3 tháng đầu: mừng quá tuần thứ 8 bé có tim thai rồi nhưng vợ thì đang oải quá !

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi brutal_death, 11/4/2014.

1. brutal_death

brutal_death Bắt đầu tích cực

chào các bạn !
    mừng quá mừng quá hôm nay mình đưa vợ đi khám thì đã có tim thai rồi .. nhịp tim 160 thấy nhanh ghê .. bác sĩ bảo đứa bé đang bình thường. hôm nay là tuần thứ 8 bác sĩ hẹn là 1 tháng nữa quay lại để siêu âm 4d để biết giới tính .
    các bạn ơi giúp mình với .
    vơ mình 3 hôm nay toàn nằm trên giường không đi làm được , ăn ít hẳn đi ( các tuần trước vẫn ăn được thậm chí có hôm ăn nhiều , hay thích ăn cơm là chính ) nhưng từ 2 hôm nay thấy không thèm các thứ nữa mà ăn ít hẳn lại ,, nằm cả ngày , không đi làm được , chỉ ngủ rồi hay nôn , kể cả nửa đêm cũng hay nôn , vợ nói là có hơi chút đau đầu , lúc nào nôn thì có đau bụng ..vậy là bình thường hay là thế nào vậy mọi người ? nếu bình thường thì hiện tượng này kéo dài bao lâu ? mình có mua thêm trái cây thì cũng ăn được chút . nay kêu là không ăn được gì , ăn được tí phở thì nôn ra hết trong ngày ...

----------
    mình xin trích một bài mới của mình về hiện tượng vợ mình :
    tức là phải chờ 3 tháng tính từ lúc bắt đầu có hiện tượng nghén phải không ? như vậy lâu quá thấy vợ mình mấy ngày nay ăn ít lắm , toàn nôn ói , kêu là như bị tắc ở cổ họng , không đi làm được chỉ có nằm nhà rên thôi . thỉnh thoảng đi ra ăn một chút rồi lại đi vào . đi khám bác sĩ thì họ cho mấy loại nhưng mà uống cũng không đỡ mấy , còn bảo là cố chịu đựng .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brutal_death
    Đang tải...

2. MeAMon

MeAMon Thành viên tập sự

Ðề: bác sĩ siêu âm ở hà nội ?

Theo e thì a nên cho c theo dõi thai ki của 1 bsi thôi miễn bsi giỏi là đc, vì:
    -Khám 1 bsi sẽ giúp việc thăm khám dễ dàng hơn, dễ theo dõi sự phát triển của thai nhi
    -Mỗi bsi sẽ có 1 cách hướng dẫn khám riêng, hướng dẫn bổ sung dinh dưỡng riêng -> a đưa c khám nhiều thì cuối cùng chả bít nghe ai đâu
    - Siêu âm nhiều ko tốt cho bé đâu a nhé, chỉ siêu âm theo chỉ định của bsi và các tuần thai quan trọng thôi vì sóng siêu âm dù tần sóng nhỏ cũng rất ko tốt cho bé nhé.

Cá nhân e theo bsi Vỹ, thấy bsi cũng giỏi và nhẹ nhàng, a chỉ cần search bsi Vỹ thì ra rất nhiều a nhé. bsi làm ở 2 nơi: Đê La Thành & Trung hòa Nhân chính, chỗ nào cũng đc, tuy nhiên khám theo bsy này đông lắm, hơi vất vả vì phải chờ đợi thui.
    sdt bsi a nhé: 0912318318/ 0437756010/ 01642318318 (Đây là sđt của PK ở Trung Hòa Nhân chính a nhé)
    Chúc c nhà mạnh khỏe, mang thai an toàn!

brutal_death thích bài này.
  3. brutal_death

cảm ơn bạn nhé !
    tuần trước bác sĩ phương ở hàng vôi siêu âm cho vợ mình thì kết quả là chưa có tim thai , được 7 tuần ( tính từ lúc kinh nguyệt cuối cùng ) nên bác sĩ bảo 1 tuần sau siêu âm lại nữa . trước hôm đấy khoảng 3 ngày thì mình lại đưa vợ đi siêu âm ở giải phóng vì hôm đấy rơi vào thứ 7 nên các chỗ làm đều nghỉ hết . sau đó mình hẹn bác sĩ phương thì được hẹn luôn ngày hôm sau . tổng là 2 lần trong vòng chừn 3-4 ngày và thứ 2 tới là đủ một tuần để bác sĩ siêu âm lại xem có tim thai chưa . như vậy có nhiều quá không ?
    một vấn đề nữa là vợ mình vẫn chưa tiêu phòng . hỏi thì người bảo có người bảo không cần vì phải tiêm trước khi quan hệ . như vậy có đúng không bạn ?

4. me_hoang_an

me_hoang_an Thành viên rất tích cực

E hay ra 1 chỗ thui. 125 Thái Thịnh í ạ, ở đó công nghệ cũng tốt, chuẩn và chính xác!

5. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

những mốc quan trọng e chỉ theo 1 Bsi uy tín mà mình tin tưởng thui ak. Còn những môc khác cứ chỗ nào gần là e đi. hihi

6. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

Đúng là khám nhiều không tốt đâu bố nó ạ,siêu âm 4d nên siêu âm vào các tuần 12; 22 ; 32 còn các tuần khác siêu âm 2d thôi bố nó ạ,bố nó mua thedm ghuốc bổ tổng hợp,sữa bầu cho vk,để chị tẩm bổ anh nhé,chúc gia đình vui khỏe

7. brutal_death

hôm vừa rồi đi khám bác sĩ dặn 1 tuần sau khám lại để siêu âm xem có tim thai chưa vì hơn 1 tháng rồi mà chưa có tim thai . tức là thứ 2 này mình đưa vợ đi siêu âm lại . toàn là 2d hết nhưng vì trước cái hôm mà vợ mình khám thì lại có 1 hôm nữa cách đó vài hôm mình đưa vợ đi khám ở giải phóng . tức là nếu không kể hôm khám thứ 2 tới thì hôm thứ 7 tuần trước ( 5/4 ) mình đã cho vợ khám ở giải phóng , cũng là 2d và hôm thứ 2 mình đăng kí ở bác sĩ phương thì lại được luôn nên lại siêu âm vào thứ 2 luôn..2 ngày chỉ cách nhau vài hôm vì thứ 2 tới lại phải siêu âm lại theo lịch bác sĩ..

mình nhìn trên google thấy siêu âm 4d có ảnh hưởng đứa bé nên tuần 12 ,22 ,32 siêu âm thôi đúng không ?

8. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu mình có nhờ đc bs thì chuyên khám bs,thỉnh thoảng khám mấy bs khác để theo dõi nhé

9. 294 hồ ba mẫu

294 hồ ba mẫu MỸ PHẨM XÁCH TAY ĐỨC

Em bầu cả 2 đứa đều theo 1 bs và chính bs ý phụ trách mổ luôn , như thế yên tâm hơn vì bs theo dõi mình từ đầu đến cuối , đến lúc gần đẻ làm hồ sơ bs cũng làm luôn cho đỡ đi lại nhiều
    Còn sieu âm 4d thì chỉ sâ các mốc 12 -22-32 tuần thui

10. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

đúng rồi đấy. siêu âm nhiều không tốt cho e bé đâu. trước mình có bầu chỉ siêu âm lần đầu lúc để kiểm tra xem có chính xác là có e bé k. lần 2 là 12tuần 3d. lần 3 là 20 tuần 2d, lần 3 là 24 tuần 3d, lần 4 là 30 tuần....nói chung là hạn chê

11. brutal_death

cảm ơn ý kiến mọi người nhé . vì lần hôm mùng 5/4 đi khám ở giải phóng xem tình hình thế nào ? đến hôm mùng 7/4 lại đi khám ở trên hàng vôi vì mình đăng ký rồi bác sĩ xếp luôn cho vào hôm đó nên lại đi luôn. thành ra là 2 hôm cũng gần nhau . bác sĩ hẹn thứ 2 ( 14/4 ) là sau một tuần kể từ hôm khám trước để siêu âm lại vì hiện tại theo như vợ mình nói tính từ ngày kinh cuối là đã 7 ngày nhưng chưa có tim thai.. thôi bác sĩ nói thì mình đi vậy .

7 ngày là lần siêu âm đầu tiên ( ở hàng vôi ) lần 2 thêm 7 ngày nữa thì là 14 . như vậy cứ bao lâu thì mình lại đi siêu âm lại cho an toàn vậy mọi người ?

12. brutal_death

mọi người giúp mình với
    hôm thứ 7 ( ngày 5/4 ) mình có đưa vợ đi siêu âm 2d ở giải phóng nhưng không tin tưởng
    nên hôm chủ nhật mình định siêu âm lại thì mình đăng kí cho bs phương ở hàng vôi nhưng lại được lịch siêu âm luôn là ngày thứ 2 ( ngày 7/4 ) và bác sĩ nói 7 tuần chưa có tim thai nên hẹn 1 tuần nữa khám lại . và mai là được 1 tuần ( ngày 14/4 )
    mình muốn hỏi là mai mình có đi khám lại không . vì mình hôm ngày mùng 5 đã soi ( nhưng không tin tưởng ) và mùng 7 thì lại đi siêu âm ở chỗ bs phương luôn ( vì bác sĩ cho hẹn như vậy ) . mình vừa gọi cho người chị thì chị ấy nói vậy thì để thêm 1 tuần nữa thì khám cho chắc . nhưng mà mình lại đang lo là bác sĩ hẹn với lại 7 tuần chưa có tim thai nên hơi lo .

13. brutal_death

mừng quá mừng quá hôm nay mình đưa vợ đi khám thì đã có tim thai rồi .. nhịp tim 160 thấy nhanh ghê .. bác sĩ bảo đứa bé đang bình thường. hôm nay là tuần thứ 8 bác sĩ hẹn là 1 tháng nữa quay lại để siêu âm 4d để biết giới tính . nhưng mà không biết là nếu mà số tuần bác sĩ tính sai ( giả dụ ít hơn ) thì liệu có thể biết không ?

14. thuyha1961

thuyha1961

Chúc mừng vợ chồng bạn, cố gắng giữ gìn sức khẻo nhé

15. mẹ_Bibi

mẹ_Bibi Thành viên tích cực

tớ cũng vote cho bsỹ vỹ, mỗi tội hơi bị đông ng khám, và bsỹ khám cũng nhanh lắm, hic, chẳng hỏi đc j mấy đâu ạ

16. mẹ_Bibi

mẹ_Bibi Thành viên tích cực

chúc mừng bố nó nhé, đã nhẹ bớt đc 1 gánh lo rồi đấy, còn giới tính thì tùy thuộc vị trí nằm của e bé, nếu thuận thì xem đc, k thì phải đợi 22 tuần thì độ chính xác cao hơn

17. brutal_death

Ðề: mừng quá tuần thứ 8 bé có tim thai rồi ?

các bạn ơi giúp mình với .
    vơ mình 3 hôm nay toàn nằm trên giường không đi làm được , ăn ít hẳn đi ( các tuần trước vẫn ăn được thậm chí có hôm ăn nhiều , hay thích ăn cơm là chính ) nhưng từ 2 hôm nay thấy không thèm các thứ nữa mà ăn ít hẳn lại ,, nằm cả ngày , không đi làm được , chỉ ngủ rồi hay nôn , kể cả nửa đêm cũng hay nôn , vợ nói là có hơi chút đau đầu , lúc nào nôn thì có đau bụng ..vậy là bình thường hay là thế nào vậy mọi người ? nếu bình thường thì hiện tượng này kéo dài bao lâu ? mình có mua thêm trái cây thì cũng ăn được chút . nay kêu là không ăn được gì , ăn được tí phở thì nôn ra hết trong ngày ...

18. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

ôi 1 ông bố đảm đang ~!~
    chúc gia đình bạn sớm đón đc baby nha ~!~

19. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

tim thai của vợ b nhanh nhỉ.còn nhưng triều trứng nôn oi là do ngen đay mà.CHỈ SANG tháng t3 là hết dần thui b a .chúc gd b luôn hp nhé.

20. brutal_death

bạn ơi tức là phải chờ 3 tháng tính từ lúc bắt đầu có hiện tượng nghén phải không ? như vậy lâu quá thấy vợ mình mấy ngày nay ăn ít lắm , toàn nôn ói , kêu là như bị tắc ở cổ họng , không đi làm được chỉ có nằm nhà rên thôi . thỉnh thoảng đi ra ăn một chút rồi lại đi vào . đi khám bác sĩ thì họ cho mấy loại nhưng mà uống cũng không đỡ mấy , còn bảo là cố chịu đựng .