Cần giúp: E Bán Tinh Bột Nghệ Nguyên Chất, Làm Thế Nào Để Tìm Khách Ạ ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Thu Teddy, 21/2/2017.

1. Thu Teddy

Thu Teddy Thành viên tích cực

Chào cả nhà, nhà bác e sản xuất tinh bột nghệ nguyên chất và bản thân e cũng dùng, đang muốn tìm khách mà e ko biết làm thế nào để tiếp cận được nguồn khách. Đăng bài vào diễn đàn thì chẳng ai comment, ngày nào e cũng check cả chục lượt mà không có gì thay đổi. Nản quá. Mọi người ai có ý kiến chia sẻ cho e với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu Teddy
    Đang tải...

2. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Thực tình thì mình ko ấn tượng lắm về cái bột nghệ này vì ở đâu cũng thấy spam, nhất là trong các facebook group. Chính việc những người bán hàng spam tạo cho cảm giác ko có ấn tượng (thậm chí là ghét) về nó mà quên đi về công dụng của nó.

Theo mình, bạn hãy viết thật nhiều các bài nói về công dụng của nó (đa dạng công dụng chứ đừng chỉ có 1 bài rồi copy & paste). Sau đó là viết các bài kể về khách hàng của bạn sử dụng thì được lợi ích gì (đừng có chụp mấy màn hình tin nhắn chat hay nhắn tin trên điện thoại nhé).

Tóm lại: Làm kiểu gì thì làm, nhưng để cho độc giả không ghét về nó, có niềm tin vào nó thì bạn sẽ bán hàng thành công.

Bạn hãy xem bạn này kinh doanh sữa thì bạn ấy viết gì nhé: https://www.lamchame.com/forum/threads/mo-dai-ly-sua-co-loi-khong.2080728/

P/S: Bạn bán hàng mà chữ ký ko có thì bán sao được.

Thu Teddy thích bài này.
  3. Thu Teddy

Cảm ơn bạn nhé. Nói thật mình thấy giờ mọi ng bán hàng onl nhiều nhưng khi mình bắt đầu làm mình lại bị rối, k biết bắt đầu từ đâu và kiếm khách như thế nào. Nhân tiện cho mình hỏi cái chữ ký bạn nói tới là như nào thế :D

4. loanxinh92

loanxinh92 Thành viên chính thức

Bán online thì phải đầu tư vào quảng bá thôi bạn, như là chạy quảng cáo, seo, thỉnh thoảng mình cũng dùng tinh bột nghệ khi nào cần sẽ mua ủng hộ bạn

Thu Teddy thích bài này.
  5. RiverSea143

Chữ ký là cuối mỗi bài viết nó hiện ra những quảng cáo của bạn ấy. Hãy xem dưới bài này của mình nhé.

6. Thu Teddy

Cảm ơn bạn. Mình mày mò làm được rồi. Hi vọng công việc buôn bán thuận lợi :D

7. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

uhm tớ cũng bán tinh bột nghệ này, đầu tư cả website để bán, seo siếc đủ cả, lung tung hết lên, tóm lại là làm nhiều, mọi thứ, mọi lúc, đừng chỉ riêng 1 cái mục rùi đợi khách tới mua cho :D

bạn ấn vaò chữ ký của tớ thì thấy @@!

8. Thu Teddy

Cảm ơn bạn. Mình mới bán nên chưa có kinh nghiệm. Hàng thì đảm bảo mà k biết lsao để tạo lòng tin và tiếp cận nguồn khách. Đúng là gian nan.

9. RiverSea143

Link facebook khi đưa vào bài viết hay chữ ký thì bạn chỉ cần để link ngắn kiểu như https://fb.com/haivnuni, đừng để www.facebook.com/... làm gì cho dài.

Thu Teddy thích bài này.
  10. Thu Teddy

Noted :D

11. pinklove_22

pinklove_22 Thành viên chính thức

Bạn có thể tìm đọc thêm các bài của BQT diễn đàn LCM về bán hàng, mình thấy hay á

Thu Teddy thích bài này.
  12. khachsanhemeradanang

khachsanhemeradanang Thành viên tập sự

Lúc trước cũng có một bạn nhờ mình về mảng tinh bột nghệ này. ban đầu mình gặp khá nhiều khó khăn để giúp bạn đó. Nhưng sau thời gian thì bây giờ tạm ổn. Bạn ib mình. nếu rãnh mình sẽ tư vấn lại cho.

13. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Mình cũng đang dùng tinh bột nghệ, thực thì ban đầu cũng ko biết dùng loại nào sau đó người thân cũng tư ván là nên dugnf tinh bột nghejej của viện 103 nên là chạy ra hiệu thuốc mua dùng thôi, cũng ko rõ là nên dùng loại nào thì tốt

14. Thu Teddy

Uk. Tinh nghệ tốt lắm nhưng phải mua dc hàng chất lượng, đảm bảo. Giờ cứ tâm lý có ng quen hoặc của ng quen là yên tâm hơn. Thế nên mình k biết làm tnao để tiếp cận nguồn khách và tạo lòng tin vs khách. Nếu bạn có nhu cầu mua hàng chất lượng, thử dùng của mình nhé. Mình cũng chỉ mới đang bán dc cho ng quen, phản hồi tốt. Nhưng khách ngoài thì khó kiếm quá.

Sửa lần cuối: 7/4/2017
  15. Me_De

Me_De Thành viên chính thức

Bạn cho xin ảnh và giá sản phẩm. Mình chỉ ngại là tự sản xuất thì khâu vệ sinh và bảo quản ko tốt, hạn sử dụng ko rõ ràng

16. hoasky000

hoasky000 cho thuê văn phòng tại quận 1 giá rẻ

mang sp b lên đây để mn cùng xem nào

17. tinhnghebinhdinh1901

tinhnghebinhdinh1901 Thành viên tập sự

bạn có thể tư vấn cho mình không? mình làm được 2 năm rồi. muốn mở rộng thị trường mà chưa biết cách

18. Trường Việt Á

Trường Việt Á Trà Thái Nguyên ngon - Vườn nhà

- Tạo 1 số topic trên các forum lớn có nhiều thành viên như lamchame, webtretho, otofun... đầu tư nội dung chất lượng, chăm sóc topic đó đều đặn.
    - Bán trên fb cá nhân thì cần xây dựng 1 profile đủ uy tín, cập nhật nội dung thường xuyên. Kết hợp đăng bài trên các group, hội nhóm đông thành viên tương tác.
    - Nếu có thể thì kết hợp chạy fb ads, google ads, seo, zalo ads...

Cố gắng chăm sóc khách hàng thật tốt, khi khách hài lòng về chất lượng sp và thái độ phục vụ thì họ sẵn sàng giới thiệu sản phẩm cho bạn bè người thân.

Chúc bạn thành công !

Thu Teddy thích bài này.
  19. nhihuongxp

nhihuongxp Thành viên chính thức

mình cũng đang dùng bột nghệ nè mình ko quen ai nên toàn ra hiệu hàng thuốc bắc họ xay từ củ nghệ sấy khô thé mình dùng trực tiếp luôn bạn ah

20. Thu Teddy

Thế à. Bạn dùng là bột nghệ, nó sẽ nóng vì còn dầu nghệ và ko hấp thụ tốt như tinh bột nghệ.
    Tinh bột là bột nghệ sau khi đã loại bỏ tạp chất, dầu và các chất có hại cho sk, chỉ giữ lại phần hiệu quả nhất của nghệ nên hiệu quả và tốt hơn nhiều ấy bạn. Chắc b dùng chữa đau dạ dày à.