Khác: Bắt mạch đoán giới tính có chính xác không các mẹ giúp em ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Khánh Thùy 88, 19/5/2015.

1. Khánh Thùy 88

Khánh Thùy 88 Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ. Mình có bầu được 9 tuần. Ở tuần thứ 6 và tuần thứ 8 mình có đi bắt mạch ở ông Lang Tích Mai Động và ông Lang Sử ở 249 Đội Cấn. Cả 2 ông đều bảo mình bầu bé trai. Mình có nhờ Cô Mama Doanh và mẹ Vân Nam tính ngày thì cả 2 cô cũng nói mình đang mang bầu bé trai. Nhưng lên Google tìm hiểu thì thấy biểu hiện mang bầu không giống như mang bé trai mà mạng viết. Mình bé đầu là gái, chồng con trưởng, mẹ chồng suốt ngày nói này nói nọ cũng đau đầu. tất nhiên là con nào mình cũng đẻ và chăm sóc nhưng vì chưa đi bắt mạch bao giờ, hôm có người dẫn đi nghe thầy nói thế nửa muốn hy vọng nửa lo lắng .Có mẹ nào đi bắt mạch hay nhờ các mẹ tính ngày rồi không cho mình thêm thong tin với.cảm ơn các mẹ nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khánh Thùy 88
    Đang tải...

2. Khánh Thùy 88

Không có mẹ nào đi bắt mạch ạ?

3. Kim Ko Eun

Kim Ko Eun Thành viên chính thức

Mẹ nó chắc mong bé trai lắm, mình chẳng còn đi siêu âm xem trai gái nữa cơ, chồng mình cũng thuộc dạng cần có con trai nối dõi nhưng mình chẳng quan tâm, con trai hay gái do chồng quyết định chứ có do mình đâu. Cứ mẹ khỏe con khỏe mẹ tròn con vuông là tốt rồi, con nào chẳng quý, có người muốn chẳng được ấy chứ. Cái này cứ phải truyền đạt đả thông tư tưởng cho nhà chồng mẹ nó ạ. Mẹ nó đi siêu âm thì chuẩn hơn chứ bắt mạch ko chuẩn đâu
    Với lại 9 tuần sao mà biết đc trai gái, bạn muốn chắc thì cứ 20 tuần trở lên thì sẽ ok hơn, chứ 12 tuần như mọi người nói siêu âm vẫn sai

4. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Nhà em đi bắt mạch 5 người rồi mà chưa trật ai cả, chuẩn đét luôn ạ, nhà em thì chú thím, anh chị, cô bác theo ông Lag Sử ở Đội Cấn

5. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m chưa đi bắt mạch bao giờ cả

6. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Siêu âm đôi khi còn nhầm nói gì đến bắt mạch hả mẹ nó? Cả bắt mạch và những biểu hiện nghén đều không nói lên điều gì cả thế nên mẹ nó cứ thoải mái đợi đến 12 tuần siêu âm là biết ngay mà. Con nào cũng được quan trọng nhất là nó khỏe mạnh và thông minh là hạnh phúc lắm rồi. Như con gái mình hôm qua về mang kết quả học tập tiếng anh về thấy cô nhận xét là: exellent thấy hạnh phúc dã man luôn. hihi!

Khánh Thùy 88 thích bài này.
  7. Khánh Thùy 88

Nói thật làm mẹ ai cũng mong đủ nếp đủ tẻ mình cộng thêm áp lực nhà chồng nên càng phải suy nghĩ nhiều hơn mẹ nó ạ. Được làm mẹ đã là hp rồi nhưng vì cs của mình, vì đứa con gái đầu .cái cảnh sống chung mình chỉ cầu mong mọi việc được may mắn, con cái đầy đủ để mẹ chồng k gây khó khăn, bà nội k làm khổ cháu thôi

8. Khánh Thùy 88

con gái mình mới 18 tháng mà cũng đã yêu lắm rồi .m cũng xác định sau này vui hay buồn nhờ cả vào cgai nhưng phận dâu trưởng nên còn nhiều cái khó cần suy nghĩ lắm mn ạ.

9. Khánh Thùy 88

úi thế cơ à .mong là mình giống như người nhà bạn .mình mong lắm b ạk

10. Kim Ko Eun

Kim Ko Eun Thành viên chính thức

Mẹ chồng mình cũng là người chỉ thích con trai, xưa nay chưa bao giờ thích con gái, vì bà là người Hoa kiều nên phong kiến trọng nam khinh nữ, điều ấy mình biết rõ, nhiều lúc mình nghĩ thân phận phụ nữ như tụi mình buồn thật, sao họ ko nghĩ rằng có con cháu là vui rồi mà cứ phải yêu cầu có con trai , họ thừa biết là con trai họ quyết định giới tính vậy mà họ cứ áp đặt tư tưởng. Mình thường xuyên đả thông tư tưởng con trai con gái cho chồng và bố chồng biết để họ ko đè nặng tư tưởng cho mình, còn mẹ chồng thì kệ bà ấy. Khi nào bé nhà mình ra đời thì biết, vậy mà cả cái nhà ấy ai ai cũng nằm mơ, rồi nghĩ 100% bé nhà mình là con trai, nực cười, vì thế mình chẳng muốn đi xem giới tính con nữa, vì con là con mình nên mình ko quan tâm lắm. Bạn cứ nghĩ thoáng ra, và nói thẳng cho họ biết, còn khối người mất tiền còn chưa có con kia kìa, ngồi đấy mà đòi hỏi trai gái. Mình toàn nói thẳng ra là như thế và nói con cái lộc trời cho, muốn chẳng được, thế là kệ họ. Đồng cảm với hoàn cảnh của mẹ nó, đừng quan tâm họ , miễn là bé khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông thôi bạn ạ.

11. chieumayshikada

chieumayshikada Thành viên tích cực

Mình bắt mạch ông lang sử lúc thai 5 tuần bảo con gái, xem 12 tuàn đi s.am có đúng ko nhé

12. Khánh Thùy 88

chieumayshikada thích bài này.
  13. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

bieu hien mang bau là 1 phan thoi, tuy co dia tưng nguoi mà ban