100% yêu giờ còn lại 2%

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi byung, 27/6/2014.

1. byung

byung Thành viên tập sự

Thưa các anh/chị, câu chuyện của e khá buồn ạ, một tháng mà chia tay rồi làm hòa cả 3 lần, rồi cuối cùng khi anh ấy bực mình quá. A nói là mình đã ép anh đi quá giới hạn khi mà yêu xa mình luôn chất vấn và bắt anh ấy giải thích chuyện này kia, trong khi a còn công việc. A nói là đã cho mình quá nhiều cơ hội rồi mà mình k biết tận dụng, giờ nó đi qua rồi, a k giúp gì đc mình nữa.
    Vậy mà sáng nay mình gọi đt, a nói là tình cảm còn một ít, 2% trong số 100%, nếu e thực sự muốn thì hãy làm lại đi, nhưng lần này chỉ mình e làm thôi, a đã chán lắm rồi. Nếu e yêu anh đủ nhiều thì sẽ biết cách mang a về lại với e, từng nhiêu đó, 2% với e là đủ rồi. Giờ e k biết phải làm sao cả, cố gắng thay đổi biết quan tâm sẻ chia với anh ấy nhiều hơn ư, một tháng nữa thôi nhưng sắp tới là ngày kỉ niệm hai đứa quen nhau, và trong tháng 7 cũng là sinh nhật của hai người, e lên làm gì đây ạ :( quay lại và tán tỉnh a ấy như lần đầu ư, hay im lặng và đợi một thời gian sau cho a bớt giận rồi nhắn tin lại. Tới lúc đó e chỉ sợ a ấy hết tình cảm với mình :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi byung
    Đang tải...

2. Quang Vinh Nguyễn

Quang Vinh Nguyễn Thành viên tích cực

Ðề: 100% yêu giờ còn lại 2%

Thôi làm lại đi, giận nhau thì vậy thôi, chứ mấy hôm nữa lại chả phởn toe toét ra ý chứ :rolleyes:

Cơ mà công nhận chỉ có tớ là 1 thôi ý, tớ thề là trong những lần tớ yêu nhé, 1 khí mà tớ đã nói gì là tớ làm bằng đc, kể cả chuyện chia tay, cho nên khi mà tớ xuất ngôn ra là không kéo lại đc, trong khi quanh tớ tớ thấy ngừoi ta dỗi nhau, giận nhau doạ chia tay đến cả...1000 lần.... :rolleyes:

Cô nào mà yêu tớ lâu, biết tính tớ nói là sẽ làm, nói 1 lời, nên rất sợ tớ, ha ha, chẳng may có giận cũng ko dám giận lâu, có dỗi cũng ko dám dỗi nhiều :rolleyes:

byung thích bài này.
  3. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

cảm thấy còn yêu thì tiếp tục ko thì chia tay bạn ah , tự nhiên đến 1 thời điểm nào đó nó chán vì quá chán rồi ý

4. byung

byung Thành viên tập sự

Người yêu mình hôm nay cũng quyết tâm như anh vậy ạ, nhưng cuối cùng không hiểu sao lại nói cho nhau một tháng, e đang phân vân quá, không biết làm gì. Tại anh ấy đang đi chương trình mùa hè, một tháng nữa sẽ xong việc.

5. byung

byung Thành viên tập sự

mình còn yêu rất nhiều, nhưng anh ấy lại nói vậy...

6. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

ui, nàng ơi. Còn yêu phải tấn công lại chứ ai lại ngồi chờ ng ta đến. Tớ vs ng yêu t cũng trải qua chuyện này rồi. Tán lại chàng mấy ngày sau mới trở lại dc trạng thái ban đầu đấy. Nàng cứ kiên trì nhé. Vì ng ta có công việc nên cũng áp lực nhiều mà

byung thích bài này.
  7. huongmv511

huongmv511 Bắt đầu nổi tiếng

chị nên chia sẻ với người yêu mình nhiều hơn chắc tại anh í cũng có áp lực công việc :( chị cứ cố gắng chị nhé :) Chúc chị hạnh phúc ạ :D

byung thích bài này.
  8. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

tình cảm đã sứt mẻ cũng khó hâm nóng lại, nếu ng con trai đã chán m rồi thì m có cố gắng thế nào họ cũng ko thích. Hi vọng 2 bạn sớm làm lành:)

9. songa81

songa81 Thành viên rất tích cực

người đó nói thế tức là vẫn còn yêu bạn, vẫn còn cho bạn thêm 1 cơ hội, yêu nhau thì phải làm cho nhau vui vẻ chứ làm cho đối phương mệt mỏi thì sợ lắm ạ.

10. byung

byung Thành viên tập sự

Vậy theo bạn giờ mình phải làm gì là tốt nhất, im lặng trong một thời gian để anh ấy ổn định công việc sao bạn :( sinh nhật a ấy mình đã cbi quà rồi mà k biết có lên gửi k nữa :(

11. songa81

songa81 Thành viên rất tích cực

mình yêu 1 ông phát lấy luôn, lên kinh nghiệm tình trường k nhiều nhưng theo mình: bạn k nên im lặng, im lặng người ta lại tưởng là mình hết yêu, hết quan tâm, còn quan tâm thì hỏi han để chia sẻ, thông cảm chứ đừng hỏi han theo kiểu moi tin rồi dằn vặt, chì chiết, sinh nhật người yêu thì tất nhiên là nên tặng quà rồi, đây cũng là 1 dịp tốt để thể hiện tình yêu của bạn với anh ấy.

12. byung

byung Thành viên tập sự

nhiều ng cứ khuyên mình lên im lặng và bắt đầu lại khi đã sẵn sàng, chuyện quà cáp thì để sau đã :(

13. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Là mình thì mình say goodbye luôn dù còn yêu hay không

14. aochongnang1

aochongnang1 Thành viên rất tích cực

Thay lòng! Mình nghĩ bạn nên im lặng rồi từ từ rút đi, đau khổ mấy cung phải chịu. Đừng để nó phũ, đàn ông 1 khi nó phũ, mình bị động đau không đứng dậy được đâu. Tử kinh nghiệm mình mà ra đó. Đàn ông tốt trên đời vẫn còn nhiều lắm. Mạnh mẽ và dứt khoát lên !

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Em giống mn, nếu la minh thi minh by by luôn.

16. mai_nguyen205

mai_nguyen205 Thành viên chính thức

Đặt mình vào hoàn cảnh của ng yêu, rồi mở rộng tấm lòng, phụ nữ phải biết mèm dẻo, lúc giữ chặt lúc buông ra thì đàn ông mới ko thoát ra dc

byung thích bài này.
  17. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

nếu còn yêu bạn hãy thử 1 lần thực sự cố gắng! và sau lần cố gắng ấy nếu kết quả có thế nào thì bạn hãy tôn trọng cái kết quả và sự cố gắng của mình ây! tốt đẹp thì đó là sự thử thách tình yêu của bạn để 2 bạn gắn bó hơn còn nếu cố gắng mà vẫn chỉ <2% kia thì hãy chấp nhận nhé! bạn đã cố gắng mà ng ta cũng chỉ có thế thì nên để lại cho mình chút tự trọng! chúc b sớm giải quyết được vấn đề của mình :)

byung thích bài này.
  18. vanhuongkthn

vanhuongkthn Bắt đầu tích cực

Chả hiểu thế nào chứ lúc đầu e yêu chỉ khoảng có 5% thoai sau khi yêu 4 năm giờ yêu điên cuồng luôn. Chả hiểu thế nào

byung thích bài này.
  19. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Chàng đã cho em cơ hội thì em nên tận dụng cơ hội đó để chính tỏ tình cảm của mình và giữ chàng lại
    Đọc, cảm thấy em là 1 cô gái nhút nhát và hơi khép kín chăng???
    Khi yêu, đừng tự coi mình là người quản gia của người yêu, mỗi người cần có không gian riêng, có niềm tin vào nhau em nhé
    Chúc 2 em sớm làm lành

byung thích bài này.
  20. byung

byung Thành viên tập sự

Giờ e nói với anh ấy cho e một cơ hội nữa và e đã sẵn sàng, anh ấy nói là e hãy cứ suy nghĩ kĩ đừng vội vàng nữa, khi nào e sẵn sàng thù hành động đi và khi nào a sẵn sàng thì a sẽ quay về. và e nói là mặc dù như vậy nhưng yêu xa e chỉ biết quan tâm bằng cách nhắn tin và gọi đt thôi, anh ấy nói lại là "Nhưng e k hiểu điều đó và e k biết cách làm, hãy nghĩ kĩ đi, e có một tháng thôi"
    Giờ e rối quá, k biết phải làm gì cả :(