Cần giúp: bé hay cắn đầu ti mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Ninh Tú Uyên, 22/3/2010.

1. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

các mẹ thông thái ơi giúp em với, Bé Sóc nhà em rất hay nghiến khi ti mẹ. bé biết nghiến từ 2 tháng cơ, hu, hu... khổ thân em. Mỗi lần cho con bú sợ đau lắm. Bé được 5.5 tháng vẫn rất hay nghiến, em sợ nay mai con mọc răng thì.....:confused:. Các mẹ giúp em với:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninh Tú Uyên
    Đang tải...

2. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

úi bé sóc này giống ku sóc nhà mình rùi, bi giờ được 9 tháng,mọc 2,5 cái răng, bé cung nghiến ti mẹ từ lúc 2,3 tháng, tớ thì chịu chẳng có cách nào cả, đành kệ thôi. lúc nào cũng ở trong tình trạng nứt cổ gà,sáng điều đầu tiên đến công ty là vào nhà vệ sinh để bôi thuốc chóng nứt cổ gà, khổ thế mà bé cóhiểu cho mẹ đâu..hu..hu nhiều hôm cho bé bu đêm mà mẹ khóc tu tu vậy đấy.đêm qua cũng vậy....ui ác mông lắm các mẹ ah, có mẹ nòa biết cách chữa hay mẹo giúp con đừng cắn ti mẹ nữa thì cho em lơi khuyên luôn nhé

3. BeNgheTung`

BeNgheTung` Thành viên mới

Hihi, 2 cu sóc này cũng giống hệt cu Nghé nhà mình, cũng suốt ngày cắn ti mẹ. Bây giờ mọc 6 răng rồi, ko chỉ cắn ti mẹ mà lúc nào ngứa răng là cắn luôn cả tay bà, tay bố, tay bác, tay ông (miễn là tay ai đấy lúc đó). Hihi. Mẹ nào có cách nào ko, chỉ giúp e với.

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

mình cai sữa lúc bé chưa có răng nên ko chịu cảnh này, n mà có răng nó toàn nhè tay người vai mẹ cắn, đau chết đi đc

5. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

em vẫn hạnh phúc hơn mẹ nhỏ sóc là không bị đứt cổ gà. Nhưng mà mỗi lần Sóc ti là hắn kéo ra kéo vào như là nhai kẹo cao su ý. Bố sóc toàn trêu là Sóc đang ti "Bình sữa cao su XỊN".

6. BeNgheTung`

BeNgheTung` Thành viên mới

Thì Nghé cũng thế. Bố cháu cũng suốt ngày trêu là nhai kẹo cao su. Nhưng mà nhai thế cũng đau lắm. Có lần e còn bị sưng đầu ti, xước da, chảy máu, phải ngừng cho ti bên đấy mất gần 2 tuần mới đỡ. Đau kinh lên đc.

7. nhosochn09

hu..hu .. hôm qua cho cu sóc nhà mình ti, thì vẫn đang nứt cổ gà nên em vẫn thấy đau như mọi lần, đang cắn răng chịu thì bé rựt phựt 1 cái rùi ngẩng mặt lên, giật mình nhìn thất mồm và má bé toàn máu lấm lem ,em sợ quá ....bế phắt cháu dậy kiểm tra, hóa ra hu..hu các mẹ biết như thế nào ko? đấy là máu ở đầu ti của em chảy ra..hu..hu ..khủng khiếp hơn là nó lại nhăn nhở ra cười mới tức chứ..he..he nghĩ ác mộng thật vậy mà không thể chốn được cơ, lúc nào ti em cung ở trong tình trạng nứt cổ gà ..sợ lắm các mẹ ah

8. hongnam

hongnam Thành viên tập sự

các mẹ ơi mấy bé này giống cún nhà mình thế,ui chà đau lắm, mình cũng được một người truyền kinh nghiệm lại cho, phải cho bé một bài học thì mẹ mới thoát được.
    Mối khi bị cắn các mẹ hãy tát cho bé một cái thật đau đồng thời mắng cho một trận, thế là lần sau bé khiếp luôn

9. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

hichic mình cũng hay bị con cắn lắm. Ti thỉnh thoảng lại bị chảy máu, đã thế cứ bế là cô nàng cúi xuống ôm tay mẹ cắn mới chết chứ.

10. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

mẹ hong nam ơi biện pháp đó áp dụng sao được với bé nhà miìn mới được 5.5 tháng tuổi, Sóc đã biết gì đâu mà mắng, mà tát. he, he.... ngậm ngùi chịu đau thôi.

11. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

nghe mẹ nhỏ sóchn. mà nghe sợ quá.

12. nhosochn09

phải ngậm ngùi chịu đau thôi các mẹ ơi,hic..hic

13. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

mẹ nhỏ sóc ơi, Sóc nhà bạn được nhiêu tháng rồi?

14. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

đúng đấy nếu ko tát 1 cái thật đau thi phải chịu cắn thôi, cũng chỉ làm 1 lần là lần sau bé sẽ ko cắn nữa nếu ko thì.....

15. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

đúng đấy , tát cho bé thật đau mắng cho 1 trận lần sau nó sẽ ko dám cắn nó, trẻ có mụ dạy nếu ko thì phải chịu đau suốt thôi

16. burrin81

burrin81 Thành viên mới

Ui, em chia sẻ tí kinh nghiệm đây! Bị bé cắn ti kinh hoàng lắm! bé nhà em 8 tháng đã có 8 cái răng! hic mà răng cửa thì to như răng bàn cuốc! Em nhớ cu tí nhà em cắn từ hồi 5 tháng cơ, vì 5 tháng bắt đầu mọc 2 cái răng cửa!! Lúc đấy đau phát khóc thét lên í, chảy máu và sợ quá em còn định cai sữa cơ.
    Nhưng may quá có các bà hàng xóm sang mách như sau:
    Cách 1: Lúc đấy mà sữa mẹ còn nhiều, thì bóp sữa vào mồm con cho tia sữa phun ra. Bé nhiều sữa trong mồm sẽ phải ti và ko cắn nữa.
    Cách 2: Lúc sữa mẹ gần hết, thì nếu bị con cắn, dùng khăn xô bọc 1 đầu ngón tay và vạch mồm cháu ra!! hic, hơi dã man nhưng còn hơn là mẹ sợ ko cho con ti nữa!!!
    Hy vọng có ích cho các mẹ!!! :ANAL:

17. tittiyeu

tittiyeu LaiLa Fashion Shop

Theo mình thấy các bé còn ít tháng tuổi quá nên mình nghĩ tát bé thì bé sợ lắm, mà các con còn bé thì không nên bị mẹ đối xử như vậy. :DCòn mắng nhiếc thì chắc các bé cũng chẳng hiểu được đâu.
    Không biết cách này có giúp các mẹ được phần nào không.
    - Mỗi lần bé cắn, bạn nên nhẹ nhàng và dứt khoát lấy tay véo vào má bé và hơi kéo ra để bé nhả ti ra. Tùy mức độ bé cắn mạnh hay không mà bạn véo vào má bé. Những lúc như thế bạn chẳng cần phải nói, mắng mỏ gì đâu.

Titti nhà mình được gần 14 tháng tuổi rồi, nhưng hiếm khi cắn ti mẹ lắm. Vì mỗi lần bé cắn mình hay làm như trên.

18. metitmit2010

metitmit2010 Bắt đầu nổi tiếng

Bây giờ có miếng trợ ti mà, mẹ nó mua về khi con bú thì dùng bé nghiến thì chỉ nghiến miếng silicon đó thui. Mẹ thì đỡ bị đau