5 Lý Do Tại Sao Không Nên Tự Chế Biến Tổ Yến Khô

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi yensaogroup, 17/3/2021.

1. yensaogroup

yensaogroup Thành viên mới

Bạn đã nghe điều đó quá thường xuyên - rằng nó có các thành phần dinh dưỡng giống như những thành phần dinh dưỡng mà bạn tự chế biến với những loại khô, và CỘNG, thật tiện lợi. Chỉ cần mở nắp chai và tận hưởng sự ngon lành.

Nhưng có thật không? Dưới đây là 5 lý do tại sao chúng tôi thực sự khuyên bạn nên tự chế biến tổ yến khô, thay vì lười biếng và chọn loại đóng chai.

1. CHỦ YẾU LÀ NƯỚC ĐƯỜNG

Hãy tin tưởng chúng tôi, nó chứa đầy nước đường không mong muốn, trộn với những hạt yến thật nhỏ có thể không có lợi cho sức khỏe của bạn và những người thân yêu của bạn.

Sự thật mà nói, tổ yến đóng chai đã được sử dụng bởi những mánh lới quảng cáo tiếp thị để khiến bạn nghĩ rằng nó tốt như việc tự chế biến tổ yến khô.

Nhưng thực sự, hàm lượng đường cao khiến nó hấp dẫn vị giác của bạn hơn, khiến bạn tin rằng nó thực sự tốt như vậy và khiến bộ não của bạn yêu cầu nhiều hơn.

2. NO BANG FOR YOUR BUCK

Một bức tranh nói một ngàn chữ. Chúng tôi đổ ra một loại nước yến đóng chai điển hình (hình trên) để cho thấy bạn đang tiêu thụ loại nước yến nào.

Thực sự, tin chúng tôi bây giờ khi chúng tôi nói rằng nó chủ yếu là nước đường và những mảnh nhỏ của tổ yến?

Không có gì.

Ngược lại, Tổ Yến Pha Lê của chúng ta sẽ trông như thế nào sau khi chúng ta ngâm nó trong khoảng 5 giờ. Hơn 100gram hảo hạng nguyên chất.

Và nhớ bạn, nó được mở rộng từ một mảnh 8gram. Đó là ít nhất 10 lần tỷ lệ mở rộng!

Bạn vẫn đang đắn đo giữa việc mua lọ yến sào đó và chuẩn bị yến sào khô?

3. BẠN KHÔNG THỂ SÁNG TẠO

Chỉ cần nhìn vào hình ảnh. Bào ngư với Yến? Nghe có vẻ ngon với tôi. Cảm thấy họ đói cồn cào?

Ăn với đu đủ thì sao? Đúng rồi. Bạn có thể sẽ không thể chuẩn bị những thứ này bằng cách sử dụng nước yến đóng chai. Nó có thể sẽ có mùi khó chịu và vô vị.

Thêm vào đó, việc bạn bỏ công sức ra để chế biến món ăn sẽ càng khiến bạn hài lòng hơn.

4. NÓ KHIẾN BẠN LƯỜI BIẾNG

Có cần chúng ta nói thêm không? Đây là một điều hoàn toàn không có trí tuệ: không ai thích một kẻ ăn bám lười biếng. Ở tất cả.

Nếu tất cả những gì bạn ước chỉ là mở nắp chai và mong đợi một điều kỳ diệu, chúng tôi lo lắng cho bạn.

Những điều tốt đẹp cần có thời gian và nỗ lực. Nhận ra điều đó trong đầu bạn

5. ÍT HOẶC KHÔNG CÓ LỢI ÍCH SỨC KHỎE

Đúng rồi.

Hãy thử nghĩ xem, nếu nó chủ yếu là nước đường và những mẩu nhỏ của tổ yến, bạn có nghĩ rằng bạn sẽ có thể gặt hái được nhiều lợi ích từ nó (nếu có)? So sánh những lợi ích của những cái khô ở đây và ở đây .

Đừng lười biếng, hãy lựa chọn tổ yến khô và tự chế biến. Bạn có thể cảm ơn chúng tôi sau.

PHẦN KẾT LUẬN

Nếu bạn vẫn còn hoài nghi, hãy tự mình thử cả tổ yến đóng chai và yến khô, bạn sẽ đánh thức được giác quan của mình. Đó sẽ là kết luận tốt nhất.

Nhưng hãy nhớ rằng, chỉ mua hàng từ các nhà cung cấp đáng tin cậy và đáng tin cậy. Có quá nhiều hàng giả trên thị trường không an toàn cho người tiêu dùng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yensaogroup
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nếu không nắm rõ cách sơ chế thì không nên tự làm