Kinh nghiệm: 5 Lời Khuyên Kiêng Cữ Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Phương Thảo9, 20/12/2016.

1. Phương Thảo9

Phương Thảo9 Thành viên mới

Hôm nay, mình sẽ chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sau khi sinh.
    Thời gian kiêng cữ sau khi sinh nên kéo dài từ 30-44 ngày. Tuy nhiên nếu bạn sinh mổ thì thời gian ở cữ lâu hơn. 5 lời khuyên thường gặp nhất kiêng cữ sau khi sinh.
    1. Kiêng tắm gội
    Đây chắc hẳn là điều sau khi sinh phụ nữ thấy đáng sợ nhất có phải không.Việc không tắm rửa trong vài ngày sẽ khiến cho phụ nữ cảm thấy rất khó chịu. theo kinh nghiêm dân gian thì các chị em nên lau người bằng nước ấm với vài lát gừng. Nhưng nếu bạn không thích thì bạn nên tìm mua các loại thuốc tắm sau sinh dành cho phụ nữ giúp hồi phục sức khỏe. Ví dụ như thuốc tắm sau sinh của người Mường, người Dao đỏ.
    2. Máy lạnh, điều hòa.
    Không nên để máy lạnh ở gần, cường độ cao vì dễ dần đến bệnh xương khớp, viêm xoang cho chị em khi bắt đầu có tuổi, ăn uống lành mạnh.Bữa ăn của bạn nên có thêm gừng, hạt tiêu đen, dầu mè, rượu nếp. Thời gian nên nghỉ ngơi giữ gìn sức khỏe
    3. Thư giãn
    Khi vừa mới sinh em bé bạn nên hạn chế bị xúc động hoặc phấn khích quá lớn để tránh bị lâm vào chứng trầm cảm sau khi sinh. Bạn nên tránh các công việc gây căng thẳng, mất tập trung, cần được loại trừ ngay.
    4. Massage
    Đây là cách tốt nhất để bạn lấy lại tinh thần. Nếu có điều kiện bạn nên đi các tiệm massage nhẹ nhàng, thư thái, các phòng xông hơi. Hoặc nêu ở nhà có bồn tắm bạn có thể chạy đi mua các loại thuốc lá tắm của người dân tộc để đun tắm vừa giúp thư giãn, ngăn ngừa dạn da sau khi sinh, lấy lại đc sức khỏe và lưu giữ mùi hương trên da.
    5. Luyên tập
    Có thể bạn thấy ngạc nhiên ngay khi sau khi sinh bạn nên luyện tập 1 số động tác sau: nghiêng vùng chậu, hông, trượt chân, nghiêng cơ cổ.
    Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phương Thảo9
    Đang tải...

2. Mẹ Mìn 88

Mẹ Mìn 88 BÍ QUYẾT THON GỌN BỤNG: http://bit.ly/2m6ZC1K

Các mẹ nhớ dùng nịt bụng quế sau sinh giúp thon gọn bụng nhanh sau sinh nhé, đừng để bụng xổ mới đi tìm phương pháp nha các mẹ. Nên dùng trong 3 tháng đầu sau sinh, càng để lâu sẽ khó lấy lại vòng eo hơn.

3. Cún Bảo Anh

Cún Bảo Anh Thành viên tập sự

Mình tưởng phải kiêng nhiều lắm mà. chỉ ít thế này thôi hả bạn

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mình làm sớm thì phải giờ mỏi hết 2 cổ tay.

5. Mẹ Bé 24h

Mẹ Bé 24h Thành viên chính thức

Sau khi sinh từ 3 - 4 ngày, các mẹ có thể tắm gội nhưng khi tắm, các bạn phải biết cách tắm như thế nào để vừa bảo vệ được sức khỏe, vừa giúp cơ thể sạch sẽ phòng chống vi khuẩn.

Các chị em không nên kiêng tắm quá lâu, chỉ cần khoảng 3 - 4 ngày sau sinh, vì nếu kiêng quá lâu, cơ thể sẽ là môi trường để vi khuẩn phát triển.

Để có thể tắm an toàn, các chị em phải tắm ở nơi kín đáo, tránh gió lùa, nước tắm phải là nước ấm đun sôi hoặc nước trong bình nóng lạnh, nếu tắm bạn có được đèn sưởi nhà tắm càng tốt. Khi tắm, nếu bạn tắm bằng nước thông thường, bạn phải tắm thật nhanh từ 5 - 10 phút hoặc dùng cách tắm dội

Các chị em có thể sử dụng lá tắm Dao đỏ sau sinh, vừa giúp cơ thể sạch sẽ, vừa tăng cường sinh lực, phục hồi sức khỏe cho phụ nữ sau sinh, sạch sản dịch

Lá tắm Dao đỏ sau sinh hiện được bán tại shop Mẹ Bé 24h với giá 100k / gói / kg

6. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Bây giờ các mẹ không phải lo kiêng cữ, sau sinh 2-3 ngày là có thể tắm rửa thoải mái mà không lo đến việc sợ bị hậu sản .... các mẹ nên sử dụng Lá tắm bà đẻ của người Mán ...
    trên mình gần dân tộc nên đẻ cứ bảo người nhà lấy cho dùng rất tốt ...

7. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Tốt cho cả xương khớp nữa , phòng bệnh hậu sản ...