3 tháng đầu: 7W3 mà không thấy có phôi thai, tim thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi xuanthao812, 29/6/2011.

1. xuanthao812

xuanthao812 Thành viên chính thức

Em đang bối rối quá không biết hỏi ai nên đành lên đây xin ý kiến của các mẹ ah. Hồi em được 4w thì em bị động thai đi khám bác sĩ có cho thuốc uống và thuốc tiêm về em không thấy ra máu và đau bụng nữa. Từ đó đến nay em xin nghỉ phép ở nhà nằm yên trên giường để an thai. Sau đó cứ cách 1w em lại đc bác sĩ hẹn đi siêu am. Tuần thứ 6w em siêu âm đã có túi noãn hoàng, túi thai dài 22mm, không thấy có phôi thai, không có tim thai. Chủ nhật vừa qua em lại đi siêu âm lại lúc này là đã được 7w3 thì túi thai dài 28mm, bác sĩ ko thấy có phôi thai, tim thai, kết luận là thai ngừng phát triển. Túi thai vẫn phát triển là nhờ em uống thuốc giữ thai và khuyên em nên tính đến chuyện phải bỏ bé đi. Cho em thêm 1 tuần nữa để xem thai có phát triển được gì ko? Em sợ và buồn quá nên cũng đi khám thêm ở 125 Thái Thịnh thì bác sĩ ở đấy cũng yêu cầu em nên xử lý sớm. Em xin các mẹ, có mẹ nào đã từng gặp hay nghe thấy trường hợp như em thì cho em xin 1 lời khuyên với ah. Đây là đứa con đầu lòng của vc em, em thật sự không nỡ và mong có 1 tia hy vọng gì đó. Bình thường chu kì kinh của em cũng rất dài thường 45ngày đến tận 60 ngày em mới có 1 lần, hay có khi em bị dài hơn người khác nên thai cũng sẽ chậm phát triển hơn người khác nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuanthao812
    Đang tải...

2. chuot_vang2008

chuot_vang2008 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: 7W3 mà không thấy có phôi thai, tim thai

theo mình thấy bạn khám nhiều nơi mà vẫn kết luận như vậy nên nghe theo bác sĩ khuyên thì hơn, vì ko có tim thai thì chắc chắn thai ko phát triển được, mong bạn mau chóng quyết định và bình tâm....

3. toanmo

toanmo Thành viên sắp chính thức

đúng rồi đó bạn, trường hợp của bạn có thể thai đã thoái triển và lưu rồi, bạn nên đi khám ở 1 bệnh viện uy tín để nhanh chóng có kết luận, trường hợp xấu nhất là phải xử lý để đón chào 1 em bé mới. Mình cũng đã từng bị như bạn và giờ đang có em bé rồi.
    Chúc bạn sớm có tin vui.

4. BoBo1901

BoBo1901 Thành viên chính thức

Nghe lời khuyên của bác sỹ đi bạn. Rồi bạn vẫn có thai lại bình thường thôi, chúc bạn khỏe nhe.

5. me iu tho

me iu tho me iu tho

xin chia buồn với bạn.Mình cũng giống như bạn vậy đó và mình vừa mới phải bỏ bé hôm thứ 2 xong bây giờ vẫn phải nằm ở nhà nghỉ ngơi.Mình làm các xét nghiệm đi siêu âm cả ở chỗ Bsi Thực và bsi Vỹ và cả bên phòng khám Tâm Hương nữa đều có cùng 1 kết luận ko có tim thai, thai lưu phải bỏ, em bé nhà mình hồi 6 tuần 3 ngày là đã có âm vang thai và có phôi thai rồi .Đây cũng là con đầu lòng của vợ chồng mình.Cũng buồn lắm bạn ạ, nhưng bạn hãy cố lên nhé, hãy xem như con iu chỉ đi chơi xa một vài tháng thôi, bạn cố gắng nghỉ ngơi ăn uống tẩm bổ để chuẩn bị những gì tốt nhất để chào đón con yêu trở về lại bạn nhé.

6. xuanthao812

xuanthao812 Thành viên chính thức

Em cám ơn các mẹ, vc em cũng quyết định phải nghe theo lời của bác sĩ thôi. Cố gắng để lần sau vây. Em cám ơn các mẹ nhiều lắm ah.

7. thanhnga0402

thanhnga0402 Yến Sào Khánh Hoà rẻ nhất

Lần đầu tiên mình mang thai cũng như bạn, thai 9 tuần mà cũng không có tim thai và phôi thai, bsi cũng khuyên bỏ nhưng mình xin theo dõi thêm 1 tuần nữa nhưng cuối cùng thì vẫn phải bỏ bạn ạ. Hãy làm theo lời khuyên của bsi, đừng buồn nhiều nhé hãy xem đó là duyên phận và tẩm bổ nhiều vào lấy tinh thần và sk của lần tiếp theo. Chúc bạn gặp nhiều may mắn!

8. hana_th

hana_th Thành viên mới

mình cùgx giống me iu tho quá. cuốituần thứ 5 sang tuần thứ 6 là có âm vang thai vậy mà 10 ngày sau đi khám con iu không phát triển, m choáng váng lắm ko tin. đi khám tùm lum và phải tin. khoc suốt

9. cua_hanoi

cua_hanoi Thành viên nổi tiếng

e đưa chu kỳ và kKc của em lên đây chị xem nào

Các kết quả khám thai của em ngày nào, chỉ số thế nào? em khám ở đâu

6w chưa có phôi có thể do chu kỳ em dài, còn tim thai phải 7-8w mới có cơ mà. Em nên đợi thêm 1w nữa xem thế nào đã nhé

10. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

mẹ nó cố gắng nhé, rồi con yêu sẽ sớm về lại thôi...có nhiều cái ko như chúng ta muốn đâu bạn ah. cố gắng tẩm bổ để có sức khỏe tốt, làm nền tảng cho em bé mới phát triển tốt bạn nhé.

11. hana_th

hana_th Thành viên mới

tu giưa tháng 3 em có kinh la chu ky cuối
    e làm xét nghiệm beta hcg giảm chị a nên ko còn hy vọng gì, cũng khám vài nơi nữa chị a.