Kinh nghiệm: 4 "bật Mí" Du Lịch - Nhà Chỉ Cần Bỏ Nửa Tiền, Nhà Tốn Gấp Rưỡi

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi nhatle6688, 13/12/2018.

1. nhatle6688

nhatle6688 Thành viên tập sự

Có thể các bạn không tin nhưng mỗi gia đình đi du lịch đều tốn một mức chi phí khác nhau

• Có gia đình biết cách tiết kiệm được rất nhiều chi phí, nhưng có những gia đình chi phí đội lên gấp rưỡi thậm chí gấp đôi kế hoạch ban đầu.
    Không tin à, check hàng xóm thử xem!

Thực ra, đối với bất cứ ngành nào đều có những Bí mật mà không phải ai cũng được bật mí.

Và trong những bí mật này có những điều tưởng như ai cũng biết nhưng hầu như không ai nghĩ đến để giảm chi phí cho kỳ nghỉ của gia đình.

Vậy hãy đọc thử xem mình đã nắm được 4 BÍ MẬT tiết kiệm 50% chi phí du lịch cho gia đình mình chưa nhé!!!

BẬT MÍ 1 : Đặt vé máy bay giá từ sớm, săn vé giá rẻ, linh hoạt ngày bay

Hãy lên kế hoạch sớm và để ý vì các hãng hàng không thường đưa ra các chương trình ưu đãi, sẽ giúp bạn có những tấm vé bay giá rẻ, thậm chí có thể là vé 0 đồng

• Ngoài ra, nên lựa chọn bay vào những ngày, tháng thấp điểm sẽ giúp bạn tiết kiệm được một khoản đáng kể
    BẬT MÍ 2 : Săn Voucher nghỉ dưỡng từ sớm

Đừng nghĩ những nhà nghỉ hoặc khách sạn nhỏ sẽ làm giảm chi phí cho bạn - Chỉ chút xíu thôi, còn lại thì chỉ làm giảm chất lượng chuyến đi của bạn thôi

• Luôn có những khách sạn, resort lớn tung ra những đợt Voucher nghỉ dưỡng từ những ngày đầu năm hoặc cuối năm trước
    Và đây là cơ hội để các bạn mua các hạng phòng nghỉ cao cấp với giá chỉ bằng 50% so với việc mua theo bảng giá mùa cao điểm nhé

Điển hình như : Voucher FLC 2019 giá rẻ hoặc là Voucher Flamingo Đại Lải sẽ giúp bạn tiết kiệm được kha khá

Và yên tâm là Voucher sẽ có giá trị từ 6 tháng đến 1 năm, bạn có thể đi vào bất cứ ngày nào bạn rảnh rỗi, nếu đi mua cao điểm thì thêm 1 chút phụ thu thôi nhé

BẬT MÍ 3 : Lựa chọn quán ăn địa phương

Tìm quán ăn và check review, lượt xếp hạng

Hãy tìm hiểu về những quán ăn ngon qua những Review đánh giá của những du khách đã từng trải nghiệm để lại, đây sẽ là những thông tin tin cậy cho các bạn khi lựa chọn nhà hàng

• Một cách rất hay để có thể chọn nhà hàng ngon, bổ và rẻ đó là hỏi những người dân địa phương, nhân viên khách sạn, biết đâu bạn sẽ khám phá ra những điểm cực lạ, những nhà hàng cực ngon và còn biết thêm những con người thân thiện nữa
    Bật mí 4 : Giảm thiểu hành lý nếu không muốn mất thêm tiền

Chắc các bạn cũng biết chi phí cho hành lý quá cân đắt đỏ như thế nào rồi đây

• Hiện tại quy định về hành lý xách tay của các hãng hàng không là 7kg.
    Vì vậy muốn tiết kiệm tiền hành lý thì hãy chuẩn bị đồ thông minh để giúp bạn gọn gàng và nhẹ nhõm để khám phá chuyến du lịch nhé

Xem thông tin Voucher FLC tại đây nhé : https://bookingflc.vn/category/voucher-flc/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhatle6688
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 22/7/2019
  2. adiyoga

adiyoga Thành viên chính thức

Đi du lịch thì quan trọng là bản thân thấy thoải mái vui vẻ là đc. Nhiều khi chỉ vì tiết kiệm 1 ít tiền mà mất thời gian, công sức để săn vé rẻ, để tìm những chỗ ăn ngủ nghỉ rẻ... thì cũng ko đáng.

3. nhatle6688

nhatle6688 Thành viên tập sự

Lên kế hoạch trước bao giờ cũng là 1 việc tốt bạn nhé, có thể mình ko săn vé rẻ nhưng có thể mua voucher trước để book phòng rẻ hơn. Trên đây chỉ là những kinh nghiệm của mình chia sẻ cho mọi người tham khảo thôi

4. yeudulichvn

yeudulichvn Thành viên tập sự

Kinh nghiệm bổ ích, cảm ơn bạn đã chia sẻ. Bên mình cung cấp các tour du lịch giá rẻ trọn gói như tour du lịch Nga.
    Các tour golf chất lượng trong và ngoài nước như tour golf thái lan, tour golf trung quốc, tour golf malaysia, tour golf thụy điển, tour golf pháp, bồ đào nha....

5. deutsche_chen

deutsche_chen Thành viên tập sự

Để bổ sung cho chủ thớt một số mẹo để khiến các bạn không còn bối rối vì trót tiêu quá tay khi đi du lịch, em xin gửi các bác một bài viết khá hay và hóm hỉnh ^^!!! Mời cả nhà xem các tips tránh lãng phí khi đi du lịch của dichungtaxi tại đây nhé!

Sửa lần cuối: 22/4/2019