Cần giúp: Bé Gần 8 Tháng Tuổi Chưa Đi Ị Thành Khuôn. Bé Có Bị Nhiễm Khuẩn Đường Ruột Ko?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Dscenter, 16/2/2016.

1. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi giúp em với. Con gái em được 7tháng 20 ngày. Em cho ăn dặm khi 5 tháng tuổi. 6 tháng đầu bé ti sữa mẹ hoàn toàn. Đến ngoài 6 tháng em bổ sung thêm sữa Glico khoảng 150ml mỗi ngày. Còn lại ti mẹ. Thỉnh thoảng em mới tập cho bé ăn đu đủ, chuối, sữa chua...Ăn dặm em cho bé ăn thịt bò, gà, lợn, ngao, tôm, cua, ghẹ...Hik. Từ khi ăn dặm con em mới đi ị 1 lần thành khuôn màu vàng như ngón tay út duy nhất 1 lần. Còn lại bé chưa đi thành khuôn bao giờ, phân lúc vàng lúc xanh và sền sệt, mùi có vẻ hơi chua và hơi thối. Bé đi ị ngày 1-2 lần rất đều đặn: 1 lần vào buổi sáng khi vừa ngủ dậy, lần 2 vào buổi chiều và ít hơn. Em hỏi thì các bé tầm ngoài 6 tháng đều đã đi thành khuôn phân vàng. Em hỏi chị cùng cơ quan chị ấy nói khả năng con em bị nhiễm khuẩn đường ruột.Lúc 6 tháng tuổi bé được 7.5kg tốc độ tăng cân đạt chuẩn. từ tháng 6 đến tháng 7 bé ko tăng cũng ko sút mặc dù ko ốm. Đến nay 7.5 tháng rồi bé cũng chưa tăng lạng nào. Em nghĩ rằng bé đang gặp vấn đề tiêu hóa nên mới ko tăng cân.Lịch trình ăn uống của bé: 7h ti mẹ, 9h-9h30 ăn bột, 10h30-11h ti sữa ngòai 80ml, 12h ti mẹ, 14h30 ăn bột, 16h ti sữa ngoài 80ml, 18h trở đi ti mẹ.
    Em nghe nói dùng nước vôi nhì cho bé uống để phân đi bớt mùi chua và tăng mùi thối. Uống men tiêu hóa biotic để đi phân thành khuôn.
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn thêm cho em với. Giúp em với các mẹ ơi. Em cảm ơn các mẹ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dscenter
    Đang tải...

2. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

thank admin chuyển em đến đúng chỗ. Các mẹ giúp em với. Em bổ sung thêm là em đã đưa bé đi khám ở viện nhi TW và xét nghiệm phân thì bsĩ nói phân bình thường ko phải phân sống ko bị nhiểm khuẫn hay viêm đường ruột. nhưng ko hiểu sao vẫn chưa thành khuôn. tuần rồi con em bị tướt mọc răng tiêu chảy đến 10 lần/ngày bsi có kê cho mấy men tiêu hóa và nước vôi nhì để uống giờ đã đi ị ngày 2 lần.