Cần giúp: Bác sỹ và phòng khám chuyên khoa Nhi tốt ở quận Long Biên và lân cận

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Lazy80, 3/5/2013.

1. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Bác sỹ và phòng khám chuyên khoa Nhi tốt ở quận Long Biên và lân cận

Zin_thoi cứ cho địa chỉ nhé, nếu mẹ nào có con lớn lớn chút mà ngại đi xa thì đây cũng là 1 địa chỉ tham khảo lúc cần. thanks!

Đang tải...

2. linhtp

linhtp Thành viên sắp chính thức

Ðề: Bác sỹ và phòng khám chuyên khoa Nhi tốt ở quận Long Biên và lân cận

Vote cho bác sỹ Hùng số 55 phố 8/3 mẹ nó nhé

3. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Thế à, vậy là mới nghe đến địa chỉ này qua 2 người thì cả 2 đều khen. Mẹ nó có thể comment chi tiết hơn để các mẹ cùng biết ạ. thanks!

4. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

tớ hóng với, bên này khó tìm bs tốt quá

5. mcc

mcc Bà chủ Shop http://huongaodai.com

hôm vừa rồi mình đưa con đến pk tai mũi họng của bs Lê Anh Tuấn ở 22 ngõ 544 Nguyễn Văn Cừ, thấy khám cũng đông. Có máy nội soi tai mũi họng luôn, hình như khám mặc định là phải nội soi tai mũi họng luôn ở đây thì phải, hết 150k, người ta làm nhanh lắm, cảm nhận thì thấy cũng bình thường. Con đứa bạn mình toàn đưa con khám ở đây, cũng không khỏi hẳn, con nó vẫn hay bị lại suốt.

Lazy80 thích bài này.
  6. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Uh, cũng còn hợp thầy hợp thuốc nữa mẹ nó nhỉ?
    Nếu trong thời gian dùng thuốc mà không khỏi thì cần phải xem xét, còn nếu bé dùng thuốc khỏi, 1 thời gian sau mới bị lại thì đấy là do mình không phải do bs, hoặc là bé bị nhiễm lạnh hoặc là sức đề kháng kém.

7. tho.soc

tho.soc Thành viên chính thức

Ðề: Re: Ðề: Bác sỹ và phòng khám chuyên khoa Nhi tốt ở quận Long Biên và lân cận

Các mẹ ơi, hơi lạc đề tý nhưng các mẹ thông thái gợi ý giúp mình vụ này nhé. M muốn cho con tiêm phòng ở trạm xá phường (dịch vụ) cho gần nhưng rất hay ko có thuốc. Toàn fai lặn lội sang hàng Bài hoặc lò Đúc thôi. Các mẹ biết chỗ nào tiêm dịch vụ tốt ở gần thì chỉ giúp m nhé. Hè nóng thế này cho đi tiêm xa tội con lắm, mà taxi thì chết tiền bố mẹ. Hix

8. chipcoi2014

chipcoi2014 Thành viên tập sự

bs Đông - 0966282286- Khu đô thị việt Hưng - bệnh viện nhi trung ương. bác này mới chuyển về đây ở. cháu nào nhỏ quá, bác có thể đến tận nhà khám, nhà mình thì thường cám ơn bác 300k. rất có thiện cảm với bác này.
    bs Quyệt - 0988916205- nhà ở Đường Ngô Gia Tự- bệnh viện nhi trung ương. đứa đầu nhà mình hay đưa đến nhà bác này khám, cảm nhận là bác này rất hiền.
    bs Hạnh- 0982971429- khu đô thị việt hưng- viện nhi trung ương.

bubeo2013Lazy80 thích.
  9. bubeo2013

bubeo2013 Thành viên tập sự

Bs Đông - 0966282286- viện nhi trung uơng. ở CT 19 khu đô thị việt hưng.
    nhà mình ở CT 20, bác này mới cuyển về đây, ngay gần nhà mình, nên qua khám cũng tiện.
    hôm trước Bu nhà mình sốt cao, ho nặng tiếng, cứ tượng là viêm phổi nặng, sang khám thì bác chẩn đoán: viêm VA/ viêm tai giữa cấp. uống kháng sinh 5 ngày cộng với nhỏ mũi là khỏi hẳn. khám bs TMH là lại chấm họng, rủa mũi hằng ngày đến là mệt. mình cũng tham khảo, hình như bs ở viện nhi trung uơng chẳng bao giờ cho chấm họng thì phải, chẳng biết thế nào nữa.

10. Igymfitness

Igymfitness Igym Fitness

Ngõ 544 này nằm giữa 2 ngã tư đèn đỏ chị ah em cũng ko nhớ số nhà nhưng cứ đi thẳng đến cuối ngõ nhìn bên tay phải thấy ngay phòng khám đấy ah. Bé nhà em bị viêm mũi dị ứng nên thực sự chưa ở đâu chữa khỏi ah? cứ 1,2 tháng lại bị lại 1 lần đến bây giờ em vẫn chưa tìm đc giải pháp cứ ho he, sổ mũi mấy hôm đi khám đã lại xuống phổi em stress vì cu con lắm

11. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Vụ này thì mình chịu rồi. Mình ở Sài đồng, trạm y tế phường Sài đồng vẫn tiêm dịch vụ vào CN hàng tuần. Về cơ bản các mũi đều có, nhưng Thủy đậu thì chưa. Mẹ nó có thể gọi điện đến hỏi. Trước mình có lưu số điện thoại mà giờ mất rồi, mẹ nó alo 1080 hỏi số đt xem.

Cảm ơn thông tin hữu ích của mechipcoi!

Uh, mình cũng thấy thế, bs TMH thì toàn chấm mũi họng, rửa mũi hút mũi. Bs nhi thì toàn kê kháng sinh.
    chẳng biết cái nào tốt hơn nhưng thường thì các mẹ cũng ko có thời gian để đưa con ra chấm mũi họng hàng ngày.

12. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Vụ viêm mũi dị ứng này thì nhiều bé bị lắm. Bé nhà mình cũng thuộc nhóm này.

Chỉ có 1 cách đề phòng duy nhất là giữ ấm cho con mẹ nó ạ. Tớ có vài kinh nghiệm share cùng mẹ nó nhé:

- Theo dõi thời tiết hàng này, mặc đồ phù hợp cho con, giữ ấm ngực, gan bàn chân tay.

- Khi tắm cho con có thể nhỏ vài giọt dầu tràm vào nước tắm. Ko có dầu tràm thì đun nước lá bưởi để tắm (vụ lá bưởi này mình có thấy hàng xóm nhà mình áp dụng cho con, họ để dành cả bao tải lá bưởi đun nước tắm cho con hàng ngày, thấy bảo tác dụng rõ rệt, bé ít ho hắng sổ mũi hơn trước, mình đang tìm hiểu thêm về vụ này)

- Tắm xong xoa dầu vào gan bàn chân tay, sấy khô tóc - cái này mình áp dụng triệt để ngay cả mùa hè :D

- Cho bé uống nước trà gừng ngay khi thấy có hiện tượng bé bị lạnh - trà gừng làm ấm người ngay và giải cảm rất tốt.

- Nhỏ nước muối sinh lý hàng ngày (bình thường dự phòng thì cứ nhỏ 1 lần mỗi sáng)

- Mùa đông cho bé uống 1 thìa nhỏ mật ong mỗi sáng (nếu ngâm được mật ong, chanh đào càng tốt - bây giờ đang mùa chanh đào đấy)

Tạm thời thế đã ạ :)

13. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Mình đã khám cho con 1 lần ở đây, bs khám nhanh, soi tai mũi họng, ko nghe tim phổi.

Hôm đó bé bị sốt, thỉnh thoảng húng hắng ho, nhưng bs kết luận là sốt virus, chỉ cho uống hạ sốt, xịt mũi, tiffy, và khẳng định chưa cần phải uống kháng sinh mặc dù mình có nói cháu cho ho, cũng k thấy bác nghe tim phổi vì bác còn vội đi liên hoan 2/9 hay sao í.

Hôm sau bé ho nhiều lên bác bảo chiều qua khám lại hoặc uống ks theo đơn cũ. Nhưng theo tư vấn của bạn mình thì bác này chỉ chuyên TMH thôi, nếu cảm giác là ho liên quan đến phế quản - phổi thì nên đến khám bs chuyên Nhi. Mình cũng thấy đúng như vậy đó. Chắc lần sau mình ko khám bs Tuấn nữa vì bác ko khám tổng thể và chu đáo trong khi các bé nhỏ thì chỉ cần hôm trước sổ mũi hôm sau đã viêm phế quản rồi.

14. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

hihi 2 đứa nhà em hôm trc cũng lăn ra ốm hơi ấm người + ngạt mũi thôi nhưng em mang đi khám luôn tránh để lâu bệnh lại nặng

15. metomkenh

metomkenh Thành viên tích cực

Nhà e cũng hay gọi bác sĩ Tuấn ở Xanh Pon đến khám. Chỉ khi nào thực sự cần bác ý mới kê ks cho uống thôi. Trưa nay vừa phải gọi bác ấy vào vì con gái sốt và ho nặng tiếng. Mới 1 ngày 1 đêm thôi mà đã bị phế quản rồi. Đây là lần khám đầu tiên bác Tuấn kê ks cho con e đấy, hic. Nếu như ko có biểu hiện viêm nhiễm gì thì bác ấy k cho thuốc đâu. Thế nên khám bác ấy phải kiên trì, ko thể ngày 1 ngày 2 mà khỏi ngay đc ạ.
    Hai đứa con, đứa nào cũng hay ốm, còi cọc, chán hết cả cái con thằng người ấy ạ. :((

16. metomkenh

metomkenh Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Bác sỹ và phòng khám chuyên khoa Nhi tốt ở quận Long Biên và lân cận

Ở các trạm y tế phường thì phường nào cũng giống nhau thôi ạ. Bây giờ Hàng Bài cũng chuyển xuống Nguyễn Chí Thanh rùi, mn chỉ có thể cho con ra Lò Đúc thôi. Hoặc là vào Hồng Ngọc, gần hơn Lò Đúc nhiều phết đấy ạ. Mà thực ra ở Hồng Ngọc cũng ko đắt hơn nhiều đâu, vì chỉ có tiền thuốc còn bên Lò Đúc lại mất thêm tiền khám. Hôm CN vừa rồi mình cho con đi tiêm Thủy đậu, thuốc của Mỹ 690k + 40k tiền khám, đắt kinh dị. Chưa kể chờ đợi lê lết gần cả ngày ở đấy. Các mẹ cho con tiêm ở Lò Đúc thì đi ngày thường ấy, đi t7 -CN đông kinh khủng. Nếu đi cuối tuần thì phải đi sớm, chỉ tầm 9h30 là hết số rồi.

17. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Bọn trẻ con nhà chị mà chỉ ấm người + ngạt mũi thì cứ siro tiffy mà sài, còn nếu ko đỡ mà chuyển ho thì mới cần khám bs?
    thế hôm đó em cho con đi khám thì bs kê những thuốc gì?

18. fue_xinh

fue_xinh Thành viên sắp chính thức

Oanh dau dc can cho be zzz

19. Bibom

Bibom Thành viên đạt chuẩn

Topic này hay quá mà giờ mình mới thấy. Mình ko biết là bên Gia Lâm này cũng nhiều bs nhi như vậy đấy.
    Mình hay cho con khám Bs Minh viện nhi ở ngõ 554 Nguyễn Văn Cừ. Bs ko có phòng khám mà khám tại nhà. Chị này nhẹ nhàng, nhiệt tình và thường hỏi bé đã uống kháng sinh j để kê cho phù hợp chứ ko kê nặng ngay từ đầu.

20. Tuyet lan 1412

Tuyet lan 1412 Thành viên tập sự

Bác