be 11 thang moi moc 1 rang

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bibicon, 5/10/2010.

Tags:
  1. bibicon

bibicon Thành viên tập sự

chào các mẹ !
    bé bi nhà mình 11 thang tuổi rồi mà mới mọc có 1 chiếc răng, mình lo quá bé lại lười ăn. mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ thông tin cho minh
    xin cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bibicon
    Đang tải...

2. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Ðề: be 11 thang moi moc 1 rang

Hi mẹ cháu, để tăng thêm canxi cho bé mẹ cháu thử cho bé uống thêm viên canxi của Pháp, Đức xem sao nhé. Con mình uống từ tháng thứ nhất đến tận bây giờ là 19 tháng đã mọc tất cả răng rồi. Lưu ý thuốc đó chỉ uống đến 2 tuổi thôi.
    Ngoài ra mẹ cháu cho ăn thêm các loại thức ăn giàu canxi: hải sản, sữa, bánh quy canxi...
    Và đưa bé đi tắm nắng, chơi công viên cho tiếp xúc với ánh nắng tự nhiên để hấp thụ vitamin D nữa.
    11 tháng mới mọc 1 răng là chậm nhưng cũng chưa đáng ngại. Đến hơn 2 tuổi mới mọc hết răng cơ mà. :)

3. tho$chinsu

tho$chinsu Thành viên rất tích cực

Hi chị,
    Chị cho cháu uống viên canxi tên là ji thế, để mẹ cháu đi mua..bé Thỏ nhà e 11 tháng mới lên 2 răng, hiện nay đang quấy khóc, ko chịu ăn..em stress quá...

4. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mình cho bé nhà mình uống viên D-Flouretten 500ie hàng Đức xách tay về. Hình như trên lamchame cũng có mẹ bán, mẹ cháu thử search xem nhé. Mình cho uống từn tháng thứ 2. Thuốc này chỉ uống đến 2 tuổi là dừng mẹ cháu nhé. Mình thấy bé mọc răng rất nhanh, 1 lúc mọc 2 đến 4 chiếc liền mà không sốt sáy gì. Xương khớp cũng chắc khỏe.
    Mẹ cháu thử nghiên cứu xem nhé! Chúc cả nhà vui! :)

5. bibicon

bibicon Thành viên tập sự

hihi ch! chị cho em hỏi chị mua caxi đó ở đâu vây? có thể cho em biết địa chỉ được ko? ị tks chị nhiu!

6. Depxongon101

Depxongon101 Thành viên rất tích cực

không sao đâu mẹ nó, rồi sẽ mọc hết thôi mà. Mẹ nó nên bổ sung canxi d3, uống thêm 1 chút thuốc bổ. Em nghe nói bé nào mọc răng muộn thì rang cũng thay muộn. cũng tốt. Con em đứa đầu 4thangs rưỡi mọc răng. đứa thứ 2 hồi 2 tháng bị viêm phổi nên tiêm khang sinh liều cao mà 5 tháng rưỡi mọc răng. bây giờ 9 tháng rưỡi 8 cái răng. suốt ngày bị con nghiến đau lắm mẹ nó ạ. Nói chung mẹ nó đừng lo lắng quá.

7. Mẹ Ổi Sẻ

Mẹ Ổi Sẻ Thành viên mới

Chị đừng lo, hàng xóm nhà em có bé 15 tháng chưa mọc cái nào, sau đấy tới tháng 16 thì nó mọc mấy cái liên tiếp. Em bé nhanh cái này chậm cái kia là bình thường. Chị cũng nên chú ý bổ sung canxi cho bé và tắm nắng thật nhìu để em hấp thu canxi tốt!!!

8. syoss

syoss syoss

giống cháu em rùi nhưng ko sao đâu chị ơi, giờ cháu em 2 tuổi rồi, răng đầy đủ

9. ha hoa

ha hoa Guest

Bé này thiếu canci trầm trọng .Hãy call cho BS của mình để được tư vấn khẩn cấp đi mẹ ơi : Chị Hà 0976604506

10. Paperflower

Paperflower Học làm mẹ khó thật!

Mọc răng muộn cũng ko fải do thiếu Ca mà.
    Bé lười ăn có thể cho uống bổ sung men tiêu hoá để kích thích or vitamin tổng hợp.
    Bé đc bn kg? cao ?cm
    Biểu hiện thiếu Ca là: ra mồ hôi trộm, rụng tóc, quấy ngủ,...
    Bé nhà mình chưa mọc răng, lúc đầu cũng sợ thiếu Ca, làm hẳn xét nghiệm Ca máu, bs bảo độ Ca bt, ko fải thiếu. Còn đi khám DD thì 100% là thiếu.

11. mauthoigian

mauthoigian Thành viên tích cực

Trong hội wtt tớ chơi cùng 1 nhóm, có 1 mẹ cả hai bé trai đều mọc chiếc răng đầu tiên vào tháng thứ ... 13 và tới giờ bé sau đã sắp 2y cũng đã 16 hay 18 răng.
    Cái chính là bé có mầm răng bạn ạ, k phải lo lắng quá nhiều nhé.

12. DiepLinh

DiepLinh Thành viên chính thức

Bé nhà e được gần 6 tháng thì mọc chiếc răng đầu tiên, Bà nội cũng lo sợ thiếu canxi. Vì đến nay cháu chỉ ăn 30ml sữa Dielac alpha. Còn lại là bú mẹ.
    Cả nhà cho e hỏi viên D-Flouretten 500e đó mua ở đâu ah? vì thuốc cũng không biết giá cả thế nào, chất lượng ra sao. Các mẹ ai đã dùng rồi, có chỗ nào tin cậy giúp e với nha.

Chỉ mới hai tháng cu Tít nhà e đã biết lẫy, nhưng đến 6 tháng rồi mà chưa biết bò có lẽ là thiếu Ca thật các mẹ ah.

13. Paperflower

Paperflower Học làm mẹ khó thật!

Chia sẻ với các mẹ có con mọc răng chậm. Bé nhà em 21 tháng mới nhú 1 cái răng đầu tiên nhé. Ai cũng có răng hết nên các mẹ đừng lo lắng quá. Hihi...

kytich_anh thích bài này.