Bé lười ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mecuncun, 21/5/2008.

1. mecuncun

mecuncun Thành viên tập sự

Bé nhà mình được 9 tháng. Gần đây tự nhiên cháu rất lười ăn,ăn thì toàn ngậm thôi, phải mất 40 - 50 phút mới hết được bát bột. Bà ngoại cháu bảo cho cháu uống thuốc B1 để cháu chăm ăn hơn. Không biết cháu có uống được thuốc B1 ko nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuncun
    Đang tải...

2. mecunkhanhan

mecunkhanhan Thành viên chính thức

Bé nhà mình dạo này cũng hơi lười ăn nên đợt rồi bà ngoại cũng bảo là cho uống B1, tớ cho thử được 5 ngày rồi thấy bé ăn tốt hơn đấy, nhưng cũng sợ không biết là uống nhiều có làm sao ko nên thấy bé ăn trở lại như cũ thì dừng lại ko cho uống nữa

3. tintin192

tintin192 Bắt đầu tích cực

Trời ơi, mình cũng đang đau đầu đây. Con mình được 16 tháng, tự nhiên 2 tuần nay, lười ăn cháo kinh khủng, cứ ăn cháo là ngậm lúng búng trong mồm, lúc đầu thì nịnh, lúc sau thì quát thế là nàng được đà khóc ầm lên và tranh thủ nhè ra luôn. Đổi bữa các kiểu: súp, mì, phở ... cũng chỉ ăn có vài miếng là lắc đầu. Cũng may là nàng còn chịu uống sữa (trộm vía, trộm vía!).
    Hôm nọ thấy VTV2 nói về men vi sinh Bio Alcemin, đang định cho uống thử. Con lười ăn, mẹ điên đầu luôn.

4. mẹ & Phương anh

mẹ & Phương anh Thành viên mới

Bạn thử cho con bạn uống thuốc cốm bivita của Pháp xem - đây là loại men tiêu hóa dành cho trẻ nhỏ uống rất tột Con mình cũng đã uống và thấy có hiệu quả, ngoài ra bạn có thể cho con bạn uống thêm thuốc bổ dinh dưỡng dành cho trẻ nhỏ đi kẹm
    Thân

babyleaf thích bài này.
  5. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Trẻ biếng ăn, chậm lớn

Con nhà mình 9,5T rùi mà có 8,1kg ah! Buồn wá các mẹ ơi! Bé lười ăn khủng khiêp. Mỗi bữa ( ngày 3 bữa) bé ăn chỉ có 100ml cháo hột thôi, nhiều khi không tới mà cả tiếng đồng hồ, một tiếng đó mình phải làm đủ trò hề, lôi hết thứ này đến thứ khác dụ mãi bé mới chịu ặn.Trước đây mình cho bé uống Enfarow A+ mà chẳng tăng cân tẹo nao. có mẹ nào có kinh nghiệm không truyền đạt cho minh với, bé mới vừa qua khỏi trận sốt mọc răng xong giờ nhìn bé ốm hẳn di tháy thương wá mà chẳng biết làm sao đươc.
    cám ơn các me nhiệu

babyleaf thích bài này.
  6. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

bé nhà em cg thế đó 6thg rồi mà có 7.5kg thế mà 3thg cân đc 6kg! Theo cách nuôi con kỉu Nhật chắc cả ngày bé ko ăn nổi 1 thìa bột mất, chả nhẽ bú mẹ hoài ? Mà đủ cho bé bú cả ngày đêm thì đã khỏe !!! Ko bit sao trời ???

7. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Nếu mẹ nó cần lắm thì ới mình .

8. subin1308

Thuoc dong y minh cung cho be dung roi: Thuoc cam, thuoc bo ty PH, luc vi am...ke ca tra bong coc nua. Nhung chang thay nhuc nhich gi ca.Minh den mat hy vong va stress mat thoi.hic hic...thuoc dong y cua me no la gi nua vay????ma con minh no hay do mo hoi trom lam, troi lanh thiet lanh ma no cung ra mo hoi nua.Theo minh biet thi thuoc dong y phai uong kien tri moi co ket qua, nhung be nha minh hay bi benh vat nen thinh thoang phai di BS, the la phai dung Dong chuyen sang Tay the moi buc chu!minh khong may man dc cho con bu sua me, minh bi su co sau khi sanh>>> roi it sua>> roi duoc 3T be bo bu luon vi the be bi thiet thoi vi khong dc bu sua me, minh rat tiẹc vi dieu do.Minh muon bu dap bang tat ca cho con, nhung vo ich. Khong biet thuoc gi do cua me no co chut hy vong nao ko?

9. subin1308

Be nha ban may man duoc bu me, con be nha minh thi khọng Be chi bu duoc 3T roi bo luon.Con minh cung vay, may thang sau nay no tang trong nhu kieu "em be tap di" vay, chang le bay gio lay cai bom, bom cho no le ...:(. Ma ban cho be an bot an lien hay bot tu lam? be nha minh truoc day no chang chiu an bot an lien, minh phai di xay>>roi 8T no chang them an bot nua doi an chao hot, den bay gio chao cung chang them an doi an com ma minh ko dam cho an vi duong tieu hoa cua be dang kem roi, hap thu chang dc lam sao dam cho ạn

10. bqsonline

bé nhà mình đang tháng thứ 7mình đang nghiền cháo cho ăn - cả bột và cháo mình đều tự làm chứ ko dùng ăn liền - trộm vía dạo này bé ăn đc 1bát con đựng mắm thì mới bắt đầu khóc - chắc cố gắng 8thg cho bé ăn cháo ko nghiền nữa và đến 9thg ăn cơm nát . Bé nhà mình tiêu hóa cg kém , đi phân sống thg xuyên nhg mình vẫn cho ăn uống bình thường và uống thuốc cam Tùng Lộc - uống kiên trì - Bé nhà mình thích ăn lê xay với nho và fa thêm sữa bột mà bé vẫn dùng hàng ngày - ngày 1bữa và 2bữa bột mặn - nhưnng mình thấy bột mặn cho thật nhạt thôi thì bé dễ ăn hơn và lâu mới khóc hơn .
    Bé lười ăn như bé nhà chúng mình thì mẹ vất vả và phải cố gắng thay đổi để tìm khẩu vị của con thôi - mẹ SUBIN cố gắng nhé - Chúc mẹ bé thành công và SUBIN hay ăn chóng lớn !

11. Mẹ_ĐứcAnh

Mẹ_ĐứcAnh Bưởi Diễn làng Canh- 0942725025

mẹ hainhoc ạem muôn đăng kí 1 lọ cao tăng lực cho bé nhà em dùng thử mẹ hainhoc cho em Đc? đt của em 0942725025

12. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

mecuncun à bé nhà bạn được 9t rồi có thể bé chán ăn bột rồi thử đổi sang cháo hột xem có được ko, thay đổi có khi bé lại thích đó . bé nhà mình cũng vậy được 8 tháng thì chán ăn bột cứ ngậm thế là mình chuyển sang nấu cháo và bé lại ăn bt

13. subin1308

.
    Cám ơn mẹ nó nhiu! Me nó nói đúng đấy, mình nghe mấy người giá nói bé trai thì thich ăn mặn hơn bé gái, đó là lý do tại sao bé nhà bạn ăn ngon hơn khi ăn mặn đấy, lâu lâu mình cũng phá lệ cho ăn mặn, nhiều wá ko tốt cho thận của bé đâu.Bé nhà mình lại ko thích ăn trái cây xay, cứ nhón cho bé một miếng bằng hạt đậu nho, xoài,xơ ri...thì bé nhai nuốt ngon lành, con xay ra thì chịu. Nếu bé đi phân sống mình nghĩ bạn nên đổi sữa đi, có lẽ be ko hợp sữa đấy. Trộm vía, bé nhà mình mấy hôm nay đổi sữa đi đàng hoàng lắm rùi.Bé nhà mình cũng thích ăn con nhộng lắm, bạn thử mua con nhộng về rang lên rùi bóc vỏ ngoài cho con ăn ruột thôi,ăn béo béo ngậy ngậy bé thích lăm. Mình có đọc sách họ nói rằng: Lấy nhộng sấy khô, tán nhuyễn thành bột cho bé ăn giúp kiện tỳ, nhưng làm sao sấy đây?

14. bqsonline

Vậy mấy tháng thì cho bé ăn nhộng được hả mẹ nó ? Còn trc giờ mình vẫn dùng 1loại sữa Friso 1 . Sao lại ko hợp sữa nhỉ ? Thế bé nhà bạn đổi sang sữa gì rồi ?

15. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Cac chi cho be dung thu keo Kids di, cua my, 152k/lo / thang, kich thich be an ngon, chong coi xuong, chong suy dinh duong va tang suc de khang, lam tu rau cu qua , ngon lam. Dt: 090 308 2803

16. putina

putina Thành viên mới

hay thử dùng thuốc của mẹ haihoc di. de uong lắm mà coi bộ 2 nhóc nhà em cũng khá ra. uống cao tăng lực ấy

17. Me Min moc

Me Min moc Thành viên chính thức

Chào các chị, em là thành viên mới mong các chị chỉ bảo, bé nhà em cũng lười ăn quá, 4,5 tháng mà mới có 5.7kg thôi, hối sinh bé được 2.6 kg các chị ah, em thay đổi nhiều loại sữa rồi, bây giờ đang uống meiji chẳng biết có lên cân không nữa, chán quá các chị ah!

18. xinying

xinying Thành viên tập sự

Mình cũng từng bị thế nè, con mình được 13 tháng hơn rùi, hồi 2 tháng trước baby minh cũng kén ăn lắm. Đi hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói thay đổi khẩu vị thường xuyên, nhưng cũng ko đỡ nhìu, có người bạn bảo là cho bé uống sữa ong chúa pha mật ong mỗi ngày. Mình thấy cách đó cũng tốt lắm đó, các bạn thử xem sao?!

19. babycuame

babycuame Thành viên tập sự

Uhm, hồi trước tôi cũng vậy đó, con tôi bây giờ uống sữa ong chúa mỗi ngày, trống tốt lắm, mà các bạn nên mua hàng tốt chứ đừng mua hàng chợ, pha đường nhiều lắm, hok tốt đâu. Tôi đang xài loại sữa ong chúa cao cấp của cty Hoàng Nguyên nè, tốt lắm, nguyên chất, mà giá hơi cao, nhưng cũng phải chịu thôi, con mình mà. Mình mua nó trên mạng ấy, trong chodientu.vn đó, cũng tốt lắm, giao hàng tới nơi luôn, mà hình như mua nhiều được giảm vài % gì đó, tôi ko có quan tâm nhiều, nếu bà mẹ nào muốn tham khảo thì vào đấy xem.
    Cho trang web luôn đây: http://chodientu.vn/?portal=auction&page=view_item&market_id=NMTI=jc4MDODQ=E0MTk4NA==
    Nếu mua ở ngoài thì nên xem xét kỹ nha, ko biết có hàng nhái không nữa, tại vì tôi mua trên mạng à, mà mua online thế thì tốt nhất, ko sợ chạy mất. Chúc các bà mẹ thành công.

20. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Sua ong chua cung rat tot day ah, em thi cho be ngam keo Kids voi mat ong thoi, con me moi ngam sua ong chua, em mua hang cua my nhap ve nen tot lam, ko so bi pha duong, cac chi co the mua cua chi nay de duoc mua gia goc cua cong ty ne: 090 308 2803, dem toi nha cho minh luon.