bé 9 tháng bị viêm phế quản lần thứ 4 rồi, giúp e với các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi innguyen, 18/9/2015.

1. innguyen

innguyen Thành viên tích cực

bé nhà e vừa đi viện về hôm thứ 7 tuần trước vì viêm phế quản thì 3 ngày sau lại hắt hơi sổ mũi, sau đó là ho viêm phế quản tiếp. e chết mất thôi, đây là lần thứ 4 rồi, làm thế nào giờ các mẹ. sáng nay đi khám bs lại kê tiếp kháng sinh zitromax, mà mới tiêm kháng sinh 7 ngày ở viện về chứ. hic hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi innguyen
    Đang tải...

2. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

Khổ thân con quá chúc con mau khỏe nhé, bé nhà mình trộm vía từ khi sinh ra chưa đi viện lần nào nên k rõ vụ này để giúp mn.

3. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

CỨ điều trị theo phác đồ bác siz thôi mn ạ, có khi hợp thuốc lại khỏi, mới cả phế quản dễ bị lại lắm, mn cố gắng giữ ấm cho con nhé

4. anhphuong310

anhphuong310 Thành viên chính thức

Em ơi, cho bé uông rhêm vitamin và tăng sức đề kháng đi. Con e thế là sức đề kháng giảm rùi. Thương bé

5. Văn thể

Văn thể Thành viên mới

Trước kia cháu mình cụng rất hay biếng ăn và hay bị viêm phế quản vì ra mồ hội trộm mỗi tháng phải đưa vào viện nhi tầm 1 đến 2 lần nhìn cháu thương lắm. Ở nhà mọi người tìm nhiều cách và nhiều phương pháp khác nhau để có thể cải thiện nhưng đều ko có hiêu quả. Rùi cách đây hơn 1 năm mình có duyên được quen 1 chuyên gia của tổ chức y tế thế giới giúp cho cháu chỉ một thời gian ngắn cháu nhà mình đỡ và giờ cháu nhà mình ăn rất tốt và gần như ko bị ốm đau mấy. Hiện tại cháu mình cao 1m17 nặng 23kg rùi cháu hơn 4t. chúc cho con ban nhanh khỏe.

6. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Ku nha to luc dc 1thang da bi viem phe quan phoi Nam viem khoa don sinh đạc biet mat 10ngay cung may ko bi lai den 8-9thg moi lai 1lan bay gio 33th rui trom via ON.mn dug cho con di tre chui kho trong con.mua nay dem lanh chui kho mua cai quat tan gio or nho y bat ngoai mam nhe cho con thui.di ngu Mac quan a day tai chan vao.cotoon thoi mn.chu y co mo ho thi lau cho con.nhu vay chac cung khác phục dc phan nao

7. duong1011

duong1011 Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi cái này k đùa được đâu bạn nên đưa bé đi chữa trị nhé

8. mebibi9601

mebibi9601 Bắt đầu tích cực

Khổ thân bé phải uống nhiều kháng sinh qua! Chúc bé mau khỏe!

9. CaoHuysport

CaoHuysport giải nhiệt

Bạn đi khám kể rõ cho BS nghe , khám ở đâu, uống cái gì bạn à . Mẹ lên cho bé đi khám ngay , nhà em hay khám BS Trang 0912 825867 . Mẹ có thể tham khảo hoạc nhờ bs tư vấn , bs nhiệt tình làm mẹ ạ

10. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, chị có thể bổ sung thêm cho bé vitamin, đặc biệt là vitamin C để tăng sức đề kháng cho bé, đồng thời theo dõi bé thêm, ngoài ra, nếu có thể, chị nên tránh hoặc hạn chế cho bé sử dụng kháng sinh nhé

11. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Chuyên gia kê thuốc và khám như thế nào vậy c

12. Hải Ninh

Hải Ninh Thành viên tập sự

con em lúc 2,5 tháng cũng bị viêm phổi, cầu trời cho con ko bị tái lại, em cũng đang muốn bổ sung vitamin giúp tăng sức đề kháng cho con

13. Văn thể

Văn thể Thành viên mới

a ấy là chuyên gia của tổ chức y tế thế giớ bạn à. Còn khám chữa như nào thì bạn phải gặp hoặc hỏi a ấy chứ. Hỏi mình sao mình biết, nếu bạn muốn dc tư vấn mình liên lac cho

Sửa lần cuối: 23/9/2015
  14. mehaycuoi

mehaycuoi ĐT: 0986509187

Mn thử đổi bs khác khám xem. i]ã viêm phế quản và viêm phế quản phổi khác nhau. Bs mà ko chuẩn đoán đúng thì ko khỏi được. Trước bé nhà mình cũng thế, vào viện nhi mấy lần vẫn chỉ định vào bs đấy và vẫn xác định là viêm phế quản uống thuốc nửa tháng ko khỏi, sau khám bs khác xác định là viêm phế quản phổi và uống thuốc 2 ngày khỏi luôn. Chúc bé mau khỏe!

15. Cucai_Buoitay

Cucai_Buoitay Bắt đầu tích cực

Bị bệnh này hay bị tái lại lắm, mà bị tái lại điều trị khó hơn. Vì đã dùng toàn ks nặng rồi, nếu nhờn thuốc thì còn khổ hơn. Mẹ nó cứ điều trị theo phác đồ của bs, và nên mua probiotic về cho bé uống xen giữa tg uống thuốc, để bảo vệ đg ruoitj cho bé, tránh bị tiêu chảy do ks. Ng ra còn tăng đề kháng, mẹ nó tìm mua 1 trong các loại của nc ngoài ấy, trong nc sx ko td đâu. Vd: udo choice infant probiotic hoặc life space probiotic, giá cũng khá đắt gần 600k/ lọ. Đặc biệt mn tích cực cho bé bú mẹ để tăng kháng thể cho bé, ko j bằng sm đâu mn à. Mình chúc bé nhà mn mau lành bệnh.

16. innguyen

bạn có nhớ tên thuốc là gì k mà 2 ngày khỏi ấy

17. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Khổ thân bé, con nhà bạn có hay bị sổ mũi không? Thường sổ mũi xong dịch mũi không lấy ra hết bị chảy xuống họng thành viên họng --> viên phế quản nặng nữa thành viêm phổi đấy.
    Bạn nên hỏi bs và vệ sinh mũi cho con thật sạch nhé, nếu cần thì phải hút mũi cho con để dịch mũi không chảy xuống họng.

18. innguyen

các mẹ ơi mình có khi gặp đc thần y hay sao ấy, bao nhiêu lần trước cho con uống kháng sinh mãi chẳng khỏi. Lần này liều cho uống thuốc nam (người nhà mách) vậy mà khỏi ho trong vòng 1 tuần (chưa bao giờ bé nhà e có thể khỏi ho trong 1 tuần).:clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap:

Lưu Lâm Vũ thích bài này.
  19. mechichbong2009

mechichbong2009 Thành viên rất tích cực

hay quá, chúc con khỏe mạnh để mẹ yên tâm. Bạn có thuốc gì hay vậy? bé nhà mình cũng viêm phế quản phổi mà uống ks 20 ngày, vào viện tiêm 12 ngày ko khỏi. Mình về cho bé uống các loại lá đông y cũng khá hơn.

20. mechichbong2009

mechichbong2009 Thành viên rất tích cực

hỏi giúp mình bé 6 tháng có uống được ko bạn nhé