Sữa Nutriben 2 loại siêu sạch có mẹ nào đã dùng?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me_miumiu, 22/8/2012.

1. Me_miumiu

Me_miumiu Thành viên chính thức

Chào các mẹ!
    Tình hình là bây giờ mua Nutriben 2 loại cũ không có nên mình mua thử 1 hộp loại mới siêu sạch, cảm nhận của mình so với loại cũ là màu vàng, bột hơi xốp, mùi bột ngậy ngậy như bột ngô, pha uống thấy ngậy như sữa của VN vậy. Có phải bây giờ sữa mới sx như thế không? có mẹ nào đã cho con dùng chia sẻ ít thông tin với mình nhé. Đang không biết đổi sữa gì đây, mà sao loại cũ lại hết vậy, có mẹ nào biết không? Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_miumiu
    Đang tải...

2. Vietnam_police

Vietnam_police Thành viên nổi tiếng

Ðề: Sữa Nutriben 2 loại siêu sạch có mẹ nào đã dùng?

Con tớ thì dùng Nu từ khi gần 3m đến 2 tuần gần đây em ấy có biểu hiện chán sữa nên tớ dặm thêm cả S26 nữa. Bé nhà tớ dùng Nu 2 mẫu cũ chứ chưa thử mẫu mới, bản thân tớ cũng ko thích mẫu mới dù tớ bán sữa. Tớ xin đính chính thông tin với mẹ Miu Miu là Nu 2 mẫu mới màu xanh ko phải là loại siêu sạch vì trên hộp sữa ko có dòng nào nói đó là sữa siêu sạch cả. Dòng chữ Prebioticques là men vi sinh (dịch nôm na là thế) giúp cho hệ tiêu hóa của bé hoạt động tốt hơn. Với 5 năm học tiếng Pháp tớ có thể khẳng định với mẹ Miumiu về thông tin tớ đang đề cập. Tớ thấy các em bán hàng bây giờ cứ mang hộp sữa mới ra rồi tư vấn cho các mẹ là dòng sữa này siêu sạch, giống sữa mẹ gần 100%. Tớ thiết nghĩ nói như thế có quá khoa trương ko khi bản thân ng bán ko hiểu kỹ về loại sữa họ đang tư vấn cho khách hàng mà cứ nói theo kiểu truyền miệng.
    Hi vọng mẹ Miumiu và các mẹ sẽ có sự lựa chọn đúng đắn và hợp lý khi chọn sữa cho con.

Me_miumiu thích bài này.