Cần giúp: Bẫy diệt chuột nào hay nhất???

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi meyeuchuoi, 25/2/2010.

1. meyeuchuoi

meyeuchuoi Thời trang VNXK

Có nhà mẹ nào từng có nhiều chuột phá phách làm điên hết cả người như nhà em không? Chiều tối có người ở nhà mà nó ngang nhiên chạy qua chạy lại như "chốn không người", đến đêm thì lạch xạch, loạt soạt,... khó ngủ kinh lên được, chỉ muốn vùng dậy :axe:, nhưng mình cứ dậy thì nó lại im, vào ngủ nó lại tiếp.
    Nhà mẹ nào từng lâm vào hoàn cảnh như nhà em mà đến nay được say giấc 1 mạch đến sáng thì bày cách cho em với. Diệt cái lũ đáng ghét, đáng... chết này thế nào nhé? Em thấy thị trường cũng nhiều loại bẫy, nhưng không biết loại nào tốt nhất?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuchuoi
    Đang tải...

2. dang_hieu

dang_hieu Thành viên đạt chuẩn

bẫy diệt chuột

Trời ơi em cũng đang điên đầu với bọn này quá. Tết về quê lên mà thấy bọn chuột đã xơi nguyên một quả chuối với nửa cái bánh chưng trên bàn thờ. Bỏ nưả cái bánh chưng còn lại ra túi rác ở sân một lúc sau ra đã thấy túi thì còn mà bánh chưng thì mất tiêu đâu rùi. Chuột to quá dùng keo dính chuột không ăn thua. Dùng bẫy chuột thì chồng em bảo là chỉ được một lần, lần sau nó biết mùi không chui vào bẫy nữa. Không biết có phải vậy không ạ???????

architect thích bài này.
  3. serene

serene Bắt đầu tích cực

Chuột nhà mình còn quá đáng hơn, nửa đêm thấy đau nhói bật dậy thấy nó chạy vụt đi còn ngón tay mình thì bị cắn chảy máu. Keo dính mình đặt nó nhảy qua được hay sao ấy.

4. Bap rang bo

Bap rang bo Bắt đầu tích cực

Nhà mình dùng loại bẫy chuột bán ở siêu thị thái hà bán các mẹ ah, dùng đc lắm mình mua hộ mấy bạn ở cơ quan kỷ lục nhất là bẫy đc cùng 1 lúc 5 chú cơ. Nhưng mà ở đấy ko bán lẻ mà bán thành 5 keo dính chuột giá thì hình như là khoảng 63k/5 keo dính gì đó mình ko nhớ chính xác , các mẹ thử dùng loại này xem thế nào nhé?

5. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mình thấy 1 mẹ đang quảng cáo là mỡ trăn có thể trị được lũ chuột phá phách này nên hôm qua đặt mua về vửa trị gót chân nứt vừa trị lũ này đây, chưa nhận được hàng nên không biết thế nào, nếu quét sạch được lũ này ra khỏi nhà thì em mừng quá cơ.

6. serene

serene Bắt đầu tích cực

Nhà mình có mỡ trăn nhưng chỉ để bôi chỗ bị bỏng thôi. Làm thế nào để đuuoir được chuột hả bạn.

7. lamphuong

architectserene thích.
  8. meyeuchuoi

meyeuchuoi Thời trang VNXK

Mẹ nó có thể nói kỹ hơn về cái bẫy này được không? Siêu thị TH chỉ bán 1 loại bẫy chuột này thôi hả mẹ nó? Đi từ Chùa Bộc sang thì siêu thị TH nằm bên phải mẹ nó nhỉ? Mẹ nó dùng mồi gì cái lần bẫy được 5 đứa ấy thế?

9. lamphuong

Nhà mình cũng dùng thử qua keo dính mua ở siêu thị rồi mà không hạ sát được lũ chuột đấy, hoa quả mà không để cẩn thận là sáng ra biết tay nhau ngay.

10. thachthao

thachthao Thành viên tập sự

Nhà mình cũng bị chuột loạn , keo dính chuột không ăn thua . Bố mẹ nào có phương pháp hiệu quả giúp với nhé .

11. munky

munky I want to live, not survive!

ôi, kinh hoàng vì nửa đêm bị 2 con chuột nhắt rúc vào người thản nhiên đùa vui nhảy nhót hí ha hí hoáy mãi đến khi 1 con ngứa răng làm phát em mới bít... và tiếng thét của em làm cả làng mất ngủ (hị, tác hại của chuột lớn thế đó), từ sau vụ đó luôn khẳng định Chuột là loài em sợ nhất trên đời, h nghĩ lại vẫn còn rùng mình

nhà em bán hàng nên ko tiện nuôi mèo, thực ra mèo h cũng lười nhưng nó cứ kêu 1 lúc cũng đuổi đc chuột đi, phải cái nó còn nghịch hơn chuột...

bẫy keo dính chuột thì trời ơi chuột nó khôn lắm ạ, chẳng thấy bẫy đc con nào mà còn gậy ông đập lưng ông, 2/4 thành viên trong gia đình dính bẫy tẩy rửa mãi ko sạch. hx :(

cũng căm thù chuột quá mà chưa có giải pháp, tức điên, có chị nào giúp đc những người trong hoàn cảnh như em ko? chẳng lẽ con người mà lại phải chịu thua con chuột???

12. cu nhè

cu nhè Bắt đầu tích cực

mẹ nó mua cái bẫy đi. nướng miếng thịt nên cho thơm làm mồi cho chuột. đảm bảo dính luôn. nhưng mỗi lần chắc dc 1 chú thôi. nhớ 1 điều là khi bẫy đừng nói oang oang, bọn ấy cũng khôn lắm. với lại sau khi chuột dính rùi thì phati mang bẫy ra đốt lửa để k còn mùi của nó nữa thì những con khác mới dính dc chúc yên lành với lũ chuột.

13. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Có một loại thuốc diệt chuột mà bố mẹ em hay mua ở siêu thị tự dưng lại quên mất tên.Nhưng các chị thử ra đấy hỏi nhân viên xem trông nó như hình viên kẹo ,chắc người ta làm giống khẩu vị của chuột nên nhà em chỉ đặt bẫy ban đêm sáng ra đã ko thấy đâu.Tác dụng thì cực kỳ nhá,viên đấy con chuột ăn vào tự khắc bị đông máu dần dần và lăn quay ra teo luôn.Mỗi tội cũng rất nguy hiểm vì nhà mình có trẻ con thì phải cẩn thận vì viên đấy làm giống kẹo lắm

14. munky

munky I want to live, not survive!

à, em có bít cái đấy, có ng bạn cũng mách cho em, nó như 1 dạng bả chuột, thấy bảo cũng tốt nhưng em chưa dùng, nhà lắm ngóc ngách đồ đạc chỉ sợ nó chết ở đâu ko bít thôi, huhu. Nhà em 1 lần ngửi mùi chuột gần 4 ngày, cả nhà tá hỏa đi tìm mấy hôm mãi mới phát hiện ra nó. :rolleyes:

15. Roby

Roby Thành viên chính thức

Cái bọn chuột khốn nạn này em cũng ghê lắm. Hồi trước ở cái phòng trọ rõ lắm chuột, nó chạy qua còn ngóc đầu lên nhìn mình. Sợ nhất là loại chuột thành tinh, to như con mèo :(. Sau em mua bẫy dính, có hôm dính được 4 đứa nó, nhưng là chuột bé, còn con thành tinh kia vẫn nhởn nhơ. Lần cuối cùng em ở nhà đó là hồi về nghỉ tết ra, thấy có mùi hôi, tìm mãi mấy ngày mới thấy 1 con chui vào đệm, sợ, vứt luôn đệm và chuyển nhà luôn.

Em căm thù loài chuột!!!!

16. me cuKin

me cuKin Thành viên đạt chuẩn

Tớ mua 2 cái bẫy dính chuột An Sinh (có vỏ ngoài là bằng gỗ ý), rất tốt nhé. Cái bẫy thứ nhất, tớ dính được 2 con chuột con, rồi đem bóc chúng nó ra bẫy tiếp, một lúc sau dính thêm được 1 con chuột mẹ và 1 con chuột con nữa. Cái bẫy thứ hai, tớ dính nốt được con còn lại trong nhà tớ. Vote cho cái bẫy dính này, mà giá lại rất rẻ nhé, có 20K thôi, nhưng sạch sẽ cả nhà cửa.

munky thích bài này.
  17. lamphuong

Đúng rồi, loại đó màu xanh, 1 vỉ có 4 viên, nhưng em sợ chuột chết đâu đó tìm ko ra thì hãi lắm bác à.

18. chanh thúi

chanh thúi Bắt đầu tích cực

Tốt nhất là nên nuôi 1 con mèo nhưng nếu không có điều kiện thì bạn nên dùng bẫy lồng hoặc bẫy sập ý

19. serene

serene Bắt đầu tích cực

Bẫy bán ở đâu vậy bạn. Trong siêu thị có ko.

20. me cuKin

me cuKin Thành viên đạt chuẩn

Tớ cũng không rõ siêu thị có không nữa. Tớ mua ở chợ Thành Công, chỗ mấy hàng bán đồ gia dụng, bát đĩa, nồi niêu ý.