7 cách giảm cân nhanh chóng và hiệu quả

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Shop_Bay, 23/6/2011.

1. Shop_Bay

Shop_Bay Thành viên rất tích cực

Giảm cân có thể luôn là một thách thức đối với nhiều người, đặc biệt là những người làm việc văn phòng và những người đang phải chăm sóc con cái. Việc không có đủ thời gian và không quan trọng hoạt động năng lượng là những nguyên nhân chính mà mọi người thường xuyên không tập thể dục hay không tham gia các hoạt động thể thao.

Vấn đề ở đây là: Trong khi mọi người rất mong mình có thân hình mảnh mai hơn, có sức khỏe tốt hơn nhưng dường như họ lại không cố dành ra một chút thời gian để tìm cách đạt được điều đó.

Việc giảm cân là có thể đạt được đối với những ai có khả năng thực hiện bất kỳ điều gì họ có thể nghĩ. Sự thật, một số người có thể thay đổi trọng lượng cơ thể họ một cách nhanh chóng hơn những người khác nhưng việc tuân theo những lời khuyên đúng đắn và sự xác định rõ ràng, bạn có thể thực hiện được mọi mục đích trên cơ thể mà bạn muốn

7 cách hữu ích giúp bạn đạt được việc giảm cân một cách đáng kể:

1. Chế độ ăn uống là chìa khóa để bắt đầu tất cả các cách giảm cân vì bạn có thể tập thể dục mỗi ngày nhưng nếu bạn đang ăn những loại thực phẩm không đúng, trọng lượng cơ thể bạn cũng không thay đổi nhiều. Ăn uống đúng cách như ăn 3 lần một ngày và ăn những thức ăn có Salad, một ít thịt nạc trong bữa ăn của bạn.

2. Việc ăn vặt phải bỏ đi nhưng để bỏ được thói quen này, bạn cần phải làm trống rỗng tủ đựng đồ ăn và đóng gói nó lại. Nếu nhu cầu ăn vặt khá cao, bạn cần thay thế bằng một thứ gì đó khác như tách trà hoặc hoa quả.

3. Bạn không cần phải ra ngoài mỗi ngày nhưng ít nhất bạn có thể dành ra 30 phút đi bộ với con cái hoặc với chú chó cưng của bạn. Bạn cần có phá bỏ các thói quen ngồi lì trong phòng làm việc và hoặc xem tivi sau đó ăn tối.

4. Khi bạn tập thể dục, bạn phải luyện tập với cường độ cao để thay đổi nhanh chóng trọng lượng cơ thể bạn, điều đó có nghĩa bạn sẽ tăng nhiều nguy cơ mắc bệnh tim mạch. Hãy cố gắng và thử kết hợp tập thể dục với chạy bộ trong khoảng 20 phút, sau đó đạp xe đạp và máy tập luyện. Luyện tập theo cách này bạn sẽ có một giờ tập luyện toàn bộ thân thể, và đó cũng là một cách giảm cân lý tưởng.

5. Hãy cố gắng và để luôn vui vẻ, ít nhất một lần trong tuần bạn có thể thay đổi bằng những môn tập khác nhau như nhảy xa, đấm bốc, chạy ngoài trời, đạp xe ngoài trời hoặc đi bơi. Cách này có thể làm cho cách tập luyện của bạn luôn mới và thú vị.

6. Bạn đang giảm cân, thực tế là giảm lượng mỡ trong cơ thể bạn, điều đó không có nghĩa là bạn không thể sử dụng một khối trọng lượng nặng lên phần trên của cơ thể mỗi tuần một lần. Sử dụng các bài luyện tập tự do và bài tập nằm ngửa đẩy tạ để cải thiện phần trên cơ thể và nếu bạn muốn bổ sung sức khỏe hãy tăng cường nhiều năng lượng hơn nữa cho cơ bắp, các dạng viên chuyển hóa protein trong cơ cũng có một số hiệu ứng tốt để tăng năng lượng cho cơ bắp.

7. Đưa ra các mục tiêu nhỏ 2 tuần một lần như thế bạn sẽ có thể đạt được mục tiêu lớn là giảm cân nhanh chóng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop_Bay
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

I_Love_honey thích bài này.
  2. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Ðề: 7 cách giảm cân nhanh chóng và hiệu quả

Ăn ít + tập nhiều = giảm cân, hehe

3. mama15

mama15 Thành viên tập sự

Tình hình là về quê ăn tết giờ em lại béo tròn trĩnh ra rồi. Lại pải học chế độ giảm cân thôi mẹ nó ạ

4. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

e mún giảm cân các mẹ ơi
    bụng to quá ngực rui

5. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

mìng cũng đang muốn giảm cân ..an nhiều tâp nhiều he he ,,,,,kết quả bao cáo sau

6. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

đã béo rồi sao mà thấy khó gầy thế,hic..em ăn nhiêu bữa nhỏ trong ngày chứ ko ăn 3 bywax chính no vì như thế dạ dày m làm việc nặng và quen khối lượng thức ăn nhiều..

7. hoaithuvt

hoaithuvt Thành viên sắp chính thức

ăn uống vừa đủ + luyện tập nhiều sẽ giảm kg ngay

8. binhthuc

binhthuc Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: 7 cách giảm cân nhanh chóng và hiệu quả

Eo ơi, em giống bác quá, chồng kêu ầm ỹ

9. hangchuan102

hangchuan102 Bắt đầu tích cực

ủng hộ cách mẹ nó làm để giảm béo theo kiểu này, rất tốt cho sức khỏe

10. Thanh Tuấn

Thanh Tuấn Guest

Mình thấy giảm cân nhanh nhất là ở ý chí thôi, cố gắng tập luyệ thể dục thể thao, ăn uống hợp lí, ko nên ăn đồ ăn có nhiều hàm lượng chất béo là sẽ giảm cân khá tốt

11. thaomaiyeupeo

thaomaiyeupeo Thành viên đạt chuẩn

Mình muốn giảm cân lắm nhưng không có thời gian để tập thể dục, còn biện pháp giảm cân nào nữa không các mẹ????

12. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Em cũng muốn giảm 1,2 kg, em ăncungx ko nhiều nhưng lười vận động quá

13. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

trc mãi e ko béo đc lo lo. h béo bụng lại thấy lo hơn

14. ngocsaphja

ngocsaphja Thành viên chính thức

theo mình để không béo cứ ăn uống vừa phải, ăn ít cơm đi ăn nhiều rau lên, chịu khó ăn hoa quả và thờng xuyên tập thể dcuj như đi bộ hay tập aerobic cũng làm có vóc người cân đối hơn nhìu.

15. thuydung1991th

thuydung1991th SUSU

Bí quyết giảm cân của mình là sáng dậy sớm: uống nước 1 + tập thể dục 30p hoặc hơn+ ăn sáng nhẹ(ko ăn tinh bột)
    Trưa ăn 1 chén nhỏ cơm(ít thôi, tầm mấy thìa cơm thôi)+ thịt nạc luộc+bắp cải luộc
    Chiều ăn 1 hộp sữa chua + rat luộc + tập thể dục 30p(chủ yeu là aerobic)
    Tóm lại là ăn rau luộc là chính, vẫn ăn no, quan trọng là uống đều đặn thực phẩm chức năng FHASE 2 (uống đều để thêm động lực và nhắc nhở bản thân cố gắng), hàng Việt Nam ý, chỉ có trong khu vực miền nam thôi, mình phải đặt rồi họ ship ra, cũng rẻ mà uống ko bị mệt, trước mình uống thuốc j của Mỹ cơ mà mệt mỏi, buồn ngủ lắm
    Kiên trì thực hiện từ 55kg sau 2 tháng mình còn gần 50kg thôi. Phải cố gắng cơ

16. nguyenngocanh2509

nguyenngocanh2509 Bắt đầu nổi tiếng

Thực ra giảm cân có nhiều cách nhưng chung kết lại vẫn là tập tành, ăn uống khoa học, bla bla ... Cách nào cũng đòi hỏi nghị lực và vật vã trong thời gian đầu cả/ hiihi

17. maitrang0808

maitrang0808 Banned

theo mình thì các mẹ nên tới các phòng tập gym hoặc yoga có huấn luyện viên tư vấn cho chế độ ăn uống và cả tập luyện 1 cách có khoa học thì mới giảm cân an toàn, hiệu quả mà còn khỏe người nữa. Chúc các mẹ ai cũng đẹp như em nhé hihi

18. I_Love_honey

I_Love_honey Thành viên rất tích cực

Cảm ơn chủ top. (u)