ko đẹp ,chẳng ưng í j cả :(

Đang tải...

2. Tanh2510

Tanh2510 Bắt đầu tích cực

e vừa đi làm xoăn ở Tâm Loan về nên có biết giá cả
    - cắt tóc thì a Tâm là 250k, còn các anh khác thì 180k, mà e thấy các anh í cắt cũng đẹp, chả cứ phải là aT đâu. mấy kiểu đầu bob trẻ trẻ e thấy nhiều bạn ở đó cắt đẹp lắm

3. NúnNín

NúnNín Thành viên sắp chính thức

Thịnh -32 hàng cót làm tóc cũng đẹp đấy các mẹ, anh này là thợ cứng của Thìn hair tách ra mở riêng, đẹp trai lại khéo léo nữa nên lúc nào cũng đông khách.

4. dkhangnguyen

dkhangnguyen Bắt đầu nổi tiếng

Tớ hay làm nhà Anh Dũng ở B1 Thành Công, cắt đẹp, làm xoăn cũng đẹp mà bền 2vc nhà này học ở Yến Trang ra mà. Mỗi tội đông lần nào đến cũng phải chờ.

5. hoathuy_tien

hoathuy_tien Thành viên tập sự

e đang tính đi cắt cái mái trông cho trẻ trung, cửa hàng anh Quân này có phá mái hay phá ngôi gì đó ko ạ? có đẹp ko các chị? Ko bít 1 lần cắt mái như vậy bao nhiu xiền nhỉ? nếu đi tầm 8-10 sáng thì được giảm giá hả chị

6. handheld1711

handheld1711 Bắt đầu nổi tiếng

Hiện tại thì mình hay cắt ở anh Vinh Sài Gòn, trên phố Nguyễn Thượng Hiền.
    Tóc mình dài đến lưng, với giá là:
    Cắt 100K/đầu.
    Nhuộm: 500K
    Ép: 600K
    Làm xoăn: 700K
    Anh ý cắt cũng thấy ưng, nhưng thường là không tư vấn, thích cắt kiểu gì thì đưa hình mẫu ra anh ý cắt theo.

Chiều nay vừa lọ mọ đi cắt xong, không sợ gần Tết lại đông khách cắt. Thế mà tối mới mò vào topic này, giá mà đọc được sớm thì mình cũng thử đi làm chuột bạch ở một vài nơi để thay đổi tay cắt xem sao. Thôi để ra Tết hehe

7. tila123456

tila123456 Thành viên tập sự

Địa chỉ làm tóc đẹp đây

Mình biết một địa chỉ làm tóc rất đẹp Hair Salon LanDuy- Cổng phụ làng sinh viên Haccinco - Nhân Chính - Thanh Xuân. Các chị cơ quan mình đều làm ở đó vì các anh chị ý tư vấn nhiệt tình và rất chuẩn.
    Bởi vì trước đây mình có đi làm tóc ở nhà Đại Đồng bảo là mình không hợp tóc xoăn và mái canh thế mà khi mình đến quán landuy thì được tư vấn là hợp và mình làm. Về ai cũng khen và hợp với mình nữa chứ. Vì anh chi ý tư vấn phân tích rất kỹ mà
    mình ko post hình mình và bạn mình cho mọi người xem, xoăn tự nhiên và xoăn xitin dấy tiếc quá
    các bạn hãy đến đó mà làm sdt 0904 492 394

8. sun1812

sun1812 Bắt đầu tích cực

đồng ý với bạn này. Nhung blue làm ẩu kinh khủng. Mà cách tính tiền thì.... nhập nhằng kiểu gì ấy

9. Hello!Girl

Hello!Girl Thành viên chính thức

EM hay cắt ở Hàng Loan gần trường Chu Văn An. Mỗi tội xa kinh

10. vitcononline812

vitcononline812 Thành viên nổi tiếng

vì c này mất r a,sau 1 hồi tham khảo e quyết định cắt c ấy thì có tin c ấy mất r:(

11. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Mình vote cho Minh Phương ở Trần Bình Trọng......hơi chát tí nhưng phải nói là ưng ý vô cùng vì cắt đẹp,làm cẩn thận và rất bền.Mình làm xoăn và nhuộm 1 năm ko dưỡng vẫn đẹp và ko bị khô và rụng.

12. scubi

scubi Thành viên sắp chính thức

nói chung là cũng tùy các c ạ,e thì làm ở nhà tạo mẫu tóc công tuấn 111hoàng hoa thám,trước khi đi e cũng dạo 1 vòng lên toppic rồi thế mà vẫn bị 1 quả ko đau vì quá đau ,tóc e dài đến hết lưng,đến đó e yêu cầu cắt ,ép ,nhuộm,cũng biết là hết nhiều trước khi đi cũng mang 3000k ,thế mà đau đớn thay mấy ngày sau về gội tóc e lại xù và cong ,tổng thanh toán là 2400k ,e ko xót thế nhưng ai hỏi e bảo hết 400k cho ng ta khỏi phải cười thôi,các bạn cứ nên tìm địa chỉ tin cậy ,chọn mặt gửi vàng

Sửa lần cuối: 22/2/2010
  13. handheld1711

handheld1711 Bắt đầu nổi tiếng

uh đúng là cũng tùy. Như em thấy mọi người khen ở chị PHượng ở Lê Duẩn, nhưng mà tay cắt của chị ý không hợp với em, dù chị ý khá nhiệt tình :).

Em hiện tại vẫn trung thành với bác Vinh, cũng đang muốn thử tìm chỗ khác cho đổi tay cắt, đổi kiểu phát, nhưng mà chưa tìm được ai hic...Trên này thì mỗi mẹ đi cắt một nơi, hiếm nơi được nhiều mẹ cũng tìm đến :)

14. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Số 2 Cửa Đông , rất đẹp mỗi tội đắt

15. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Em hay cắt tóc ở cửa hàng chỗ ngõ ngay bên cạnh cây xăng Đê LA Thành(đoạn ở giữa phố,gần chỗ rẽ xuống dốc chợ Thành Công)
    Em quên mất tên cửa hàng rồi*.*
    Nhưng mà cắt ở đó cẩn thận lắm ah,cẩn thận nhất là dễ nhầm lẫn hàng vì khu này nhiều cửa hàng cắt tóc lắm
    Năm ngoái em ép tóc ở đó:300k mà đẹp lắm ạ,nhân viên làm rất cẩn thận^.^,giá cắt tóc thường hình như là 50k,còn dạo này thì em không rõ giá thế nào?
    Chị chủ học cắt ở Sing về,chị ấy rất trẻ trung và phong cách^.^

16. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

hình như chủ cửa hàng tên là duyên thì phải.

17. phuquoc9898

phuquoc9898 Thành viên chính thức

Mình thấy cắt chỗ anh Hiệp, Đặng Thái Thân tay nghề cao và rất có gu

18. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Ôi, các mẹ nhiều địa chỉ quá. Em ngồi ngâm cứu mãi mà ko chốt được ra hàng nào cắt đây. Huhu

19. Cris

Cris Thành viên chính thức

Mình nghĩ cắt tóc còn phải hợp nữa, chứ như mình nghiên cứu mãi rồi mà cứ 2-3 tháng thay đổi kiểu tóc 1 lần nhưng vẫn chưa tìm được chỗ chung thân, cắt cả của André (450k, ko bit giờ có tăng giá không), cắt cả Hương Phi (200k), rồi Hùng Sài Gòn rồi QT... nhưng cứ đến chỗ khác thì thợ ở đó lại chê cái đầu trước: Chị cắt ở đâu mà họ tỉa không đều gì cả... túm lại thích thử nghiệm nhưng vẫn chưa chốt hạ được. Bạn mình cắt ở Hương Phi nức nở khen chị Lan ở đó cắt, rồi đứa khác ra đấy book chỗ chị Lan ấy nhưng cắt xong thì khóc nức nở vì vừa già vừa xấu nhưng không sửa được vì xoăn ngắn tũn tỡn, túm lại phải hợp thợ.

20. sonloc

sonloc Bắt đầu tích cực

Mình hay cắt ở nhà Hiền - 145A Yên Phụ.