3 tháng đầu: Bác Sĩ Bảo Em Bị Lưu Thai. Các Mẹ Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bui thuy, 5/5/2013.

1. bui thuy

bui thuy Thành viên sắp chính thức

các chị ơi cho em hỏi chút em lo quá các chị có kinh nghiệm giúp em với. ngày 17/4 đi siêu am thì thai được khoảng 4 tuần 2 ngày.GS= 12mm.ngày 20/4 em có bị ốm viêm A, bị ho và nghẹt mũi em ko uống thuốc chỉ nhỏ nước tỏi.đến ngày 25/4 thì em đỡ và khỏi dần.trưa 4/5 em ra 1 it dich màu hồng, đến tối thì ra 1 it nhưng màu hơi nâu.sáng nay thì ra máu đỏ tươi.em đi siêu âm thì ông bác sĩ bảo em hư thai khoảng 1 tuần rồi.ĐK túi ối 20 mm, chưa có phôi thai,tim thai.bảo em về nhà nằm nghỉ mai xuống hà nội theo dõi thai lưu.chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với nghe ông ta nói mà 2 vc em phát khóc rồi.đây là bé đầu tiên của vc em các chị à.cả ngày hôm nay em còn bị ra huyết nữa,ra ko nhiều chỉ khi nào đi vệ sinh là lại són ra it máu màu hơi sẫm.
    xuóng hà nội em sợ đi xa nguy hiểm em đang ở sơn tây hà tây củ.cứ nghĩ đến con là phat khóc thôi.moi s.a 1 noi ma nguoi ta bao gần 7 tuần chưa có phôi thai lại ra huyết nữa em ko yên tâm nỗi các chị à.

em cảm ơn các chị nhé.em chưa có kết quả chính thức nhưng em kể cho các chị, các chị xem như thế này hy vọng của con em có nhiều không nhé.
    ngày 5/5 sau khi ra máu em đi siêu âm thì kế quả là thế này:tử cung kích thước to,có h/a 1 túi thai, bờ túi thai tròn đều.ĐK : 20mm, chưa có phôi, tim thai,tuổi thai khoảng 6 tuần.
    nghỉ ngơi 1 ngày đến chiều 7/5 em lên viện 105 khám,sau khi siêu âm ông đầu tiên ông bảo túi thai ko có gì bất thường hình như có túi noãn(ko rõ vì máy rất mờ)nên em được giới thiệu xuống tầng khác siêu âm ông bác sĩ này hỏi tình trạng của em; em cũng trả lời thật là đi s.a người ta kết luận thai 7 tuần lưu, bị ra máu không đau bụng. sau đó ông s.a cho em và kết luận: có 1 túi thai, bờ ko tròn đều ĐK : 22mm thai 6 tuần +- 1 tuần tuổi, ko thấy âm vang thai => thai lưu
    và họ yêu cầu em nhập viện để phá nhưng em xin về vì thấy họ khám khá sơ sài
    đến ngày 9/4 em hết ra máu cục mà thi thoảng ra 1 ít màu nâu nâu đến giờ
    hôm nay 12/5 em xuống hà nội khám ở bv medlatec có 3 bs siêu âm cho em, người đầu tiên sau khi s.a ko thấy phôi và tim thai nên cũng kl khả năng thai lưu giới thiệu qua phòng s.a khác: ông bs này nhìn và bảo có túi noãn nhưng ko rõ lắm ko có tim thai, thế nên sau đó em lại được đưa qua siêu âm bằng đầu dò và có kết quả: tử cung kích thước tăng, có h/a 1 túi ối, GS= 25.9mm, bờ túi méo mó, phôi thai mảnh, chưa thấy tim thai đường kính 07mm, tăng âm.tương đương tuổi thai 7 tuần 6 ngày.theo dõi hình ảnh thai ngưng phát triển.
    với kích thước này và kết quả thì em thấy người ta nói với nhau là ko có khả quan lắm,
    như vậy ko biết liệu con em có hy vọng ko nữa em đang chờ kết quả xét nghiệm beta vì hôm nay em mới làm có 1 lần 48h sau em làm lại lần nữa để có kết quả chính xác.em vẫn hy vọng là do con em phát triển chậm các chị ạ.
    bình thường thì khoảng đầu tháng ngày 10 trở đi là em có kinh, nhưng vì thời gian cưới em kinh nguyệt ko đều nên em cũng ko để ý đến thành ra giờ em ko nhớ rõ ngày kinh cuối nữa.nhưng em áng chừng thì cũng khoảng 7 tuần ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bui thuy
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 12/5/2013
  2. mẹ&cún bông

mẹ&cún bông Thành viên rất tích cực

Ðề: có ai giống em ko?cứu em......................e nhờ mod ít hôm

Khổ thân mẹ nó. Tốt nhất mẹ nó đến bệnh viện gần nhất để khám đi. Ra máu là cũng ko ổn đâu

3. oxxino

oxxino Thành viên mới

hit, mẹ nó đi khám xem seo :( đúng là ra máu như vậy ko ổn tý nào :(

4. bui thuy

e sợ cái cảnh đi khám người ta lai bảo "pải bỏ" lắm

5. Nha.BiBo

Nha.BiBo Bắt đầu nổi tiếng

tính đến 4/5 thì thai được khoảng 7 tuần rồi đúng không em? Nếu em k muốn đi xa thì vào viện theo dõi thêm 1 tuần nữa siêu âm lại mã vẫn k có tim thai thì kết luận của bác sĩ là đúng em ạ, giải quyết luôn đỡ ảnh hưởng, sau đó ít nhất 3 -4 tháng sau hãy có thai lại. Khi có thai lại em nên nhờ bác sĩ theo dõi và dùng thuốc giữ thai.
    Đừng lo lắng quá, giờ rất nhiều người bị như vậy .
    Chị còn bị đến 2 lần, đến nỗi bố mẹ chồng còn lo không đẻ được muốn chồng chị đi lấy vợ khác cơ. Giờ thì 3 đứa rồi. Em cũng đừng nghe thuốc nam thuốc bắc làm gì. Lần thứ 2 có bầu đi siêu âm bác sĩ bảo thai lưu rồi mà ông thầy thuốc nam nổi tiếng về chữa vô sinh vẫn bảo chị là thai khỏe chỉ mẹ yếu thôi, đến nỗi bị nhiễm trùng suýt bị cắt dạ con nữa.
    Em đừng nghĩ gì nhiều không ảnh hưởng đến sức khỏe đấy.
    Cố gắng lên.

6. mẹ&cún bông

mẹ&cún bông Thành viên rất tích cực

Nếu bác sỹ bảo thì bạn phải bỏ thôi, thai lưu mà ko bỏ sẽ bị nhiễm Trùng dạ con đó. Còn nguy hiểm hơn nhiều

7. bui thuy

vâng mai em đi khám lại xem sao

8. dzinzind

dzinzind

mình nghĩ tầm 7 tuần mà bị xẩy thai ra nhiều máu lắm vì vẫn là 1 cục máu mà ,trước mình cũng 8 tuần cũng bị ra máu như bạn ra viện khám họ bảo là dấu hiệu xảy thai bắt nằm viện 15 ngày để tiêm mình cũng sợ quá phát khóc nhưng ck quyết định bảo về ko nằm thế là mình về quê uống thuốc bắc giờ cậu con trai của mình lớn rồi ,theo kinh nghiệm của các bà đi trước thì đấy là máu báo bạn có thai đấy bạn cứ vui vẻ ăn uống nhiều và nghỉ ngơi đùng đi mạnh nhé

9. thuyanh.93

thuyanh.93 Thành viên tích cực

Ngày trc bạn m có bầu hơn 1 tháng cũng bị ra máu nghi bị động thai về các cụ mách uống rau má hay lá nhọ nồi thế là khỏi ko biết có phải giống mẹ nó ko .mẹ nó cứ theo dõi xem sao rồi đi khám lại nhé chúc 2 mẹ con khỏe mạnh

10. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

Tốt nhất là vào viện nằm theo dõi một thời gian nữa bạn ạ, nếu mà bị lưu thật thì nên bỏ ngay, vì để lâu sẽ rất ảnh hưởng đến việc sinh nở sau này

11. mecunxoi

mecunxoi Thành viên rất tích cực

tốt nhất e nên vào viện theo dõi xem thế nào và cũng đừng suy nghĩ nhiều làm ảnh hưởng thai nhi. Kinh nghiệm của chị là cũng k nên đi thuốc nam thuốc bắc. Chúc e có tin tốt lành.

12. Mr and Mrs Kim

Mr and Mrs Kim Thành viên chính thức

Chủ top cố lên! Mọi việc cứ phải bình tĩnh mới giải quyết thấu đáo mẹ nó ạ

13. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

Khổ thân chị.Ra dịch thì ko sao nhưng Bác sĩ đã nói ko có tim thai thì e hơi lo...Chị gái em cũng bị như chị vừa phải đi bỏ rồi ạ.hic hic.Tốt nhất mai ra Phụ sản khám ngay đi ạ,để lâu nguy hiểm cho cả mẹ đấy

14. Hiennt16789

Hiennt16789 Thành viên tích cực

Ở st cũng có nhìu chỗ khám uy tín mà mẹ nó. Tốt nhất cứ vào viện. Ra ít máu thì có khi là ra máu báo, hoặc động thai nhẹ thui. Chịu khó nghỉ ngơi, nằm 1 chỗ, ko đi lại là đc. Nhiều người 8 tuần mới có tim thai mà. Mẹ nó lo lắng quá lại ảnh hưởng đến con đấy

15. thao con yeu

thao con yeu Thành viên chính thức

bây giờ thiết bị y tế tân tiến bạn lên ra hà nội vào phụ sản 1 chuyến cho yên tâm nhé,đừng ở quê mà phải hối hận,nói thật là mình ko tin tưởng tay nghề của các bs ở quê.vì trước đây em dâu mình suýt chút nữa thì ....gặp chuyện chỉ vì bs ở quê quá kém.bạn đừng ngần ngại đi xa mà sợ ảnh hưởng,con cái là lộc trời cho mà,trước chị gái mình mang bầu bé thứ 2 nhé,định bỏ rồi nhưng mọi người lại khuyên ko bỏ,thế rồi ko bỏ,khi đc hơn tháng buổi tối đang nằm nhà tự dưng ra máu nhiều kinh khủng luôn ấy,chứ ko phải ít đâu nhé,và đc cấp cứu ỏ bạch mai ....bé vẫn ra đời giờ đã 4 tuổi rồi.cậu hãy lạc quan lên nhé,nhưng nhất định là mai phải đi khám nhé ,mà phải ra phụ sản nhé''chẳng may có vấn đề gì thì ở ngoài phụ sản vẫn yên tâm hơn....mình nói đến trường hợp xấu thôi,chứ cầu chúc cho 2 mẹ con bạn''.con cái cũng phải có duyên với bố mẹ mà.chúc bạn may mắn.

16. thudl.pro

thudl.pro Bắt đầu nổi tiếng

Thai 6-7w mà chưa có tim thai là chuyện bt. Từ 8w mà chưa có thì mới phải lo lắng thôi mẹ nó ah. Em cũng ko dám nói j về trừong hợp của chị vì mỗi ngừoi có cơ địa và triệu chứng khác nhau như em mang thai đến tuần của chị cũng ra máu nhưng các cụ bảo máu báo ko sao hết. Bây giờ bé nhà em đựoc 5 tháng rồi. Chị cứ theo dõi và ăn uống cho khỏe nhé !!! Chúc chị mẹ trong con vuông !!!

17. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Mình nghĩ trc hết bạn phải bình tĩnh đã, theo dõi xem sk thế nào, tốt nhất là khám ở HN, nhưng mình khuyên bạn có đk thì nên khám cả trong viện và 1 bs tư xem thế nào, đừng vội vàng từ bỏ, mình gặp nhiều trường hợp các mẹ cũng mang thai và bị chuẩn đoán thai lưu nhưng là do chuẩn đoán sai, và các mẹ đó cũng sinh bé ra hoan toàn bình thừong, hi vọng điều kỳ diệu sẽ đến với bạn

18. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Chắc mẹ nó phải đi khám mới biết được mẹ nó ạ. Nói chung ra huyết như thế thì cũng có dấu hiệu báo nguy hiểm rồi. Hi vọng bác sĩ ở đó chuẩn đoán sai.

19. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó đã đỡ chưa? chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ nhé!

20. bui thuy

em mệt quá ko trả lời các chị được.ko biết có pải do ra máu nhiều hay ko mà e cảm giác như mất sức vậy.e bị ra máu thi thoảng lại ra cục nhỏ như máu đông.giống như các kỳ kinh nguyệt em vẫn hay ra như thế.em vẫn chưa đi khám được xã em đang vào trường vẫn pải đi làm nên chiều em mới đi được.ông bs (e khám làm ở bệnh xá trưởng của trường lục quân 1) bảo thai của em vẫn chưa thấy phôi kích thước 20 mm thai hỏng rồi

Sửa lần cuối: 6/5/2013