Kinh nghiệm: Bé 2 tuổi , em muốn hỏi kinh nghiệm về học tiếng anh

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi chichicomvn, 1/12/2012.

1. mẹ Cún-Tôm

mẹ Cún-Tôm Thành viên tập sự

Mình đọc nhiều sách dạy con của Nhật vaˋ nhận thấy khả năng tiếp thu của trẻ tưˋ 0-3 tuổi đúng laˋ vô hạn,dạy con giai đoạn này con tiếp thu rất nhanh.Be´ nhaˋ mình mới 22 tháng nhưng đa˜ thuộc vaˋ hát được hơn chục bài rồi,con thuộc hết tên các loài vật,phân biệt dc các loài ca´,đếm dc tưˋ 1 đến 10.....mình cũng muốn cho con học tiếng anh maˋ ko trung tâm nào nhận trẻ 2 tuổi.hic,buồn qua´

Đang tải...

2. Mẹ Cốm 2009

Mẹ Cốm 2009 Thành viên tích cực

Đó là tuổi phát triển ngôn ngữ ở trẻ mạnh nhất. Chỉ có điều trẻ học sẽ là tiếp nhận ( in put) chứ chưa thể nói nhiều và hoàn chỉnh( out put) ngay được. Trẻ nghe dần và quen dần để nhận biết một cách rất tự nhiên và đến khi cần, khi thích thì mới bật nói ra. Với bé 2 tuổi cả giáo viên và phụ huynh cần kiên nhẫn, học không thúc ép. Mình có 1 bé hơn 2 tuổi đến học cháu rất ngoan, thích học tiếng anh lắm, đến lớp không nói nhiều như các anh chị, bé chăm chú nghe và khi hỏi đến biết phân biệt đâu là butterfly đâu là goat... . Khi GV nước ngoài hướng dẫn bạn ý cũng hiểu và làm theo.Giáo viên đứng lớp thường xuyên khuyến khích bạn chứ không phê bình bạn bao giờ. Về nhà bạn giục bố mẹ cho nghe phần luyện nghe trên mạng và nghe các bài hát tiếng anh. Mình thấy bố mẹ bạn này thật hiểu biết quá. Nếu cứ tiếp tục thế này đến 6 tuổi bạn có thể nói chuyện với cô giáo được rồi!!! Trước không biết và cũng không có điều kiện đưa đón con nên không cho con học sớm hơn giờ mình thấy hơi tiếc...

3. hungyenbro

hungyenbro Thành viên chính thức

cho bé học trong mọi tình huống, áp dụng vào cuộc sống là tốt nhất

Mẹ Cốm 2009 thích bài này.