Bé 2 Tuổi Bị Viêm Tai Giữa, Viêm Va Mủ, Viêm Xoang

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cá Bống85, 3/12/2018.

1. Cá Bống85

Cá Bống85 Thành viên tập sự

Các mẹ giúp với con em bị ngần ấy bệnh em lo quá các mẹ ạ. Bé nhà em cho đi nhóm trẻ đuợc mấy bữa thì sốt, sổ mũi. Đi khám ở phòng khám 78 quang trung, hđ thì phát hiện viêm tai giữa ứ dịch 2 bên. Chữa ở viện nhi 4 ngày hết sốt bsỹ cho về uống thuốc 5ngày rồi khám lại. Sau 5 ngày uống thuốc viện nhi em được 1 chị tư vấn lên phòng khám 16 phù đổng thiên vuơng do bsy Phong khám. Bsy nội soi thấy tai con em vẫn ứ dịch 2 bên, viêm xoang, viêm VA mủ. Bsỹ bảo hằng ngày phải rửa mũi với nuớc muối sinh lý 3 lần sáng trưa tối, vừa rửa vừa hút, tối rửa mũi xong thì xông mũi bằng máy khí . Hẹn 4 ngày sau khám lại. Em làm theo bsỹ dặn hằng ngày rửa mũi cho bé. Khổ nỗi con nhà em nó khó mỗi lần đè ra rửa con khóc ghê lắm nên có khi nuốt cả dịch mũi vào họng. Mai em cho con đi khám lại theo hẹn của bác sỹ đây mà K biết có tiến triển gì không vì mỗi lần rửa thấy bé vẫn còn nhiều mũi vẫn kêu đau tai. Bsy có kê thêm thuốc kháng sinh chuyên vtg và viêm xoang nếu thấy bé ho nhiều và sốt. Có mẹ nào cho con chữa vtg ở bsy phong chưa ạ? Cho em chút thông tin về bsỹ này nhé. Và Mẹ nào có kinh nghiệm chữa vtg cho con giúp em với ạ.Mong các mẹ giúp đỡ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cá Bống85
    Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé còn bé quá mà đã bị rồi ạ

3. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Ui khổ thân sao lắm bệnh vậy vừa VTG xong laik viêm xoang hả b

4. bongmuotnhusu

bongmuotnhusu Thành viên tập sự

mẹ nó tới bs trang ở nguyễn khang ý , 0912 825867 khám rất tốt , nhà e hay theo bs này

5. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Khổ cho mom và bé quá, hi vọng khi đi khám, tình trạng của bé sẽ được cải thiện

6. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

viêm xoang cấp, nhiều bé bị mà c, chứ k phải viêm xoang mãn tính như người lớn đâu

7. brightmoon_189

c ơi, tình hình bé nhà c giờ sao rồi, có kinh nghiệm chia sẻ e với, con e cũng đang bị viêm tai giữa ứ dịch 2 bên, 8 tuần r k khỏi,

8. Cá Bống85

Cá Bống85 Thành viên tập sự

bé nhà bạn đang theo chữa ở đâu vây? bé nhà t giờ đang bị vtg lần 2 đây. lần trước theo bác sỹ phong cũng k ăn thua. 2 lần nằm viện nhi, uống kháng sinh mất 1 tháng mới khỏi. cho đi học mẫu giáo lại bị vtg lần 2 đây. mình đang cho bé uống thuốc của bv tai mũi họng tw. k biết thế nào nữa thứ 5 này đi khám lại.

9. brightmoon_189

tình hình sao rồi hả c, cu nhà chạy khắp nơi, e liều dùng đông y của lương y Đống, thấy đỡ c ạ. nhưng mà như các mẹ bảo chỉ dùng 1-2 lọ là khỏi, nhưng con e dùng đến lọ thứ 4 r, 1 bên khỏi hoàn toafn 1 bên vẫn sưng. tại cơ địa dị ứng cứ sổ mũi hoài.

10. giadinhpqa

giadinhpqa Thành viên tập sự

bệnh cấp tính mom phải cho con dùng kháng sinh nhé, chú ý vệ sinh cho con nhé.
    Chúc con mau khỏi

11. hoaianh1987

hoaianh1987 Thành viên mới

khổ thân con quá còn tý tuổi đầu mà đã bị như này rồi

12. brightmoon_189

cuối cùng cái thuốc nhỏ của lương y này cũng chả khỏi c ạ xong dùng mạnh tay 2 đợt kháng sinh thì khỏi tịt đến giờ đc nửa năm r, giờ bsi bảo chắc k tái lại nữa đâu cái màng nhĩ sáng bóng lắm