Tình bạn và tình yêu

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi letuananh1873, 27/9/2013.

1. letuananh1873

letuananh1873 Thành viên mới

P.S: Mình thấy các mẹ đều đã lập gia đình, nên đã từng trải qua chuyện này nên mình muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp, vì con gái dễ hiểu con gái hơn là con trai.

Chẳng là người ấy có nói với mình là "Giờ làm bạn anh nhé, em chưa nghĩ đến chuyện tình cảm lúc này" (mình thấy mới đầu ai cũng nói câu này, mà mình chắc 100% cô ấy chưa có ny, chỉ là đang tìm ai đó hợp). Sau mình nhắn tin ko thấy nhắn tin lại nữa, mình có đến và bảo em ấy cứ thoải mái đi, làm bạn cũng được mà, rồi hỏi em có nhiều người theo đuổi vậy sao chưa chọn được ai à. Em ý bảo chưa tìm đc người hợp.

Em ấy ít nói, cứ suốt ngày cầm điện thoại facebook, ngoại hình được, khi đi chơi với bạn thì nói nhiều, cười cũng nhiều, cũng biết pha trò nữa, đi chơi luôn rủ bạn đi, còn đi một mình em ấy ko bao giờ đi đâu. Khi tối em ấy nói chuyện với mình, lúc đầu thì cầm điện thoại fb, sau thì cũng thả ra nói chuyện, một lúc thì lại cầm.

Không lẽ mình vs em ấy ko hợp? Mình vs em ấy mới quen nhau? Đi chơi được 2 hôm, nhưng mình cũng chẳng thể hiện được gì nhiều, mình nghĩ đi chơi 2 hôm đã biết hợp hay ko? Cũng có thể làm bạn lâu sẽ thấy hợp thì sao? Nhưng mình ko biết làm thế nào để trở thành người bạn mà cô ấy tin tưởng nhất, khi cần chia sẻ sẽ nhớ tới mình, sẵn sàng tâm sự. Nhưng nếu mình quá quan tâm cô ấy sẽ thấy mình như bao người khác, thậm chí khó chịu nữa... Khi sáng mình có nhắn tin hỏi e dậy chưa? Em ấy ko nhắn lại, tối qua đi về có nhắn. Tối qua mình cũng có bảo là em cứ thoải mái thôi, thích thì trả lời tin nhắn, ko thích thì thôi..

Giờ mình nên ngày nào cũng đến nhà cô ấy nói chuyện hay là tuần đến một 2 lần? Thật khó để từ tình bạn đi tới tình yêu, nhưng mình cũng muốn lên đây hỏi ... thật sự mình rất thích người ta. Các bạn biết đấy, tìm được người mà mình thấy hợp rất khó. Nhưng cô ấy ít nói quá đi, mình cũng thế nữa, khi tối đến nhà chơi mà mình nghĩ mãi mới có chủ đề để nói, mà toàn là kiểu hỏi "phỏng vấn" em thế này, rồi thế kia...

Mình thấy em ấy ít nói, những vs bạn bè (con gái) thì nói rất nhiều, em ấy sinh năm 95. Tình huống em quen em ấy:
    giỜ làm sao để e ấy thấy thoải mái khi đi chơi vs em, làm sao để từ tình bạn thành tình yêu, ko lẽ em cứ suốt ngày đến nhà nói chuyện vs em ấy, ngoài cách này ra, e nghĩ ko còn cách nào nữa....vì nếu e ấy đi chơi vs bạn chắc chắn sẽ ko rủ mình rồi? vì dù là bạn nhưng mà bạn ko thân...nên cơ hội gần e ấy ko có....mà nhắn tin thì sợ e ấy khó chịu..hjx

Tính cách em ấy: Ít nói, lạnh lùng, rất thờ ơ, ít khi hỏi người khác, nhưng một khi đã thân với ai thì nói rất nhiều, còn biết pha trò, ngoại hình đc nên có nhiều ng theo đuổi. Chắc tại thế nên chưa muốn yêu.

Tích cách của em: Ít nói, dễ thay đổi tâm trạng khi có biến động nhỏ, chẳng hạn như việc e phải đợi gần 1h, nó làm e muốn biết người ta nghĩ gì về em ngay...nhưng e cũng như cô ấy, một khi đã thân với ai là nói rất nhiều, nhưng e ko biết pha trò, ngoại hình vừa xấu, vừa lun hơn em ấy.

Em nghe bảo, tính em này tuy lạnh lùng bên ngoài nhưng bên trong rất là mong manh, dễ vỡ phải ko các mẹ?

Mong các mẹ dành thời gian đọc và tư vấn giúp em. Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi letuananh1873
    Đang tải...

2. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

Ðề: Tình bạn và tình yêu

mình nghĩ bạn cứ nên chơi với cô ây như bạn trk, nêu tháy hợp nhau ắt 2 ngừoi sẽ thành đôi thôi

3. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Gớm 91 với 95, cứ hồn nhiên mà đi chơi. Chè kem, chụp ảnh, hát hò. Nghĩ ngợi làm gì sớm hả em. Cứ làm những gì em cho là đúng. Em thích ngta thì cứ đến, cứ rủ đi chơi. Con gái mà, 95, mới lên ĐH, chắc còn kiêu :D.

4. letuananh1873

e ấy học hết lớp 9 thì nghỉ....đi làm ca sáng tháng 1 triệu... e ấy làm chơi...học cắt tóc 6 tháng mà giữa chừng bỏ, nói là chán :)

5. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Mới có 91 thui mà em, cứ hồn nhiên vào. Làm bạn bè, thi thoảng rủ bạn của bạn ấy đi chơi cùng, làm quen với bạn của bạn ấy nữa. đánh cả giặc ngoài luôn mới vào lô cốt đc :D

6. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

mới 91 mà bố mẹ bắt lập gia đình sớm thế em, cứ làm bạn trước đi đã em ah! cô bé kia cũng còn con nít lắm!

7. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

ui,cứ bay nhảy đã em ạ,tính chừng bé kia trẻ con quá,gì cũng kể vs mẹ thì thua.

8. hangtt81

hangtt81 Thành viên rất tích cực

hi hi, đúng như mẹ Diệp anh nói, hai bên cùng còn trẻ mà, có vẻ như em thích em này lắm đúng không? theo chị thì em cứ hỏi han, quan tâm đến e í thật lòng, liên tục, nếu e ấy mắng vẫn cứ quan tâm......khi nào em ý chán quá em ý kêu đừng quan tâm đến em í thì tạm dừng cho em í nhớ...híhí

9. letuananh1873

Tính cách em ấy: Ít nói, lạnh lùng, rất thờ ơ, ít khi hỏi người khác, nhưng một khi đã thân với ai thì nói rất nhiều, còn biết pha trò, ngoại hình đc nên có nhiều ng theo đuổi. Chắc tại thế nên chưa muốn yêu.

Tích cách của em: Ít nói, dễ thay đổi tâm trạng khi có biến động nhỏ, chẳng hạn như việc e phải đợi gần 1h, nó làm e muốn biết người ta nghĩ gì về em ngay...nhưng e cũng như cô ấy, một khi đã thân với ai là nói rất nhiều, nhưng e ko biết pha trò, ngoại hình vừa xấu, vừa lun hơn em ấy.

Em nghe bảo, tính em này tuy lạnh lùng bên ngoài nhưng bên trong rất là mong manh, dễ vỡ phải ko các mẹ?