Vân Đồn hấp dẫn du lịch ở điểm gì

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi my_spring, 14/3/2011.

1. my_spring

my_spring Thành viên chính thức

Với những ai đã từng tới Vân Đồn đều cảm nhận được không khí trong lành và thoáng đãng. Nơi đây có cả rừng và biển, tạo nên bức tranh hài hòa của thiên nhiên. Hấp dẫn hơn hết là đặc sản phong phú mà ít nơi có như sá sùng, mực, tù hài, tôm, ghẹ, cù kì, sò, cá giò...Nghĩ mà thèm quá.
    Biển quan lạn thì trong xanh, sóng thì vừa phải với các rặng phi lao với cồn cát trắng
    Tới tháng 11 dương thưởng thức vị cam giấy một loại quả trở thành món lựa chọn của tất cả người dân ở đây.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi my_spring
    Đang tải...

2. EM_OI_HA_NOI_PHO

EM_OI_HA_NOI_PHO Thành viên mới

Ðề: Vân Đồn hấp dẫn du lịch ở điểm gì

Nghe tả mà thíc, rồi em sẽ đến đấy du lịch.

3. my_spring

my_spring Thành viên chính thức

Đúng đấy bạn ah. Mình rất thích tới Vân Đồn. Nó bây giờ đang phát triển du lịch nên mọi thứ còn hoang sơ.

4. rubi888

rubi888 Thành viên đạt chuẩn

Đi Vân Đồn bình thường thôi, Bạn đi Quan Lạn đi, đẹp hơn Vân Đồn nhiều. Từ Vân Đồn, bạn đi tàu cao tốc khoảng 45 phút là tới đảo Quan Lạn với bãi tắm cát trắng, nước trong xanh, còn hảo sản thì khỏi phải nói, tươi và ngon vô cùng. Bạn nào muốn đi hỏi kinh nghiệm mình nhé.

5. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Đúng là đi Vân Đồn thì đi tàu ra Quan Lạn với Minh Châu để mà hít khí trời,tắm sóng biển thực sự. Bãi cát dài, nước xanh, trời xanh, nắng vàng:D. Đi tàu khám phá khu Vịnh Bái Tử Long nữa. Tuyệt.

6. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Vân Đồn là ở đâu vậy bạn? (chưa đủ ký tự)

7. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Cám ơn bạn nhé, Quảng ninh thì có Hạ Long ai cũng biết, ngoài cái đó ra, tớ đi Tuần Châu vì thấy nhiều người khen đẹp, ôi trời ơi, chả có gì hết, toàn mấy cái khách sạn đang xây dở, giá khách sạn thì trên trời. Đồ ăn uống chả có, nói chung TUần Châu cực chán, bọn tớ lên phà đi CÁt Bà, ở lại đó mấy ngày, khách sạn rẻ hơn, đẹp hơn Tuần Châu nữa.

Còn Vân Đồn, Quan Lạn, Minh Châu thì tớ mới nghe lần đầu. TỚ sẽ search tham khảo về mấy khu này, sang năm về VIệt Nam đi tiếp. CÁm ơn các cậu nhé. :)

8. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Đúng là Tuần Châu chán thật. Em đi một lần mà chẳng muốn đi thêm. Được cái là biển ở trong khu nghỉ nên không xồ bồ, ồn ã như ở ngoài, cũng thích hợp cho các gia đình đi nghỉ dưỡng. Tuy nhiên thì cái giá của nó cũng hơi chát các mẹ ạ.

Vần Đồn, Quan Lạn, Minh Châu là những bãi biển còn khá hoang sơ. Tuy nhiên dịch vụ trên đảo thì chưa được tốt lắm. Em nghĩ mẹ nào mà thích không khí hay phong cách hiện đại ở các resort lớn thì không thích chỗ này đâu.

Nếu xét về độ hoang sơ của điểm du lịch trên cả nước, núi hoang sơ có Đông Bắc, Tây Bắc, Tây Nguyên; biển hoang sơ có Côn Đảo, Quan Lạn, Trà Cổ, Cô Tô (vì có ít resort hơn những chỗ khác):D