Bây Giờ Ở Đâu Cũng Cần Ielts?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi scent_villa, 15/12/2017.

1. scent_villa

scent_villa Bắt đầu tích cực

Em nghĩ IELTS là để đánh giá hồ sơ đi du học thôi, mà bây giờ mọi người nâng cao cái tiêu chuẩn ấy quá. Đâu đâu cũng ielts, bằng cấp mà có ielts thì xịn lắm. Nghĩ mà chán, vì em k có định đi du học nên cũng k muốn học với thi cái đó, cả học cả thi phải 20tr là ít.
    Mn nghĩ sao về vấn đề này?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi scent_villa
    Đang tải...

2. luxuries

luxuries Thành viên mới

chuẩn đấy bạn....nếu không có tiền học ở trung tâm thì bạn có thể học online mà....học phí chỉ 3-4 tr thôi
    bạn có thể học ielts của trang eivonline.com thử xem....mình thấy nhiều người đang luyện ielts ở đấy lắm

3. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ nên học trực tiếp tại nơi, thầy dạy và chỉnh sửa phát âm sẽ hiệu quả hơn.

triệu mỹ đình thích bài này.
  4. scent_villa

Em cũng có gốc t.anh rồi, nhưng ý em là học ielts thì tốn,mà mình thì k đi nc ngoài ấy

5. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Chi phí đắt thế hả mn.? Em thì chưa có cả Toeic. :D

6. scent_villa

Toeic thi rẻ mà , đắt nhất cũng chỉ hơn triệu, thi ielts gần 5tr rồi, đấy mới là tiền thi thôi đấy nhé...

7. tuyendunglaodong

tuyendunglaodong Thành viên tập sự

Bên mình đang hỗ trợ cho các bạn thi các văn bằng chứng chỉ tiếng anh (Toeic, ielts, toefl ITP , A2, B1, B2) . Bạn nào cần hỗ trợ thì alo mình. 0962 877 358.

8. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

Học IELTS mà bạn chọn học ở ILI là đúng luôn ý. Học với giáo viên bản ngữ 100% luôn. Toàn những giáo viên có kinh nghiệm trong luyên thi IELTS không. Học ở đó học rèn tất cả skill luôn. Mình cũng đang học thêm bên đó nè. Học trong trường không thôi chưa đủ để có thể giao tiếp được luôn.

triệu mỹ đình thích bài này.
  9. nguyenthuhung

nguyenthuhung Thành viên đạt chuẩn

kp ở đâu cũng cần nhưng nó là tấm vé mở ra nhiều cơ hội

10. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Đúng là IELTS không nhất thiết phải có nhưng nếu bạn nào có bằng IELTS rù thì khả năng của bạn sẽ đánh giá rất tốt, chứ như TOEIC thì chưa gì đâu, nó chỉ là cái bằng cho bạn ra trường thôi, nói chung tui đánh giá rất cao IELTS

11. Chuabaogioquen

Chuabaogioquen Thành viên chính thức

phải công nhận IELTS bây giờ quan trọng, mình tốt nghiệp đại học chỉ có bằng Toiec ra trường xin vẫn k ăn thua nên có đi thi thêm bằng IELTS bên Linh UK phát, kiếm việc ngon hẳn.

12. tiểu yêu quái

tiểu yêu quái Thành viên tập sự

mình không biết học ở đâu tốt chứ mình thấy học ở ili dạy ielts thì qua ok luôn,có ông thầy nilson,larry dạy thì thôi,phải nói là học không muốn hết giờ luôn

13. angiang00211

angiang00211 Thành viên tập sự

b cũng học ở đây hả, m học tới lớp 4b rùi khóa sau là chuye63nt ua lớp luyện iel,ts rùi, b đang học với ai?
    công nhận ielts học khó thật nhưng nhờ thầy cô giup đọ kết hợp học thêm sách ở nhà rèn cũng kĩ mà hy vọng 4b này m thi đạt kết quả cao nhất, tự tin vào lớp chuyên ielts rùi nhé

14. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

Minh không nghĩ vây đâu. giờ chỉ có đi du học là cần. còn lại có thì đẹp thoi. Bjo họ cũng có bài test và interview bằng TA. nếu bạn có TA tốt thì chả cần phải xoắn lên đâu. IETLS tâm 5.0 cũng chả giải quyet đc gi đâu bạn nhé
    ôn thì đắt và thi cung đắt. vì họ đánh vào đối tượng du học sinh

15. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Nhỏ e của mình nè, trước cũng luyện IELTS bên ILI để vô trường RMIT, học 6 tháng thôi mà 6.5 luôn mặc dù trình chưa được khá lắm, hùi đầu nó cũng lo ko biết học ở đâu, mình chỉ nó vô đây luyện đó chứ. E mình được ILI luyện 4 skills rồi luyện Grammar cho chắc để viết essays chuẩn nữa. Song song đó nó còn được thầy cô chăm chỉ giúp đỡ giải đề mẫu nữa, bởi vậy chỉ trog vòng 6 tháng mà e mình được hoàn thiện 4 kĩ năng cũng như những phần kiến thức còn chưa hiểu hay chưa biết .Thú thật là trước lúc đi luyện thi mình cũng chỉ mong nó đủ điểm đậu thôi, mục tiêu là 5.0, nhưng vì giáo viên ở trường ILI rất tận tâm và giàu kinh nghiệm mà ta nói nhiệt tình quá nên kết quả vượt ngoài mong đợi luôn. Bạn goi số hotline này 0909.042.588 hỏi học đi, trường ko có cam kết đào tạo nhưng mà kết quả đạt được lúc nào cũng ngoài so với dự kiến ban đầu cả, như e mình nè chẳng những đậu mà còn đậu cao luôn, mừng ghê. B nào đã từng qua hoặc đang học tại ILI ko ai ko lạ gì cái bảng tren thành tích hv ngay dưới sảnh của trường toàn là đậu cao 6.5 vs 7.0. 7.5 là nhiều

16. NhuNgoc_ph

NhuNgoc_ph Thành viên mới

Học là tự bản thân mình cố gắng chứ không phải dựa vào sự cam kết. Nhiều nơi cam kết rồi ép ng ta học không nổi, phải nghỉ ngang. Mình học cho mình chứ không phải cho bất kì ai cả. Thực sự bản thân mình cũng thấy ielts hiện nay cần thiết và nhiều nơi đào tạo. Nhưng tìm chỗ học tốt, thầy hay thì mới nhanh tiến bộ được. Nhỏ em họ mình học ở ili rồi đi du học, giới thiệu cho mình. Mình cũng không phải trẻ gì nhưng cũng rất thích tiếng Anh và nghề mình cũng cần nữa. Mình mới học và cũng thấy khá tốt ngoài việc hơi xa tí. Đúng là học hết với giáo viên nước ngoài, phát âm nghe hay lắm luôn

17. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Kinh nghiệm từ con của tôi, tôi khuyên các bạn nếu tự học được hãy nên tự học chuẩn bị kiến thức và sau đó nên tìm đến các thầy cô có tiếng luyện thi, bỏ qua mấy cái trung tâm, họ làm vì thương mại, thường kéo dài thời gian. Trước đây con tôi đã học nhiều trung tâm kết quả bỏ ra rất nhiều tiền nhưng kết quả mang lại không hiệu quả " Xin phép tôi không nói tên trung tâm vì sợ ảnh hưởng đến tên tuổi" sau đó tôi đã quyết định tìm đến nhà cô giáo để luyện thi. Kết quả rất tốt.

Kampfen thích bài này.
  18. Kampfen

Kampfen Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi cho mình hỏi luyện IELTS ở đâu đấy ạ! Cho Em xin ít thông tin được không?

19. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

cố gắng bạn ơi vì mình biết khi bạn muốn đạt ielts từ 6.0 trở lên là cực kỳ khó, phải học với một quá trình rất nhiều

PhuongHuyenLam thích bài này.
  20. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Ko có cách nào khác học thì phải nỗ lực từ chính bản thân m thôi b ơi, cái gì cũng vậy nếu quá dễ dàng thì ai cũng đạt được cả rồi cần gì phải cố gắng