Tranh luận: Chọn dầu ăn loại nào cho con?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi NhiYe^u, 12/7/2009.

1. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ !!!!!!!!
    BÂY H TRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ QUÁ NHIỀU LOẠI DẦU ĂN CHO CON ,LOẠI NÀO CŨNG NGOẠI NHẬP ,DẦU CÁ,DẦU ÔLIU....KO HIỂU LOẠI NÀO TỐT HẢ CÁC MẸ? DẦU GẤC CÓ TỐT KO? NÊN ĂN XEN KẼ CÁC LOẠI DẦU KO CÁC MẸ?:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NhiYe^u
    Đang tải...

2. REGINA

REGINA Thành viên chính thức

Mình dùng dầu gấc dành cho trẻ em và dầu mè thôi

3. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

mình thì cho cún con ăn xen kẽ 3 loại dầu mè, dầu gấc và dầu oliu

4. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Em thì cho ăn 2 loại dầu, một là dầu thực vật (dầu mè), hai là dầu động vật (dầu cá hồi). Thỉnh thoảng có thể cho bé ăn xen kẽ thêm dầu gấc hoặc dầu oliu cũng được.

5. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Dầu mè là dầu j mấy mẹ ơi !!có nhiều loại ko các mẹ chỉ cho em loại nào tốt nha

6. AmBerBaby

Dầu mè là dầu ép ra từ hạt mè đó, thường bán trong các siêu thị.

7. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

8. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Dầu ngô có bán ở siêu thị ko hả các mẹ ?em định cho bé ăn xen kẽ xem như thế nào

9. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình dùng dầu gấc cho con, giá cả cũng mềm mà thấy cho vào bột cũng dễ ăn lắm.

10. AmBerBaby

Khi mẹ muốn cho bé ăn nhiều loại dầu xen kẽ, cũng nên quan tâm đến date nhé. Thông thường 1 chai dầu khui ra để cho bé ăn sử dụng tối đa là 1 tháng sau khi khui nắp nhé.

11. mebongchoe

mebongchoe Thành viên tập sự

Mình cũng hay cho con ăn dầu gấc và dầu mè. Ngày trước bé ăn 3 bữa cháo (hoặc bột) một ngày thì mỗi bữa ăn 1 loại dầu còn lại 1 bữa ăn mỡ động vật (mỡ lợn) rán đấy. Ngày ăn 1 bữa mỡ động vật rất tốt cho các bé yêu.

12. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

:rolleyes:Minh thi toan dung dau gac cho BIMBIM nha minh,cung dung dc 2 thang roi.thay cac me noi dung nhieu dau gac se bi vang da nen chac minh phai doi sang dau oliu cua Tuong An thoi.May hom nay BIMBIM an chan qua cac me a,moi bua an dc co 6 thia bot ma cu ngam suot gan 1 tieng dong ho nua.:rolleyes:

13. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

bạn dùng thêm dầu mè của Tường An đi, cún con nhà mình mấy hôm nay chuẩn bị mọc răng nên ăn bột cũng hay ngậm lắm, nhưng mình chỉ cho con ăn tầm 20-30 phút thôi, còn lại cho uỗng sữa bù,bạn đừng cho con ăn lâu quá, bột vữa hết ra con càng ngậm đấy:-\":-\":-\"

*MEBIMBIM* thích bài này.
  14. bink

bink Thành viên chính thức

nhà tớ cũng toàn cho con ăn xem kẽ dầu oliu, dầu vio tường an và dầu mè. nhưng ăn xen kẽ nên toàn phải mua chai nhỏ thui. thỉnh thoảng tớ cũng cho ăn mỡ gà rán, rất thơm ý. còn mỡ lợn thì tớ chưa cho ăn, tại mấy vụ thức ăn tăng trọng của lợn ghê quá.
    tớ thấy có một kinh nghiệm cho ăn dầu là trước tiên nên cho ăn dầu oliu rùi mới chuyển sang các loại khác, vì dầu oliu có vẻ khó ăn nhất. con nhà tớ bắt đầu cho ăn từ dầu oliu thì ăn sang các loại khác thoải mái. còn mấy đứa xung quanh ăn dầu vio trước đến lúc chuyển sang ăn dầu oliu là lắc hết.
    dầu vio và dầu mè đều của tường an, còn dầu oliu thì tớ thấy loại của Ý là ngon nhất.
    còn vụ ăn ngậm thì đúng là stress ghê gớm, trộm vía con nhà tớ ăn k ngậm, nhưng tớ nhìn thằng bé hàng xóm ngậm mà cũng thấy xót ruột nữa là bố mẹ nó. nhưng sau khi nhà bên đấy thử đủ kiểu thì phát hiện ra chàng ta khi ăn không có người nói chuyện, không bật ti vi, chỉ tập trung vào chuyên môn ăn thì không ngậm nữa.hi`.
    chúc các con ngon miệng và các mẹ vui tươi, thoải mái với vụ ăn uống của con.

15. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Em thì em cho ku nhà em ăn dầu Omega-3 cá hồi ý.Em cũng định cho ăn xen kẽ nhưng mà ng ta đã hướng dẫn là ngày ăn 2 lần,và phải dùng thường xuyên đúng liều lượng thì mới có hiệu quả nên em cứ cho dùng mỗi cái đấy thôi.Em nghĩ là cho ăn xen kẽ mỗi thứ 1 ít thì ko đủ liều thành ra lại phản tác dụng,cứ hết cái này mình lại chuyển cái khác.Thỉnh thoảng em lại xen kẽ 1 ngày ko ăn dầu mà ăn phomat.Cho vao lúc bột gần đc ý ạ,để tan hết ra là đc,béo ngậy luôn.

16. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Ăn phomat là nhiều canxi lắm các mẹ ạ,cả chất béo nữa.

17. shopsua24h.com

shopsua24h.com Thành viên chính thức

Các chị thử dầu olive của ý chưa,em được giới thiệu nhưng cũng chưa bit thế nào cả, chị nào dùng thì tư vấn giúp em với.

18. Tam Mao

Tam Mao Thành viên rất tích cực

Minh thi cho con an hau nhu toan dau olive du cac loai, cac nuoc khac nhau. Trom via con nha minh dau gi no cung an ca. Dung qua that la dau olive cua Y la ngon nhat ( nhung dat nhat), no ko gay mui kho chiu, rat de an.

19. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

:rolleyes::rolleyes:minh cung nghi BIMBIM nha minh moc rang nen luoi an chu binh thuong trom via bua nao cung an het 1bat con day co.luc nay bo BIM di lam ve vay la me BIM nho bo mua dau vio cua Tuong An roi.nhung doc thanh phan lai co ca dau me+dau gac+dau omega3 la sao vay cac me?vay thi can gi dung them cac loai dau khac nua?:rolleyes:

20. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Mấy mẹ ơi em đang định cho bé ăn xen kẽ dầu ngô,dầu gấc , dầu mè,dầu oliu vì em thấy mọi người bảo mấy loại này tốt .ăn như thế có nhìu loại quá ko?liệu có làm rối loạn tiêu hóa của bé ko?