4 Tip Giúp Phụ Nữ Khỏe Đẹp Hơn Mỗi Ngày

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Option1 Healthcare, 11/5/2017.

1. Option1 Healthcare

Option1 Healthcare Thành viên rất tích cực

Khi bước qua tuổi 25, các dấu hiệu của sự lão hóa bắt đầu trở nên rõ ràng hơn. Ngoài những bước chăm sóc da cơ bản như thường xuyên bổ sung vitamin cần thiết, tập thể dục, uống đủ nước, dưỡng da thường xuyên… thì những mẹo nhỏ dưới đây sẽ giúp chị em vui khỏe và có làn da đầy sức sống.

1. Hãy quên đi những phiền muộn, căng thẳng
    Căng thẳng thực sự có thể để lại nếp nhăn, tiết lộ tuổi tác của bạn, bạn thậm chí còn lớn hơn tuổi thật của mình, nó còn có thể gây ra những ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe, khiến bạn cảm thấy mệt mỏi và có nguy cơ trầm cảm hoặc mắc các bệnh về tim mạch.

Vì vậy hãy luôn luôn trong một tâm trạng tốt, giữ một thái độ tích cực sẽ giúp bạn có niềm tin vào cuộc sống, tin vào chính mình và xem những điều đơn giản, dễ dàng hơn. Đây là một cách để giúp não của bạn hoạt động nhiều hơn. Bằng cách đó, bạn sẽ trẻ lâu hơn.

2. Học cách yêu bản thân
    Hãy học cách tôn trọng cơ thể của chính mình. Chấp nhận tất cả các điểm yếu của cơ thể và học cách sống chung với nó. Nếu bạn muốn có sức khỏe tốt và hài lòng với cuộc sống bạn hãy quý cơ thể của mình và đối xử với nó tốt nhất có thể.

Tương tự nếu bạn đang gặp vấn đề về cân nặng thì phải kiểm tra và khắc phục để cân nặng ổn định, không nên giảm cân quá nhanh vì như vậy sẽ làm cơ thể khó đàn hồi bạn nhé!

3. Bạn nên ngủ nhiều hơn
    Nhu cầu ngủ của mỗi người khác nhau, nhưng nếu bạn gặp vấn đề khi thức dậy, dễ mệt mỏi hoặc thiếu tập trung, bạn sẽ khó có được giấc ngủ ngon. Những nghiên cứu gần đây cho thấy những vấn đề trên sẽ khiến bạn tăng nguy cơ mắc các bệnh tim mạch và những vấn đề tâm lý.

Muốn ngủ ngon, trước tiên phải ngủ đúng giờ, cần ngủ chất lượng chứ không cần ngủ theo số lượng. Hãy tập cho mình thói quen đi ngủ vào lúc 22 giờ và thức dậy vào 6 giờ sáng hôm sau là hợp lý nhất. Dần dần bạn sẽ hình thành thói quen theo nhịp sinh học dù không cần đồng hồ báo thức thì 6 giờ sáng bạn vẫn tỉnh dậy với một tinh thần thoải mái và thư thái.

4. Hãy có chế độ ăn hợp lý
    Một số chị em vì muốn giữ vóc dáng thường ăn bữa đói bữa no thất thường, mà không hề hay biết việc giảm béo không những khiến da bạn xấu đi nó còn ảnh hưởng đến hệ miễn dịch, mà đây lại là điều cấm kỵ đối với sức khỏe.

Hãy luôn đảm bảo ba bữa ăn mỗi ngày phải đúng giờ, đủ lượng. Một bữa sáng “thịnh soạn”, đầy đủ dưỡng chất, sẽ cung cấp cho bạn một nguồn năng lượng dồi dào, tránh thèm ăn vặt cả ngày và giúp bạn không bị tăng cân.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Option1 Healthcare
    Đang tải...

2. Con iu 2000

Con iu 2000 Thành viên mới

học cách yêu bản thân , giữ tâm trạng thoải mái , shopping , du lịch ... rất rất là nhiều luôn

Option1 Healthcare thích bài này.
  3. Option1 Healthcare

như vậy quá tuyệt rồi bạn nhỉ :D mình cũng rất thích đi du lịch lun đấy

4. Option1 Healthcare

Nếu bạn cố gắng giảm béo bằng cách nhịn ăn không khoa học thì sẽ ảnh hưởng rất xấu tới làn da và tinh thần của bạn đấy nhé

5. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

em cứ được shopping là hết muộn phiền

6. quynhnga_88

quynhnga_88 Nước ép trái cây 100% từ rau củ quả

7. Option1 Healthcare

Hãy tập đi ngủ vào lúc 22h và dậy sớm tập thể dục bạn sẽ thấy tinh thần rất thoải mái đấy ạ

8. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mình cứ stress là phải mua một cái gì đấy, giải tỏa cực nhanh, hờ hờ.

9. Option1 Healthcare

Đúng là shopping là cách giải tỏa stress tuyệt vời của hội chị em luôn đấy :D