Cần giúp: Bé bú đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi ibongcam, 27/8/2013.

1. ibongcam

ibongcam Mẹ yêu Bi

Chào các bố mẹ, cu Bi nhà em gần 2 tuổi rồi, nhưng đêm nào cũng phải 1 đến 2 lần đòi bú sữa. 6 tháng em mất sữa nên bé phải bú bình hoàn toàn, từ lúc bé bé đã có thói quen bú đêm, khoảng 1h và 3h sáng. Em lo lắng về việc bé bú đêm như thế liệu có đảm bảo giấc ngủ của con không (mỗi lần đòi bú bé không tỉnh hẳn mà vẫn nhắm mắt ngủ, chỉ gọi mẹ đòi uống sữa), em muốn cai cho bé không bú đêm nữa nhưng mọi cách đều không thành công. Bố mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên với ạ. EM xin cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ibongcam
    Đang tải...

2. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Ðề: Bé bú đêm

trước khi đi ngủ bạn cho bé uống sữa là ok, còn đêm cho uống ít nước trắng thôi

ibongcam thích bài này.
  3. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

em thì toàn cho con uống sữa trước khi đi ngủ ,thế là cả đêm ko phải dậy nữa ,2 tuổi rồi em nghĩ cũng ko cần cho con bú đêm nữa chị ạ

ibongcam thích bài này.
  4. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Bạn dùng núm vú giả cho bé ấy, lúc nào bé ọ ọe bạn nhét ty giả vào, chán bé tự nhả ra và ngủ tiếp thôi. Lâu dần thành quen, bé tự bỏ thói quen này, hơn nữa như thế cũng tốt, vì bạ cho bé dùng sữa vào ban đêm như thế, không đánh răng, súc miệng lại được cho bé...dẫn đến nguy cớ sâu răng cũng như các bệnh về răng lợi sau này đấy. Mình có 2 bé cũng nuôi bộ , toàn bú bình từ nhỏ, cũng áp dụng cách này. Mẹ nó thử xem sao.
    @ Mẹ nó nên mua loại núm vú giả của Đức, số 2 - phù hợp với độ tuổi của bé đấy.
    Chúc mẹ nó thành công!

ibongcam thích bài này.
  5. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Bé lớn vậy rồi bạn ko nên cho bé bú đêm , ko tốt cho hệ tiêu hóa và sự phát triển của não bộ đâu! Hãy cho bé uống sữa trước khi đi ngủ, cai sữa cho bé được rồi, bạn bôi ít dầu gió vào đầu ty, vài lần là bé sợ!

6. thỏ mèo

thỏ mèo Kh môn lệ phố-0979654585

bé nhà em thì 29m trước khi đi ngủ uống 150ml, khoảng 3h uống 150ml, 7h uống 150ml, trộm vía bé ko tè đêm ạ

7. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mình phải học tập mới đc, cu con nhà mình gần 8 tháng cũng hay bú đêm lắm, mặc dù trước khi ngủ đã ăn cháo và sữa. đêm đói là khóc vật bên nọ bên kia, chỉ sợ anh ý lớn vẫn giữ thói quen này thì hơi mệt

8. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

8 tháng thì còn bé vẫn ăn đêm chứ me?
    Con nhà tớ hay ăn lúc 4,5h mà mình còn đang muốn cho nghỉ.

9. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

con mới 8 tháng mẹ mẹ nó hạn chế bé bú đêm là kg nên đâu ạ

10. ibongcam

ibongcam Mẹ yêu Bi

Cu nhà em trước khi ngủ phải làm 1 bình sữa 150ml thì mới ngủ được, em cũng đã thử cho uống nước lọc nhưng không được vì bé phát hiện giỏi lắm bỏ ra ngay và gào khóc mồm kêu sữa sữa. Em đang áp dụng cách cho bé ăn thêm buổi tối, tầm 9h em cho uống sữa đến 9h30 em cho bé ăn nhẹ thêm ít cháo nữa, hôm qua áp dụng cũng thấy hiệu quả số lần uống sữa giảm được 1 lần. Hình như việc uống sữa đêm thành thói quen của bé rồi nên khó cai lắm. Em cũng lo lắng việc con uống sữa đêm ảnh hưởng đến răng lợi và giấc ngủ nhưng cai sữa đêm quả thật là khó.

11. saplamme2012

saplamme2012 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em cũng 8 tháng, đêm đói là ngọ ngoạy rúc rúc. Mẹ cho ti thì 1 lúc lại ngủ tiếp, ko có là trằn trọc, lâu lâu ko tìm được ti là gào lên. Em định cai bú đêm nên thi gan với bé nhưng con cứ gào lên, lại kéo vào cho con ti. Chắc thêm 1 thời gian nữa.

12. ibongcam

ibongcam Mẹ yêu Bi

Bé nhà mình cũng thế vừa bú vừa ngủ, bú xong lại ngủ tít mình thử thi gan mấy lần rồi nhưng ko được bé khóc dữ lắm đòi sữa bằng được nên đành phải dậy pha cho con

13. triệu dung nhi

triệu dung nhi Thành viên nổi tiếng

gái nhà m cũng vậy mà.m cũng cai sữa con khi con đc 7 tháng thui.thương con nên đêm nào con ọ ẹ là m lại pha sữa cho con uống.nhưng uống xong m cho con uống luôn ít nc lọc.tầm 3 tuổi thì trước khi đi ngủ mẹ nó cho con uống sữa còn tối cứ để bình nc lọc ở đầu giường con đòi mẹ nó cho con uống rồi con sẽ quen mà

14. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

gần 2 tuổi thì cũng lớn rùi mẹ nó bôi cái gì thật đen và đắng vào dọa vài lần là khiếp ngay ko bú nữa thôi mà

15. blueangel88

blueangel88 Thành viên chính thức

mẹ nó nên cai sữa cho bé là vừa 2 tuổi rồi đâu còn nhỏ gì mà uông sữa bình nữa , ko tốt cho hệ tiêu hoá với uống sữa bột nhiều cháu dễ bị béo phì lắm đã thế hư cả răng vì sữa bột rất ngọt,mẹ cứ chiều bé ko cai sữa thì sau này càng khó cai lắm đó ,mẹ cứ tập cho cháu uông sữa tưoi thay vì sữa bột đi , tối đi ngủ thay vì cho cháu uốg sữa pha nước nhiều 1 thơi gian ngắn ,dần dần rồi thay sữa bột thành sữa tươi vậy tôt cho bé hơn

NTShin thích bài này.
  16. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

uống sữa trc lúc ngủ nàng ơi.với 2 tuổi rùi giãn dần bú mẹ đi cai sữa là vừa để con ngủ đêm ngon hơn