⛔5 Không Khi Sử Dụng Laptop

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Spalaptop, 25/6/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Không giống như máy bàn, thì Laptop được tinh gọn với kích cỡ nhỏ nhưng đầy đủ các tính năng.

Vì lẽ đó mà Laptop cũng có những giới hạn nhất định khi sử dụng do không được hỗ trợ tối đa từ các linh kiện như PC.
    [​IMG]Do vậy hãy để Spalaptop.com giới hạn cho bạn những việc "KHÔNG" nên làm với chiếc Laptop nhỏ bé của chúng ta để tuổi thọ của em nó được lâu hơn.

[​IMG]Không nên dùng liên tục hơn 8 tiếng
    Vì sức chịu đựng có giới thiệu ...
    À có giới hạn nên để chiếc Laptop phải hoạt động xuyên suốt sẽ ảnh hưởng đến Pin và các linh kiện. Nếu đi làm hãy dành thời gian nghỉ trưa để cho chiếc Laptop của bạn nghỉ ngơi.

[​IMG]Không để nhiệt độ máy quá nóng
    Nhiệt độ luôn là vấn đề đau đầu của các tín đồ Laptop. Bởi công việc đa phần đòi hỏi làm việc trên nhiều công cụ. Điều này sẽ làm máy nóng hơn.
    Hãy để ý và tắt giảm bớt các tác vụ không dùng tới. Thiết nhất hơn là trang bị ĐẾ TẢN NHIỆT LAPTOP để tối ưu hiệu suất.

[​IMG]Không để gần dồ gia dụng tỏa nhiệt
    Đôi khi sự vô tính sẽ giết chết chiếc Laptop của bạn.
    Đơn cử như để gần bếp gas, tủ lạnh, hay các thiết bị điện trong nhà bởi sự tỏa nhiệt từ các thiết bị này là có.

[​IMG]Không để Laptop trong cốp xe
    Mình biết có nhiều bạn có thói quen nhét cả chiếc laptop vào cốp xe hay an tâm khi bỏ trong balo và để vào.
    Điều này tuyệt đối không nên, nếu bạn không muốn " Bùmmmm"

[​IMG]Không để máy trên chăn ga gối nệm
    Bề mặt tiếp xúc của Laptop là rất quan trọng, bởi như những vị trí mình nêu trên sẽ rất khó thoát nhiệt.

Đó cũng là lý do mà mình khuyên bạn nên thường xuyên dùng GIÁ ĐỠ LAPTOP cho bản thân khi làm việc.

5 Không mà mình nghĩ ai cũng cần lưu tâm, để tuổi thọ chiếc Laptop của chúng ta được lâu và bền như ngày đầu tiên rước em nó về.

[​IMG]Cảm ơn bạn đã quan tâm đón đọc!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...