Bé bị bỏng. Giúp em với. Huhu.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi salami, 6/1/2015.

1. meacupa

meacupa Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé bị bỏng. Giúp em với. Huhu.

Đồng ý với mẹ này. Trước mình bị bỏng do ko biết cho bà hàng xóm bôi nước mắm vào vết bỏng nên vết bỏng càng nặng hơn. Sau ko bôi thuốc đầy đủ nên có sẹo. Giờ hối hận quá.
    Bé hoặc người lớn bị bỏng phải ngâm ngay chỗ bỏng vào nước mát (ko dùng nước đá hay chườm đa nhé) để giảm nhiệt vết bỏng. Sau đó tùy tình hình vết bỏng mà sử lý phù hợp. Nếu vết bỏng rộng và sâu thì phải đi viện. Còn vết bỏng nông và nhỏ các mẹ có thể bôi thuốc tại nhà. Trong nhà cần có thuốc để phòng trừ bị bỏng. Các mẹ có thể sử dụng kem bôi bỏng Biafine thuốc trị bỏng độ 1, 2. Hoặc kem Mytosyl cũng là kem trị bỏng rất tốt nhé. Các loại kem này đều của Pháp nên các mẹ yên tâm về chất lượng. có bill mua hàng đầy đủ.

Đang tải...

2. hoaithanhat

hoaithanhat Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé bị bỏng. Giúp em với. Huhu.

hic, nhìn các bé bị bỏng thương lắm, bị bỏng rất dễ bị nhiễm trùng ngoài nữa nhé, các mẹ cẩn thận đó.
    Theo em tốt nhất là ngâm tay bé vào nước mát, sau đó đưa con đi khám bác sĩ ngay. Cẩn thận hoại tử để lại sẹo thì sau này tội các con lắm.
    Em biết mấy bé bị bỏng nước sôi từ hồi bé, tay dính vào nhau, sau đó phải đi phẫu thuật lại....khổ lắm ấy.

Nên mình phải giữ gìn các bé cẩn thận, k có sự j thì khổ các con lắm

3. Ðề: Bé bị bỏng. Giúp em với. Huhu.

Đưa đi bệnh viện ngay, em ơi. DA trẻ rất nhạy cảm, dễ bị nhiễm trung.

4. Huedang28

Huedang28 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, đến lúc bỏng rùi mới biết nó kinh khủng như thế nào. E khuyên các mẹ nên tích sẵn 1 lọ mỡ trăn trong nhà để phòng khi cần, bôi ngay vào sau khi sơ cứu vết bỏng sẽ giảm đau và mau lành hơn nhiều lần so với việc cứ chạy đi tìm những cách chữa khác. E còn 3 lọ mỡ trăn nguyên chất, ai lấy e để lại cho giá 90k/lọ 100ml nhé. SDT e đây ạ: 01688990409

5. ngochai98

ngochai98 Thành viên sắp chính thức

kiểu gì nó cũng vỡ ra. khi nó vỡ da bạn bôi thuốc đặc trị bỏng cho bé. Để tránh nhiễm trùng trc khi bôi thuốc bạn nên rửa qua bằng nước muối sinh lý hay loại cồn rửa mùa vàng cho bé. Xong rồi hãy bôi.

6. Fitfood VN

Fitfood VN Thành viên chính thức

nguy hiểm quá nhà có trẻ nhỏ nên những đồ như thế nên để trên chỗ con ko với tới đc, thương quá

7. Trang Ling

Trang Ling Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, các mẹ có dùng mỡ trăn trị bỏng k ạ? Dùng cho da bé có được k

8. Trang@viettea

Trang@viettea Thành viên mới

ôi zời ơi. các mẹ đừng có dại mà bôi kem đánh răng, nước mắm hay chườm lạnh cho con đấy. chỉ ngâm vào nước thường cho dịu và sạch. rồi bôi kem trị bỏng thôi ạ. con e vua nghịch nên cũng đôi lần bị bỏng tay. em rửa tay ngay cho con và bôi thuốc, hôm sau ko còn dấu vết bỏng luôn