Cần giúp: Ai Chia Sẻ Cho Em Ít Kinh Nghiệm Chọn Bơ Với Ạ

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi yenonline, 23/8/2016.

1. yenonline

yenonline Thành viên mới

Chào các mẹ. Em mua bơ hay gặp bơ sượng lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ. em cảm ơn nhiều lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yenonline
    Đang tải...

2. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

mình cũng vào đây hóng ah, mình mua mà không biết chọn quả nào nhiều thịt, ngon , toàn chọn quả sượng ah

3. Nupakachi Wedding

Nupakachi Wedding Thành viên mới

Thấy bảo mua những quả có thể lắc được hạt và quả đều, mọng thì ngon mẹ nó ạ. HI. Nhưng mấy lần e chọn vậy vẫn thấy k ngon, k biết sao nữa. hi

4. Laptop_QuangMinh

Laptop_QuangMinh Thành viên đạt chuẩn

E mua bơ bao nhiêu lần đều không có kinh nghiệm chọn bơ được hiệu quả :(

5. LeCanFruits

LeCanFruits Thành viên chính thức

Các bạn khi chọn bơ có thể tham khảo một số lưu ý này, có thể tránh mua phải những quả sượng đó:
    • Nhiều người khi chọn bơ thường ưu tiên loại quả to, vì nghĩ rằng quả to thường nhiều thịt hơn nhưng ngược lại có những quả bơ to nhưng về bổ ăn rất đắng. Lí do vì sao? Vì những trái bơ đó bị chín ép, không phải chín tự nhiên. Cho nên các bạn cần chú ý đến đặc điểm này nhé.
    • Để mua được những trái bơ đạt chuẩn cho bé yêu của mình, bà bầu cần chọn loại quả có vỏ màu xanh thẫm, bóng, mượt, khi chín có hơi đốm vàng. Vì khi đó, bơ đã già và chín tự nhiên, ăn không hề bị đắng.
    • Bạn cũng có thể lắc đều quả bơ khi cầm trên tay, nếu nghe thấy tiếng “lách cách” giữa hạt và vỏ đó là quả bơ đã đạt đủ độ chín.
    Bên cạnh việc chọn những trái bơ ngon-an toàn cho sức khỏe, các bạn có thể tham khảo thêm một số công thức làm các món sinh tố thơm ngon trong dịp hè này ngay tại đây nhé: http://lecanfruits.com/bai-viet/sinh-bo-dinh-duong-cho-mua-he-sang-khoai/