Bán hàng Amway

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi anniepham1234, 12/10/2009.

Tags:
  1. thaidv49

thaidv49 Thành viên chính thức

2. dongmk

dongmk Thành viên mới

xóa comment ! never do it again !

Sửa lần cuối: 12/4/2010
  3. bongbongxanh

bongbongxanh Thành viên tập sự

Em cũng được tư vấn nhiều về sản phẩm Amway, nhưng em vẫn cảm thấy nghi ngờ về cách bán hàng đa cấp này... Chẳng qua là móc túi người này và làm giàu cho người khác thôi !

4. dongmk

dongmk Thành viên mới

Xoa comment ! never do it again !

Sửa lần cuối: 12/4/2010
  5. chipchip_miumiu

chipchip_miumiu Thành viên tích cực

Sản phẩm AMWAY nói chung là cũng được mà,,,về cá nhân mình thì thấy sản phẩm chăm sóc đồ gia dụng là tốt...còn mỹ phẩm thì có thể phù hợp với người này nhưng không phù hợp với người kia...sản phẩm dinh dưỡng chức năng cũng vậy không phải đối với ai nó cũng tốt...bạn nào bảo trong kinh doanh mà không bao giờ nói thật là cũng không hẳn đúng. Mình thấy buôn bán bất cứ một cái gì thì cũng phải có cái tâm thì mới trụ được lâu dài không thì sớm hay muộn cũng phá sản thôi.

6. d_v_b

d_v_b Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bán hàng Amway

Đến bây giờ mình mới hiểu rằng bán đa cấp thì điều tiên phong là mặt hàng cực tốt thì mới có thể sống sót được. Nhưng dù sao mình cũng nể phục những người làm ở AMW, nếu mà những người làm ở AMW mà làm thêm sang bên Herbalife thì cực kỳ thành công.
    1/ Thị trường AMW đã có lâu lâu ở VN, nên tìm khách hàng mới vô cùng khó khăn
    2/ Bên Herbalife chiết khấu cho nhà phân phối tận 25% mức khởi đầu, nhiều nhất sẽ là 73 %. Mình quyết định làm ở đây vì ấn tượng mức chiết khấu. Tất nhiên đạt chiết khấu > 50% là rất khó, nhưng <50% là bình thường. Ngượi bán hàng đạt chuẩn ở Herbalife được chiết khấu tận 50%, tức là bán 1 sản phẩm thì mình được sử dụng 1 sản phẩm. Đúng là quá tuyệt vời. Nếu không thì mình dùng sản phẩm với giá chỉ bằng 1 nửa.
    Có hôm mình đi buổi tuyên dương nhà phân phối, có giúp việc được tuyên dương, thế mới siêu, mà cũng phục vì nó làm được nghề này

7. doanngockhue

doanngockhue Thành viên chính thức

Tớ đây cũng đi bán rồi. Nhưng giờ thì stop rồi. Vì thực ra rất vất vả mà nếu muốn mở rộng nhánh của mình thì cần có thời gian và sức khoẻ. Ở HN mọi người đều biết hết rồi. Khó mời chào lắm. Nhưng nếu để tớ khuyên bạn thì không nên tham gia.

8. bumbumchiu

bumbumchiu Thành viên chính thức

nhà em cũng đc 1 người gt, nhưng phải nói nc rửa bát và tẩy rửa, em đánh răng thì ko chê vào đâu dc. em chả quan tâm đa cấp hay 1 cấp, chỉ miễn là dùng tốt thì mua. giá cug phải chăng.

9. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

ôi , em có đứa em năm nay vừa học năm 1 mà nằng nặc đòi vào làm amways thế mới chết chứ

10. kenhnhansu

kenhnhansu Thành viên chính thức

Bán hàng Amway là bán hàng đa cấp, mà nhiều người nghe thấy đa cấp là không thích, nhà em cũng dùng dầu rửa bát và xà phòng giặt, nước rửa bát thì được, chứ xà phòng giặt em thấy không tốt lắm, lúc đầu mới nghe mấy chị nhà em giới thiệu dùng thích, nhưng biết là hàng đa cấp em cũng k thích mua, đắn đo mãi rồi cũng mua về thử, nhưng nếu chị định đi bán thì công việc cũng vất vả lắm đấy, để giải thích cho KH hiểu, tin tưởng và mua cũng không phải điều dễ, mà có khi chị còn phải đi đến các tỉnh khác để giới thiệu nữa chứ, em nghĩ là vất vả

11. dht81

dht81 Thành viên tập sự

chào bạn mình cũng đã tham gia amway nhung chỉ để tham khảo và học hỏi thôi. lúc đầu mình cũng ko thích bán hàng đa cấp lắm nhưng thấy amway là 1 hãng bán hàng đa cấp đầu tiên dc nhà nc mình ủng hộ lên mình đã tham gia. Tuy mình ko bán dc sản phẩm nào nhưng khi sử dụng một số sp thì thấy hiệu quả (biết cách sử dụng) đặc biệt dòng mỹ phẩm thì mình rất thích. Hiện nay mình ko tham gia nữa nhưng bạn có lòng tin, tính thuyết phục cao và đặc biệt ko sợ moi người gọi là lùa đảo thì bạn nên tham gia. Chúc bạn sớm có quyết định và thành công

12. loanthanh

loanthanh Thành viên sắp chính thức

Mình dị ứng với kinh doanh đa cấp. nghe họ thuyết trình ai nói cũng giống nhau, nghe nhiều có cảm giác họ nói không thât nên có ác cảm hiiiii. Nhưng công nhận họ giỏi thật.

13. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Đa cấp k phải là xấu, chỉ có 1 số con sâu bỏ rầu nồi canh thôi.

14. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Bán hàng đa cấp với bán bảo hiểm có vẻ giông giống nhau nhỉ.

15. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Cái này cũng tốn thời gian lắm đó chị, và phải có khả năng thuyết phục cao,nói chung là cũng khó lắm nó ko như các hình thức bán hàng khác đâu

16. linhmunshop

linhmunshop Thành viên tích cực

Cứ có đa cấp ở VN là em tránh xa ạ

17. deminhphu_4311

deminhphu_4311 Thành viên tập sự

Mình cũng là nhà PP amway, mình sẽ không nói gì nhiều, nhưng khuyên bạn nên đến môi trường amway tìm hiểu kỹ amway rồi quyết định. Công việc, sự nghiệp của mình phải do mình quyết định, vậy bạn hãy tự mình tìm hiểu thì sẽ đúng nhất!

18. Châu Nhi

Châu Nhi kaiya

37 cmt thì có tới 30 cmt là phân phối amway. nội dung thì na ná như nhau kiểu nên đến môi trường amway

19. Nangthu9999

Nangthu9999

Hàng Amway cũng tốt nhưng giá thành đúng là hơi đắt so với chất lượng sản phẩm, nhà chị gái mình cũng thường xuyên dùng hãng này

20. Bin be bong

Bin be bong Thành viên rất tích cực

mình cũng không thích hàng đa cấp nhưng trước mình có chị bạn có cô bán sản phẩm của Úc, chị ấy dùng thuốc uống mát gan, thấy có hiệu quả tốt, mình cũng lấy 1 hộp nóng gan và 2 hộp vi cá mập. Vi cá thì mình không uống vì thấy bảo chỉ tốt cho người già thôi còn uống lọ mát gan thì thấy hiệu quả lắm, mình lười uống, bập bõm mà lưng hết hẳn nốt. Nói chung là đa cấp không xấu, đó là 1 hình thức kinh doanh hiệu quả trên thế giới, không phải là lừa đảo.