Cần giúp: Bé nhà em tăng cân chậm, hay nôn trớ, em có nên cho con ăn sữa ngoài ko ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi titshop, 9/4/2014.

1. titshop

titshop Mẹ bé Su

Chào các mẹ, trước em bầu bí cũng lên diễn đàn hỏi các mẹ kinh no. Giờ e sinh bé rồi mà nuôi con lóng ngóng quá.
    E sinh cháu lúc 37.5w, bé gái được 2.8kg. Bé bú mẹ hoàn toàn (trừ 3 ngày đầu sữa e chưa về vì đẻ mổ).
    Khi đầy tháng con được 4kg và phải mổ thoát vị bẹn (xót lắm các mẹ ạ)
    Lúc 2m2d con đc có 4.4 kg cả quần áo. Tức là tăng có 2 lạng.
    Bây giờ con được 2m17d và gần như ko tăng thêm cân. Trung bình mỗi ngày con bị nôn phun 1 lần. Đi khám thì bị trào ngược dạ dày thực quản và phải uống thuốc.
    Từ khi mới sinh đến giờ con đã rất khó ngủ và hay quấy khóc do gắt ngủ. E dã cho con uống D3, kẽm,Ca 1 time nhưng bg phải tạm dừng để chữa bệnh trào ngược vì cứ đưa thuốc vào miệng là ậm ọe nôn.
    Các mẹ cho e lời khuyên với, e có nên cho con ti thêm sữa ngoài ko? Nếu có thì dùng sữa gì? ( e có thử cho con uống 30ml Nan Nga thì output màu vàng sáng như phân sống) Tập cho con bú bình cũng khó quá, làm tn để con dễ ngủ hơn? ......
    Gần đây e stresss qá, sữa về chậm lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi titshop
    Đang tải...

2. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

Ðề: Bé nhà em tăng cân chậm, hay nôn trớ, em có nên cho con ăn sữa ngoài ko ạ?

Bé có nhiều biểu hiện quá tốt nhất mn nên đưa bé đi khám và xin lòi khuyyeen từ bác sỹ.

titshop thích bài này.
  3. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

bé còn bé, thì dạ dày vẫn chwa hoàn thiện, nên dễ trớ chị à. E thấy cho bé bú xong là phải vỗ lwng nhẹ nhẹ đến khi nào bé ợ thì mới đặt bé nắm xuống. Còn hiện tượng bé hay khóc chính là kiểu bị colic, tức là 1 dạng quấy khóc trẻ sơ sinh chị à. Tố nhât bé còn bé thì chị cứ tham khảo thêm ý kiến của bác sĩ. CÒn em nghĩ bé dwowis 6 tháng thì sữa mẹ là tốt nhất

titshop thích bài này.
  4. titshop

titshop Mẹ bé Su

Bé đều ợ mỗi khi bú xong nhưng có khi 1 tiếng sau có thể nôn vọt ra sữa đã Vón cục vào rồi ý. E cho đi khám bs cũng chỉ cho uống thuốc và khuyên vỗ ợ. :((.

5. titthoi2011

titthoi2011 Thành viên tích cực

con nhà mình khi mới đẻ ra cũng vậy. Cứ bú xong là chớ hết nên chẳng tăng cân mấy. 2 tháng đã phải nằm viện vì cháu bị lây cúm nhưng bác sĩ lại bảo cháu viêm gan sơ sinh. Nhưng cũng nhờ những ngày nằm viện mà mình biết làm thế nào con không chớ nữa. Bạn cứ cho bé bú xong thì bế bé dậy đặt đầu bé vào vai, khum tay rồi vỗ nhẹ cho đến khi nghe tiếng con ợ hơi lên thì hãy đặt con xuống nhé. điều quan trọng là bạn phải cố gắng ăn uống thật tốt để có sữa chất lượng cho con bạn bú và đừng kiêng cữ quá nhiều nữa nhé. chúc 2 mẹ con khoẻ

titshop thích bài này.
  6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bé trong người kho chịu gì đó là cũng khó ngủ lắm. Mình vẫn đủ sữa cho con thì nên cho con bú mẹ khi con khỏi trào ngược dạ dày hãy tập cho bé sữa ngoài sau.

titshop thích bài này.
  7. Mai Thi Tam

Mai Thi Tam Banned

Humana có lại sữa dành cho trẻ hay bị trào ngược đó chị, hình như còn có loại giúp bé ngủ ngon. chị tìm hiểu thử đi. web nè http://www.babyshop24.vn/. em cũng hay mua hàng trên này

titshop thích bài này.
  8. hoabec88

hoabec88 Xmen - 0973.379.133

Bạn nên đến bác sĩ dinh dưỡng.
    Theo mình thì sữa mẹ rất tốt, đặc biệt là có nhiều kháng thể tốt cho bé
    Nhưng nên dùng xen kẽ cả sữa công thức, có hàm lượng dinh dưỡng cao. Nhưng đặc biệt chú ý cách cho bé uống sữa nhé, phải đúng như hướng dẫn với từng loại sữa và vấn đề vệ sinh phải đặt lên hàng đầu

titshop thích bài này.
  9. titshop

titshop Mẹ bé Su

Mấy hum e đánh vật với con qá ko onl đc. E stress quá bị cạn sữa rồi các mẹ ạ. Mấy hôm nay sữa về rất chậm mà con ko chịu ti bình. Đút thìa thì nhè ra 2/3

10. titshop

titshop Mẹ bé Su

Bác sỹ dinh dưỡng có kê cho con uống kẽm và bổ tổng hợp apeton nhưng cứ uống thuốc là ậm ọe. Cả ngày lừa đc 2 lần uống motilium chống chớ mà ko nôn ra là cả một kỳ tích. E phải làm sao giờ.

11. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Mn nên giảm lg sữa mỗi lần cho con bú, tức là chia nhỏ bữa, sau đó vỗ cho bé ợ hơi như các mẹ ở trên hg dẫn. Sữa mẹ còn thừa thì mn chịu khó vắt ra cho con dùng dần. Uống nhiều Motilum ko tốt đâu. M thấy nhiều bé vẫn thích ăn sữa mẹ dù đút bằng thìa. Dưới 6th tốt nhất là sữa mẹ.

12. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Mn cố gắng thả lỏng,rồi cho con bú để sữa lại về nhé.
    Bé bị trào ngược mình cũng nghĩ là cho bé ăn ít một thôi.Không nên ăn đến no 1 lúc càng dễ trớ
    Còn mn muốn tập cho con ti bình thì nên dùng loại bình có núm ti giống ti mẹ nhất.Nhiều người bảo Nuk nhưng con mình thì chỉ nghiện Nano silver,bình Nuk nó ko thích lắm
    Sữa thì chọn loại sữa mát,để tránh bé bỏ sữa mẹ,như Nan,Physiolac,Aptamil Úc...
    Nhưng tốt nhất là vẫn nên cho bé bú mẹ,bé càng bú thì sữa càng về nhiều mà

titshop thích bài này.
  13. meyeucon-biyeu

meyeucon-biyeu Thành viên mới

Bé còn nhỏ thì sữa mẹ vẫn là tốt nhất, c cũng nên cố gắng thực hiện theo hướng dẫn của bsi, thực ra trẻ còn nhỏ hay bị nôn trớ lắm, con em chẳng bệnh j cũng cứ phun bình thường lúc bé còn dưới 3 tháng ý, gần như ngày phải phun ít nhất 1 lần, sau lớn thì đỡ hơn, may mà con vẫn lên cân đều đều.
    Tuy nhiên, nếu bổ sung thêm sữa ngoài thì chọn loại có nhiều năng lượng ý. Sữa dê goatlac thì mát nên cũng sẽ dễ tiêu hóa hơn.

14. chipaoe2

chipaoe2 Thành viên kỳ cựu

Con mình hồi dưới 2 tháng bị vậy.
    Nhưng sau 2 tháng con đỡ trớ hẳn ,chắc dạ dày ổn hơn rồi

titshop thích bài này.
  15. titshop

titshop Mẹ bé Su

Con bé nhà e vẫn đòi ti mẹ thupwngf xuyên ko hiểu sao sữa vẫn về chậm và ít. Khi bú thì cứ đòi ngậm và bú lâu. Rút ra là gào. E đang cho con uống thêm Nan ( lừa lúc ngủ đc có 30ml bằng binhd nuk cổ rộng í, e sẽ thử đổi nano xem sao)và e uống formilk lợi sữa. Hy vọng hôm nay sữa về nhiều

16. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Thế thì em tranh thủ những lúc con không ti thì mát xa vú xem,rồi chịu khó ăn uống những thứ lợi sữa xem sao.Mình ít sữa thì lại càng phải cố hơn ng ta.Trc chị cũng vật vã vì vụ này lắm,nhưng cố mãi con cũng chỉ tàm tạm đủ,vẫn phải ăn thêm ngày 1 cữ sữa ngoài

17. Mẹ Thanh Hà

Mẹ Thanh Hà Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi giữ tinh thần thoải mái, ăn uống đầy đủ và cho bé mút ti nhiều mấy hôm là có sữa cho con bú ngay. Cứ thế này rồi mẹ nó đến mất sữa thôi. Sữa mẹ cho con là rất quý, ai không có mới phải dùng sữa ngoài. Bé thèm bú mẹ thế thì mẹ cứ lừa, cứ cố cho con tí sữa ngoài làm gì mà không cố giữ sữa mẹ cho con. Không nói đến vấn đề dinh dưỡng, nhưng kháng thể cho con sức đề kháng tốt thì không sữa nào bằng sữa mẹ được. Đừng để mất sữa, nhiều bé bú sữa ngoài tăng cân rất tốt nhưng rất hay ốm vặt mà cứ hễ ốm là phải kháng sinh tội lắm.
    Ngày trước mình nuôi bé đầu cũng cứ cố nhồi sữa ngoài, cháo bột cho con, mẹ thì ăn uống linh tinh, trong khi con thì thèm sữa mẹ, nghĩ lại vẫn thấy hối hận và thương con.