Kinh nghiệm: Nhật ký mua - bán hàng online :D

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Tương ớt cô Vinh, 8/11/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tương ớt cô Vinh

Tương ớt cô Vinh LH: Cô Vinh 093.225.3009

Ðề: Nhật ký mua - bán hàng online :D

Mẹ nó thử đổi lại tiêu đề chút chút nghe nó "ưng tai" hơn xem sao :p
    Minh orer 1 lọ nhỏ dùng thử nhé, nếu ok lần sau sẽ dùng lọ to.
    Mình thích mấy sản phẩm tự nhiên này lắm, nhưng mà thú thực là mình cũng lười nữa :(( huhu :((

Đang tải...

2. minhtu77

minhtu77 Thành viên tập sự

Quá trình chuẩn bị khai trương shop của mẹ Mít cũng hơi giông giống mình. Chạy vắt giò lên cổ cho kịp ngày khai trương. Tìm nguồn hàng, đi chọn hàng, lấy hàng về, soạn ra chụp hình, up hình đăng lên mạng...... Mệt bở hơi tai. Làm riết nhiều lúc bỏ con chơi một mình suốt.
    Tháng đầu tiên cũng nhờ người quen giới thiệu, rồi ủng hộ. Tháng sau thì hichic... vắng thấy thương luôn. Cũng lăng xăng up chỗ này, chỗ kia, mà tình hình vẫn chẳng khả quan mấy.
    Suy nghĩ mãi quyết định chuyển hướng tự làm mặt hàng riêng đặc biệt của mình chứ không dám đi lấy hàng về bán nữa. Nhưng cũng còn tồn một ít hàng, phải lo thanh lý giá vốn mà cũng chẳng thấy ai hỏi. Buồn ơi là buồn. Nản ơi là nản!!!!!!!!!
    Mình cũng mới gia nhập và đăng bài lên LCM, mong học hỏi kinh nghiệm của mọi người, hy vọng tình hình sẽ sáng sủa hơn .......

3. Bigwill

Bigwill Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Ngày 7/11: Mẹ Mít lại quay trở lại đi làm sau một tuần xin nghỉ. Công việc của cửa hàng cũng chẳng đâu vào đâu. Sốt ruột vô cùng nhưng may chồng lúc này thể hiện sự cảm thông với vợ nên mình cũng được an ủi thêm phần nào. Chồng động viên: ngày 10 không xong thì để chậm vài ngày khai trương cũng được. Làm lâu dài chứ ko phải ngày 1 ngày 2 nên vợ cứ từ từ.

Sửa lần cuối: 22/5/2012
    Tương ớt cô Vinh thích bài này.
  4. Bigwill

Khi mình làm ai biết cũng bảo mình hâm sao ko bán chất xám kiếm tiền mà đi kinh doanh, chẳng liên quan gì đến cái mình học cả (vì vốn dĩ khi ra trường mình đi dạy gần 2 năm, học sư phạm chuyên ngành TA ra nhưng giờ cũng trái ngành rồi). Có thể là cơ duyên đến thì làm thôi. Mình cũng hy vọng và hy vọng một ngày mai tươi sáng.

Tương ớt cô Vinh thích bài này.
  5. Tương ớt cô Vinh

Đọc nhật ký của các mẹ mới thấy cái niềm đam mê kinh doanh trong chị em chúng minh thật là "nóng" hihi ^^
    Em trong đầu cũng đầy ắp ý tưởng, nhưng mà mấy hôm nay em lap hỏng chưa sửa xong, ở cty thì còn công việc, nhà nhà thi thoảng mượn được lap của anh trai, chân tay cứ gọi là "ngứa" lắm mà ko làm được j` cả :D

Em thấy trong kinh doanh quan trọng nhất vẫn là bán "hàng" gì. Phải là hàng tự mình thấy thích nó, thấy nó tốt, hiểu về nó, đam mê nó... em nghĩ rồi sẽ thành công thôi - có thể lâu hoặc chóng - nhưng chắc chắn sẽ thành công :)

Em Phương thì đang trên đường tìm kiếm đam mê... ^^

Ah, bật mí với các ss, là em Phương bị ngứa ngáy chân tay - muốn thử buôn bán một mặt hàng gì đó nhưng nghĩ mãi chẳng ra nên bán gì cả nên về dụ Mami làm tương ớt cho em Phương bán, hí hí :">

Bigwill thích bài này.
  6. Bigwill

Hi hi. Em tận dùng đc nguồn vốn sẵn có thì ổn nhất rồi. Chị cũng thích đi dạy kiếm xiền lắm vì ko mất vốn nhưng mà chị bị bệnh viêm họng kinh niên nên chẳng thể làm gì đc :(. Bây giờ đang kiếm học sinh học ngữ pháp chị sẽ mở lớp. Hị hị.

Sửa lần cuối: 15/11/2011
  7. Shop_chimai08

Shop_chimai08 Thành viên tích cực

Cứ thấy Tương ớt cô Vinh ở đâu lại vào. Hihi. Cảm ơn bạn lúc hướng dẫn mình chọn gian nhé. Lúc đầu bỡ ngỡ quá. Lại vừa sinh em bé được hơn 2 tháng, vừa online vừa trông con nên cứ cuống cà kê lên. Hôm qua phải thức khuya đến hơn 12h up cho xong ko sáng nay lại ko up được. Bà ngoại chắc biết con gái thế này chắc sẽ giận lắm đấy. Chả kiêng kị gì mấy. Tại cứ hào hứng vụ tranh pháo phục vụ các mẹ dịp 20/11 và cuối năm nên ko ngủ được. Hí hí. Bây giờ thì done rồi và mong được sự ủng hộ của các mẹ. Tks

Sửa lần cuối: 15/11/2011
  8. mebut

mebut Hương- 0975.986.347

ngày 15/11
    Shop butbi tổ chức đấu giá.
    Đang trong thời gian đấu giá bỏ nhà đi chơi

9. chuotnuoc_a6

chuotnuoc_a6 Thành viên tích cực

Em tìm được sản phẩm mới bán hàng ol rùi, bây h mới nghĩ ra là cũng nên chia sẻ ol về sản phẩm này với mọi người.
    Cả nhà vào ủng hộ sản phẩm mới của em với nhé, mẹ nào đang mang bầu và cho con bú thì nên đặc biệt lưu tâm đến sản phẩm của em nhé!
    Tuy sản phẩm này khó bán hơn là áo phao nam hàn quốc dạo trước nhưng hy vọng vẫn có nhiều mẹ quan tâm đến sức khỏe và ủng hộ em
    Thanks all

10. Tương ớt cô Vinh

Em ơi chị thấy cái Canxi này ko chỉ hạn chế dành cho các Mẹ khi sinh em bé đâu, các bác chị ở quê cũng dùng nữa đó. Tốt lắm. Em mở rộng chủ đề cho thu hút khách nhé :D

Các ss ơi, em đang bán mặt hàng này nữa. (Nick Phuongminh22 cũng là của em, nick Tương ớt cô Vinh này em lập để em và Mama em bán Tương ớt thui hihi :"D. Giờ thì em chỉ suport thôi chứ Mama em là chính)
    Các ss vào xem sản phẩm ủng hộ em nha :D (Em post lâu rồi mà hn mới tập trung bán đc hị hị :D) Các ss nhà mình mua em sẽ để giá ưu đãi lớn luôn ạ ^^
    Em cảm ơn các ss nhiều :heart:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/406402

11. PhuongMinh22

PhuongMinh22 Thành viên đạt chuẩn

Em Phuongminh22 có mặt, mong các mẹ ủng hộ em như đã từng ủng hộ Tương ớt cô Vinh ạ :D

12. Bigwill

Ngưỡng mộ em. Trẻ người mà đa di năng thế. Thế nàng viết tiếp nhật ký buôn bán đi để chị em học hỏi nhé. Topic của chị nó cứ bị trôi vèo vèo, chẳng ai hỏi thăm. Chắc độ tư vấn và văn của chị hơi kém :((

13. Tương ớt cô Vinh

Hihi, giờ trên LCM các mẹ buôn bán nhiều quá đó mà :D
    Chị thử gửi tin nhắn riêng tới các mẹ để giới thiệu sản phẩm của mình xem sao ạ :D
    Cái áo chỉnh tư thế kia lúc đầu là em được mua tặng, sau dùng thấy thích quá nên lân la order rồi bán xem sao ạ :"D

14. chuotnuoc_a6

chuotnuoc_a6 Thành viên tích cực

Đúng rùi đó chị ạ, ai cũng dùng được ạ, em chưa nghĩ ra cái tên chủ đề khác chị ạ. Chắc phải mấy hôm nữa, công nhận là mặt hàng này rất khó bán, em đang đau đầu với nó đây.
    Có j nhớ ủng hộ em nhé.

15. PhuongMinh22

Hnay có thể nói là ngày đầu tiên em tập trung bán Áo tư thế Izest, thấy hứng thú với em ý lắm. Vì sau một thời gian dài sử dụng em thấy em ý thật tuỵet :heart:
    Mỗi tội giá em nó hơi cao, chậc, 2tr lận. Dù so với giá bên Sing là 178$, là đã rất mềm rùi nhưng vẫn hơi cao so với thu nhập bình quân của người VN.
    Cơ mà tiền nào của nấy.
    Hi vọng các mẹ sẽ biết được giá trị thực của Izest ^^
    Hn đa số là các mẹ vào ủng hộ topic em thôi. Hihi. Nhưng mà em cũng mừng lắm rồi >:D<

16. Bigwill

Phải học hỏi em mới được. Thực sự chị rất ngưỡng mộ em đấy!

17. PhuongMinh22

Ôi, em còn chưa biết thế nào đây vì là sản phẩm mới ít mẹ hỏi quá cơ :"D Hị hị.
    Nhưng vì trót yêu em ý rồi nên cố gắng nhân rộng tình yêu thôi ạ >:D<

18. Tương ớt cô Vinh

Em mới làm cái Poll này để lắng nghe ý kiến của các mẹ :D Các mẹ nào dùng tương ớt nhà em rồi thì dành 30s làm giúp em nha :D
    Em thì đang buồn chút chút, đúng hơn là nhiều chút... vì có 1 mẹ chọn "Không được như mong muốn/ kỳ vọng". Huhu :(
    Ôi, buồn thênh thênh..... :-<<<<

19. mebapcai2012

mebapcai2012 Thành viên chính thức

hihi dùng sản phẩm của mẹ nó đc ko vậy? lưng mình mà thẳng ra thì có khi ông xã làm tiệc ăn mừng đấy. mỗi lần chồng chê buồn hết cả người

20. PhuongMinh22

@ Mebapcai2012: Chị ơi em trước đây lưng cũng hay bị gù gù về phía trước nên đc tặng 1 chiếc Izest này đấy ạ. Em dùng thấy tốt nên mới nghĩ đến việc chào bán cho các mẹ khác :"D Chị quan tâm thì cho em xin số đo chiều cao và vòng 2 của chị, cùng địa chỉ nhà và điện thoại. Em sẽ mang áo đến tận nơi để chị dùng thử và cảm nhận ạ.
    Em cảm ơn chị nhiều ạ :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.