Ai có thể giúp được mẹ Luti nào ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeLuti, 24/1/2006.

Tags:
  1. Me Nice

Me Nice Thành viên đạt chuẩn

Hiền ơi, vì chưa có địa chỉ mail của Hiền và các bố mẹ đưa địa chỉ mail đã lên được 5 người nên chị để Hiền "nghỉ ngơi" 1 chút, có gì sau này sẽ giúp chị Luti việc đưa lên DD sau nhé. Tạm thời cho nghỉ phép để sau này còn phải lao động nhiều mà.

Đang tải...

2. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Cả e nữa, e cũng xung phong góp 2tay 2chân nhưng chị phải giao công việc cụ thể cho e nhé.

3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ Luti ơi em xin phép có ý kiến là các anh chị đánh máy xong thì DD sẽ in thành quyển để dễ tra cứu như xem sách. Cơ quan em có thể in và photo vô tư nên em có thể đảm nhiệm việc này chị có đồng ý không :?:

4. Me Nice

Mình vừa gửi mail rồi, nếu bố mẹ nào trong danh sách phân công không nhận được thì báo cho mình biết nhé.
    Mail của mình: khhang@yahoo.com

5. Me Nice

Mình gửi xong mới thấy greenfield. Khi không kịp, hoặc có khó khăn, mình sẽ cầu cứu ngay đó nha.
    Chị Luti ơi, em đã nói với các bố mẹ là làm trong khoảng 10 ngày. Nhưng bây giờ vừa nghĩ lại mình ở xa thì thoải mái vào dịp này, chứ ở nhà thì đang bận Tết nhất. Các bố mẹ và chị Luti thấy sao ạ? Chị Luti cho tụi em biết ý kiến về thời gian với nhé.

6. Me Nice

Ôi thôi rồi xem không cẩn thận nên để sót mất bao nhiêu bố mẹ. Thư ký này chẳng chuyên nghiệp gì hết chị Luti nhỉ.
    Vậy tạm thời mọi người đợi mẹ Nice tập trung lại rồi phân công lại nhé. Đông như vậy thì làm mấy ngày là xong thôi.
    Mẹ Zĩn, Chị Adam, bố mẹ bekutkit và Titi khoan làm nhé, đợi mình 1 chút, để mình phân công lại rồi sẽ nói số trang của mỗi nhà sau nhé.

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Nice ơi em nữa nhé: phonganh12@yahoo.com

8. Me Nice

Hiện giờ mình nhận được danh sách 11 người:
    - Mẹ Nice
    - Mẹ Zĩn
    - Adam
    - bekukit
    - Titi
    - Mami
    - BongNho
    - Nhim xu con
    - greenfield (chua co dia chi mail)
    - Zozo
    - BeMeo (chua co dia chi mail)

Nhimxucon đã cắt dán được bao nhiêu rồi, có thể cho mình biết để trừ ra một số trang được không? Địa chỉ của mình là: khhang@yahoo.com
    Mình đợi tin của NHim xu con, địa chỉ của greenfield va BeMeo, sau đó sẽ phân công cụ thể sau nhé.

9. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ Táo đã cắt gián được đến trang thứ 35 các câu trả lời của mẹ Luti rùi mà và đã phân loại ra thành, thuốc và vitamin, tiêu hóa (phân sống, ỉa cháy, táo...), chế độ ăn, Bệnh tật ( ho, VPQ..), tiêm phòng.... đang bảo đến trang thứ 50 sẽ lại cắt gián tiếp, em nghĩ phần cắt gián của em cũng khá hoàn chỉnh, mọi người chỉ việc phân loại hoặc làm từ trang 35 trở đi thôi. Các mẹ cho ý kiến.

10. BeMeo

BeMeo Thành viên mới

11. Me Nice

Mẹ Táo ơi, vậy là mẹ Táo làm gần hoàn chỉnh luôn rồi. Chắc chắn bản của mẹ Táo sẽ đầy đủ hơn bản của mẹ Nice vì mình chỉ mới xem được mấy trang thôi. Chắc chị Luti sẽ đồng ý thôi nhưng mình nghĩ mẹ Táo cứ gửi cho chị Luti xem qua cho đảm bảo tính khoa học của nhà chuyên môn nhỉ. Rồi sau đó chúng mình chỉ cần làm tiếp 10 trang còn lại theo mẫu của mẹ Táo để hoàn thành nhé. Mẹ Nice vẫn luôn sẵn sàng tiếp tục công việc này.

12. taomeo

Mẹ NIce ơi, Mẹ Táo đã gửi cho mẹ Luti 1 bản rùi, trong bản tham khảo đó nếu có vấn đề gì liên quan mẹ Táo cũng copy làm thông tin bổ sung mà, VD có bài về VPQ.. mẹ Táo cũng có trong đó cho các mẹ đọc tham khảo..
    Đúng rùi, nếu các mẹ Làm chỉ cần cắt gián từ trang 35 trở đi thôi cho khỏi mất công, mẹ Nice có cần thì mẹ táo gửi cho 1 bản rùi copy bổ sung vào từ trang 35 trở đi. có gì lên tiếng nhé, mẹ Táo welcome

13. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Ơ, thế mình không phải làm gì à ??? :roll: :roll:

14. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Bản của mẹ Táo em thấchúng hoàn chỉnh. Tuy nhiên em thấy nếu làm theo cách của mẹ Nice thì có thêm nhiều mục hơn và đỡ mất công tìm kiếm nhiều. Sau khi tập hợp lại sẽ có 1 cái mục lục nữa, tha hồ tra nhanh.
    Mẹ thuyph còn in được nữa thì tốt quá. Bao giờ về Việt Nam em sẽ đi mượn chị thuyph để photo nhé. :D

15. Me Nice

Mẹ Táo ơi, gửi cho mình theo địa chỉ này nhé: khhang@yahoo.com
    Mẹ Zĩn đã đọc cả 2 bản rồi à? Mình sẽ xem lại và đợi ý kiến của chị Luti rồi cùng nhau làm bản hoàn chỉnh nhất nhé.
    Mami ơi, "án binh bất động" 1 tí nhé, rồi sẽ phải lao động thôi. Ăn Tết vui đi đã, ăn cả phần của người xa quê nhé! (Xấu không, chúc Mami "ăn" nhiều để mất eo đó mà :) )

16. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Cảm ơn mẹ Nice đã cho em "nghỉ phép" :D . Em sẽ cùng mẹ Luti hoàn thành công việc cuối cùng. Em đang chờ mẹ Luti post bài tạm chia tay topic cũ đây.

17. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Hai ngày vừa rồi mình có việc đi vắng, hôm nay quay về thấy mọi người tham gia tích cực quá làm mình cảm thấy rất vui . Và nhất là Hiền đã trao cho chúng mình giấy phép rồi nhé, các mẹ không phải lo là "bọn mình cấm đèn chạy trước ô tô" nữa :wink:

Như mình đã viết ngay trên đầu trang, chăc các mẹ không để ý kỹ

Vậy chắc mọi người chỉ cần giúp mình làm nốt những trang còn lai, phần trả lời rải rác ở các câu hỏi khác trong mục này mình sẽ tự tập hợp lại . Mẹ Nice giao cho cái hạn 10 ngày, nhưng mà 10 ngày hơi cao su một tý mẹ Nice nhé, nhỡ cô giáo của mẹ Luti triệu tập gấp thi...
    Mọi người cứ ăn tết vui vẻ nhé, như mẹ Nice nói ậy Chỉ có mình và mẹ Nice bên này không bị gáng nặng tết nhất đè lên người thì sẽ làm từ tự Sau tết có gì sẽ nhờ mọi người tiếp mẹ Nice nhỉ .

Các mẹ đừng lo không có việc làm nhé, sau mục nuôi dưỡng nếu thấy tốt chắc sẽ bàn với Hiền và Mod làm tiếp phần Giáo dục nhỉ ?

Cám ơn mọi người lần nữa, chúc cả nhà ăn tết vui vẻ, nhưng nhớ giữ eo đấy nhé

18. taomeo

Me Nice ơi, Em vừa gửi 1 bản cho chị rùi đấy, chị check nhé.

19. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Em cũng không bị bận rộn vì Tết đâu :lol: :lol: :lol:

20. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Các mẹ ơi có việc gì không cho mình làm với. Lâu lâu không vào DD nên không biết các mẹ đang làm một việc rất có ích. Cho mình tham gia với. :D
    Email của mình: ducp2e16@yahoo.com