Bài Viết Cho Tâm Hồn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ThichTieuTiet, 8/3/2018.

1. ThichTieuTiet

ThichTieuTiet Thành viên tập sự

Xin chào các bạn

Mình tin tưởng rằng khi truyền đi một thông điệp tốt, thì sẽ giúp những người kế cận mình nhất trở nên tốt hơn.

Điều này giúp lan truyền đến mọi người, lan truyền đến ngóc ngách từng nhà, và giúp cuộc sống thêm phần tươi đẹp. Nếu chúng ta suy nghĩ như thế nào thì nó cũng ảnh hưởng lên cách làm của ta như vậy.

Cuộc sống đôi lúc chỉ cần lắng nghe thôi các bạn ạ, những hay biết tránh những suy nghĩ tiêu cực vì nó sẽ ảnh hưởng lên niềm tin của ta ảnh hưởng lên sự nghi ngờ về bản thân của chúng ta.

Tuy chưa phải là người làm cha mẹ, nhưng mình luôn có 1 suy nghĩ giúp mọi người có suy nghĩ trở nên tích cực hơn, lạc quan hơn.

Vì thế dạo gần đây mình tích cực chăm chút cho facebook cá nhân của mình, lan truyền đi những thông tin tươi đẹp hơn.

Nếu các bạn cũng muốn lan truyền thông điệp tươi đẹp đến với mọi người hãy ghé thăm facebook của mình.

Nếu đó cũng là điều có ích đối với bạn hãy like, share hay làm bất cứ điều gì để lan truyền thông điệp cuộc sống đến với mọi người nhé :)

Đây là 1 trong những thông điệp mình muống gửi đến các bạn nữ nhân ngày 8/3
    https://www.facebook.com/vuongmao/posts/10209005284648753

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThichTieuTiet
    Đang tải...

2. thanhtamtam611

thanhtamtam611 Thành viên sắp chính thức

Khi đọc những bài viết về tâm hồn luôn cảm thấy tâm rất tịnh

ThichTieuTiet thích bài này.
  3. ThichTieuTiet

ThichTieuTiet Thành viên tập sự

@thanhthanhtam661

Vâng đúng là vậy rồi bạn, ngoài ra mình sẽ cảm thấy yêu cuộc sống hơn, yêu những lúc giận giữ của người khác nữa :)