Tranh luận: Bảo Hiểm Nhân Thọ - Góc Nhìn Mỗi Người

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi minhnguyen.tca, 2/8/2016.

?

Bảo hiểm nhân thọ có tốt không ?

1. 1 phiếu
    100.0%
  2. Không

0 phiếu
    0.0%
  3. Ý kiến khác

0 phiếu
    0.0%
  1. minhnguyen.tca

minhnguyen.tca Thành viên tập sự

Chào mọi người !

Mình giới thiệu luôn, mình là người của Công ty Cổ phần Techcom Advisors - một công ty tài chính, có sản phẩm bảo hiểm nhân thọ của các công ty BHNT khác nhau.

Mình tạo chủ đề này để mọi người có thể tranh luận về BHNT, sẽ có ý kiến tốt, ý kiến xấu tùy theo góc nhìn mỗi người, và đương nhiên mục đích vẫn là để giúp mọi người có cái nhìn rõ hơn về BHNT, hay ngay cả về những người tư vấn BH để đánh giá được tốt hơn, cũng là thêm kiến thức cho bản thân mình.

Về vấn đề tư vấn viên của các công ty BHNT, mình thấy một số bạn quá mải mê chạy theo doanh số, hoa hồng, để rồi các bạn khi tư vấn cho KH không rõ ràng, khiến KH hiểu lầm một vài điều khoản, để rồi khi xảy ra sự kiện, người thiệt lại là KH. Vô hình chung, những bạn tư vấn không có "tâm" đó đã khiến cho rất nhiều người nghĩ BHNT là lừa đảo.

Và mình có ví dụ những câu hỏi đặt ra để mọi người tranh luận như sau:
    1. Bạn nghĩ thế nào về BHNT, hiểu nó ra sao, ý nghĩa là gì, cái lợi, cái hại khi tham gia BHNT.
    2. Hiện tại bạn tiết kiệm bằng cách nào, có kế hoạch thế nào để bảo vệ những khoản tích lũy mà bạn đang và sẽ có.
    3. Bạn có ý định đầu tư hay không, rủi ro để bạn có thể chấp nhận được là đến đâu.
    4. Lạm phát, đồng tiền mất giá, bạn làm gì trong tình huống đó.
    5. Các bạn tư vấn viên, các bạn hiểu ý nghĩa và mục tiêu của từng sản phẩm BHNT là như thế nào, các bạn muốn gắn bó với nghề, với lĩnh vực này bao lâu.
    6. Bạn nghĩ trường hợp nào nên tham gia BHNT, và nếu tham gia, thì nên đóng phí bao nhiêu % so với thu nhập của một người.
    Sẽ có rất nhiều câu hỏi xoay quanh vấn đề này, mọi người cùng góp ý kiến và suy nghĩ của mình nhé. Nếu là đại lý BHNT, mong các bạn đừng bảo vệ BHNT quá, mà hãy đứng cả vào vị trí của KH. Nếu là người tham gia hay chưa tham gia, mong mọi người hãy có những suy nghĩ thật khách quan, và có cái nhìn đa chiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhnguyen.tca
    Đang tải...

2. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Là hình thức tiết kiệm tốt nhưng mà lãi suất không đủ bù lạm phát

3. huongnx13

huongnx13 Thành viên chính thức

Nếu có sản phẩm hàng năm bù lại phần trượt giá cho bạn thì bạn có tham gia không? Và cho phép mình hỏi có kênh tiết kiệm đầu tư nào an toàn mà ko lam phát ko bạn? Thân :)

4. Linh0208

Linh0208 Thành viên mới

chào bạn mình thấy bạn nói hay wa ah