Thông tin: Bài Học Tia Sáng Mặt Trời Với Photoshop (phần 2)

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nuongitq, 21/1/2016.

1. nuongitq

nuongitq Thành viên đạt chuẩn

Bạn sẽ được học sử dụng Brush tạo tia sáng mặt trời chiếu rọi trong Adobe Photoshop và thực hiện kiểm tra xem đã đúng định dạng ánh sáng.

Tạo các Brushes

Bạn đã tạo nên hình dạng của bàn chải của bạn. Bây giờ bạn cần để làm cho bàn chải thực tế từ chúng. Tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để làm điều đó trên bàn chải đầu. Quá trình này là hoàn toàn giống nhau cho bàn chải thứ hai khi hoc photoshop

Bước 1

Làm cho tia SUN 1 có thể nhìn thấy và tia nắng mặt trời và tia SUN 2 với lớp vô hình.

Bạn cần phải đảo ngược màu sắc để tạo ra các hình dạng thích hợp của bàn chải. Thêm một adjustment layer Invert mới trên tất cả các layer.

Vào Select> All để chọn toàn bộ hình ảnh. Vào Edit> Copy Merged để sao chép nó và vào Edit> Paste để dán nó.

Bước 2

Vào Edit> Define Brush Preset ... và đặt tên cho bàn chải Sun Rays 1.

Bước 3

Do chính xác cùng với 2 lớp SUN quang để tạo ra một brush khác.

[KHóa hoc lap trinh android cơ bản tịa hà nội !]

4. Kiểm tra Brushes của bạn

Để tạo ra nhiều biến thể của hai bàn chải cơ bản, bạn có thể tăng hoặc giảm tương phản, sắc nét cho họ, làm cho họ rộng hơn hoặc hẹp hơn với Free Transform Tool, hoặc thiết lập các blur từ các hướng khác nhau. Đó là vào bạn mà hiệu ứng mà bạn thích.

Làm việc với một bàn chải Opacity thấp để có được kết quả thực tế nhất. Hãy ghi nhớ những hướng ánh sáng. Các tia nên có cùng một hướng. Nếu bạn muốn sử dụng các loại cọ trên bức ảnh của bạn, hãy cố gắng chỉ tăng cường ánh sáng đã có sẵn trên bức ảnh. Hãy nhìn vào cách mà Sun Rays 1 bàn chải làm việc.

Trên bức ảnh dưới đây, bạn có thể xem như thế nào Sun Rays công trình 2 bàn chải.

Trong hướng dẫn này, bạn đã học được làm thế nào để tạo các mẫu cọ mặt trời quang của riêng bạn. Bạn có thể sử dụng chúng để tăng cường ánh sáng trong bức ảnh của bạn hoặc để tạo ra một nguồn ánh sáng mới từ đầu. Để có được ánh sáng trung thực nhất, tôi khuyên bạn nên học cách làm việc của ánh sáng tự nhiên và cũng sử dụng các brush với opacity thấp.

Tôi hy vọng bạn sẽ vui vẻ làm việc với những bàn chải. Tôi mong muốn được nhìn thấy kết quả của bạn!

----------------- || -----------------

Trung tâm Đào tạo học lập trình php cơ bản nâng cao !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nuongitq
    Đang tải...

2. LanguageHN

LanguageHN Thành viên chính thức

Nói thật dù bài viết chỉ mang tính chất SEO thì cũng nên hướng dẫn đầu cuối một chút, hướng dẫn cái kiểu chẳng đâu vào đâu, thì từ khóa nó không lên đâu. cẩn thận tuần này google nó cập nhật thuật toán lại bay top 100.:D

3. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

:) tks chủ thớt, đúng cái em đang cần ạ :)

4. hieupede

hieupede

nhìn mà muốn học photoshop luôn và ngay ý :D

5. Thu Béo 89

Thu Béo 89 Thành viên sắp chính thức

em đánh dấu đây cho anh xã em học thôi chứ pts em chịu chết, không biết gì hết cả!

6. anhtuanIT

anhtuanIT Thành viên mới

bác dùng google dịch cả bài hả bác :v

7. tiwenger

tiwenger Thành viên tích cực

tia sáng mặt trời